Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
Hôm nay đến định kỳ thay nhớt Total quazt 9000 5w30, 5,5lit...154k/lit...
View attachment 150942
Ức nhất là vụ 93k vat, mà em ko lấy hóa đơn đỏ vỡn tính, công 80...nếu có cầu nâng em tự làm lun...đỡ hơn trăm...:D:D:D
Tưởng laple thay cách đây 2 tháng rồi chứ..
Thay total quatz thì 9000 mà quất, và qua bên GM thay, giá tốt, dịch vụ ok, thay xong GM rửa sạch xe cho KH trước khi giao..
Anh em nào khu vực Bình Thạnh, Q2... qua GM chân cầu SG cho gần.

Tập Lái
17/12/13
39
3
8
Hôm nay đến định kỳ thay nhớt Total quazt 9000 5w30, 5,5lit...154k/lit...
View attachment 150942
Ức nhất là vụ 93k vat, mà em ko lấy hóa đơn đỏ vỡn tính, công 80...nếu có cầu nâng em tự làm lun...đỡ hơn trăm...:D:D:D
Nói nhưng bác ai chẳng làm đc. Thế bác mua cái cầu nâng đi :)

Hạng B2
28/11/09
484
86
43
Em chả can cau nang, e kích len rồi e chui xuong gam. Em lay cai thau em hứng.. haha

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Nói nhưng bác ai chẳng làm đc. Thế bác mua cái cầu nâng đi :)
Bác ở Ford à? Em thì ko đủ điều kiện chơi cái cầu nâng...nhưng em biết nhiều bác trong Ford "gà mờ" lắm...
Hồi đó em làm 1 phép thử, lúc thay nhớt, em buộc miệng:" xe đi 8000km mà nhớt ra còn trong quá!"
Anh kỹ thuật nói: Trời! Xe đi 3000 thì thay rồi, đi 8000 nhớt còn gì nữa đâu...:D:D:D
Chẳng lẽ em tặng mỗi anh Ford tài liệu nghiên cứu về nhớt tổng hợp???

• Like
Reactions: fordthudochung
Tập Lái
17/12/13
39
3
8
Bác ở Ford à? Em thì ko đủ điều kiện chơi cái cầu nâng...nhưng em biết nhiều bác trong Ford "gà mờ" lắm...
Hồi đó em làm 1 phép thử, lúc thay nhớt, em buộc miệng:" xe đi 8000km mà nhớt ra còn trong quá!"
Anh kỹ thuật nói: Trời! Xe đi 3000 thì thay rồi, đi 8000 nhớt còn gì nữa đâu...:D:D:D
Chẳng lẽ em tặng mỗi anh Ford tài liệu nghiên cứu về nhớt tổng hợp???
Mình không phải dân kỹ thuật đúng là mình bên Ford bạn à, Mình nghĩ là bạn ý có khi mới vào làm nên mới vậy. Nhưng mình nghĩ độ nhớt của dầu còn tùy thuộc vào sức tiêu tốn của động cơ nữa chứ. Nếu đi offroad thì như vậy là bt mà nhỉ

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Mình không phải dân kỹ thuật đúng là mình bên Ford bạn à, Mình nghĩ là bạn ý có khi mới vào làm nên mới vậy. Nhưng mình nghĩ độ nhớt của dầu còn tùy thuộc vào sức tiêu tốn của động cơ nữa chứ. Nếu đi offroad thì như vậy là bt mà nhỉ
Bác đúng là ko phải dân kỹ thuật của F...Mông mà Ốp với Roát gì bác?
Còn vụ anh kt F thì nhìn cách thay của anh ấy ko thể dân mới vào được!!!
Nhưng các anh KT máy móc quá, ko chịu nghiên cứu về lĩnh vực liên quan...
Em nói thẳng, bác đừng giận nhóe! :p

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Bác lape nói chí phải, mong của em không ôp roat gì mà mới phải làm Bhiem cái ống bô nếu ốp thật chắc đi luôn giàn gầm rồi. Bhiem của em không lien két vơi ford nên phải qua hãng khác, giải quýêt trong một nốt nhạc. Hahhâh,

Hạng B2
3/1/08
210
63
28
Theo thông số BI của cụ Mon07 và cụ Apec trên OF, em đã kiếm được 6303 2Z/C3, 6203 2Z/C3, 608 2Z/C3.
Hôm qua em đã làm cho quạt làm mát, hiệu quả tăng lên rõ rệt về độ êm của quạt (cả khi chưa lắp vào và sau khi lắp hoàn chỉnh). Kiểm tra tiếng ồn thì gần như không có thay đổi so với ban đầu (khi chưa thay bi). Em phát hiện ra một điều tiếng hú tăng cao khi quạt tăng tốc độ là do luồng khí đi qua két nước làm mát tạo nên âm thanh này. Vì vậy để hết hú các cụ chỉ có cách 1- bỏ quạt 2- bỏ két nước (em fun tí)
Đồng thời hum qua em vệ sinh bec phun cùng bướm gió (cái bướm 12 lỗ), cái này cực bẩn, nó đóng vẩy luôn các cụ nhé (xe bị dật, hao săng cũng một phần do đây)

Tập Lái
17/12/13
39
3
8
Vâng có gì đâu ạ. Nó sai thì phải sửa chứ a:D

Tập Lái
6/9/14
5
1
3
54
Em đang chạy Mông 2.3 nhưng khá mù mờ zụ thay dầu hộp số, kính mong các bác cao tay tư vấn giúp em zụ thay dầu hộp số cho Mông 2.3: thay loại dầu nào và thay gần triệt để thì hết bao nhiêu lít ợ, chi phí khoảng bao nhiu k để em liệu trước? Tks các bác nhìu ợ!
Bác ơi cho mình xin số dt nhé . Mình muốn bác tư vấn mondeo 2010