Em đang phân vân chọn mua VinFast Fadil, mong các bác tư vấn | Tư Vấn Mua Bán Ô Tô

Tư Vấn Mua Xe
?

Nên mua VinFast Fadil không?

1. 27,9%
  2. Không

73,1%
Multiple votes are allowed.
  1. Matiz22

Matiz22 Hạng D

Vinfast hiện tại đã làm chủ tất cả các khâu: r&d, sản xuất linh kiện, lắp ráp, thử nghiệm, phân phối. Nên nó mới là hãng duy nhất ở VN cho lựa chọn option, dịch vụ hậu mãi sẽ đáp ứng nhanh và chất lượng. Có thể nói là yên tâm.
    Riêng phadin không phải là bản all new mà mượn thiết kế từ một chiếc nào đó ở châu âu có mặt trên thị trường cỡ phải 5 năm rồi, nên em không đánh giá cao thiết kế con fadin lắm. Nếu so với mấy bản thiết kế xe cỡ A vừa công bố thì thua xa, mà đợi bản mới thì có lẽ phải sang năm.
    Tuy nhiên so với Morning, i10 thì mấy con này cũng đâu có mới, thiết kế nhàm chán gần chục năm. Chưa kể về cảm giác lái dù chưa đc thử nhưng em tin nó hơn moring, i10 nhiều vì nó là xe châu âu, kích thước lại lớn hơn gần một cỡ.
    Nếu bác có nhu cầu ngay thì nên cân nhắc. Trong cái option kia bác chỉ cần lắp đúng cái màn hình ngoài ra không có cái nào thực sự cần thiết
    Johnnie371Khoi_Tim thích bài viết này.

2. Chủ đề tương tự
    Diễn đàn Tiêu đề Ngày đăng
    Tư Vấn Mua Bán Ô Tô Em là nữ và đang phân vân giữa Hyundai Kona hay Ford EcoSport? 13-05-19
    Tư Vấn Mua Bán Ô Tô Em đang phân vân chọn: Peogeot 5008 và Ford Everest 4WD 26-04-19
    Tư Vấn Mua Bán Ô Tô E đang phân vân nên chọn elantra 1.6 MT 2018 vs vios 2019 19-08-18
    Tư Vấn Mua Bán Ô Tô Đang phân vân Elantra 1.6 mt 2018 với Honda City Top 2018 15-08-18
    Tư Vấn Mua Bán Ô Tô Muốn mua xe 7 chỗ, đang phân vân xe Fortuner máy dầu 2018 & Santafe 30-06-18

3. Văn Đình Hải

Văn Đình Hải Tập Lái

Bác có thể tham khảo qua xe Toyota Wigo hay ới em! Giá đang rất tốt ạ.
  4. caphesang

caphesang Tập Lái

Ghê thiệt, xe thì chưa ai chạy, chất lượng thì trên giấy mà làm như đúng rồi.
    Bùi Lý Huyn thích bài này.
  5. namosa

namosa Hạng D

Fadil
    I10 đạt chuẩn an toàn 0 sao. Còn Fadil khả năng cao là 5 sao. Thực bác chọn. Đối với đội quân Fan Hàn thì 0 sao vẫn ăn toàn hơn hẳn 5 sao, và không bao giờ chết khi .....
  6. Linh Bùi Linh

Linh Bùi Linh Tập Lái

Ủa sao người ta hỏi tư vấn mà bác cứ nghĩ này nghĩ nọ vậy ạ :) thiết nghĩ bây giờ chưa có xe thì các bác đừng nên nghĩ gì cả không đến lúc nó không như bác nghĩ thì có phải hại nhau không :) còn mấy bác sales Vin với GM đừng vào đây dắt mũi người tiêu dùng nhé
    funsunday82Matiz22 thích bài viết này.
  7. Linh Bùi Linh

Linh Bùi Linh Tập Lái

Em cũng quỳ thua luôn bác ạ :) lại toàn sales của ông vượng vào đây tiêm nhiễm người mua
  8. qtuanns

qtuanns Hạng C

Bác có vẻ thích đi chỉ trích các fan xe khác ngoài xe Nhựt nhỉ? Em cũng thích xe Nhựt nhưng không phải cứ đi bài xích xe khác. Có đủ kinh nghiệm, kiến thức thì hãy tư vấn, còn không thì thôi bác...;):):)
    Nttoan26, plato_nth, parksonghiep1 người thích bài viết này.
  9. Ksaigon

Ksaigon Hạng D

Tội em Ciaz, gái Nhật bị đem so với hàng Liên hiệp quốc, 1 bài seeding không hay lắm
  10. tinnt

tinnt Hạng D

Tiền đâu phải lá mít đâu mà mua con xe trên giấy. Bác muốn làm chuột bạch hả?
  11. leo_ng

leo_ng Hạng B1

cùng thời điểm fadil rra xe thì honda brio sẽ có trên thị trường, khi đó bác chọn cũng chưa muộn. chứ giờ ai đã chạy fadil đâu mà biết. khi đó có cả 1 rừng: brio, i10, morning, fadil, mirage, cả fake toy nữa, tha hồ mà review mà chọn