Hạng B2
27/6/19
196
90
46
Đúng vậy. Hệ thống ML này trên es 2019 bên nước ngoài cũng nhiều người phàn nàn. Giờ thay loa ML cũng không cải thiện được... lexus thiết kế kiểu "nhà hát", âm thanh phát ra trên "sân khấu" phía trước ra sau nên khoang sau nghe nhỏ hơn, và theo em đọc đc thì các loa "trầm" đặt phía sau nên gây ra tình trạng này.

Link này forum bên nn của một bác es350 fsport cũng được trang bị ML nhưng không thấy 17 loa như qcáo, mà chỉ 10 loa!? (Tuỳ chọn hệ thống ML này là 900$)

Bác ấy đã làm thêm dàn loa và sub mới bên trong xe.
https://www.clublexus.com/forums/es...rk-levinson-sound-system-specs-w-out-nav.html

Tập Lái
28/4/16
5
0
0
32
Hiện chưa có giá, bên showroom họ báo e xe về mới có giá chính thức, còn giờ chỉ có cọc và chờ đợi thôi
Giá chính thức chưa có nha bác ơi. Có thay đổi là sẽ có tăng giá đó bác.

Hạng B2
27/6/19
196
90
46
Cảm nghĩ sau khi đi được 10.000km:

- Nếu đi những đoạn đường đẹp mịn thì hầu như im lặng, chỉ nghe tiếng gió nhẹ. Xe cách âm 10/5 so với camry. Đặc biệt phuộc nhún êm khi qua gờ hay ổ gà, 10/3 so với cam 2008. Xe nó yên tĩnh nên chúng ta hay nghe những âm thanh rất nhỏ như của chai nước suối khi lỡ ngồi trúng hay đạp trúng nhẹ...vv..v

- Máy mạnh, mặc dù đề pa yếu nhưng khi quen rồi thì thích, càng chạy càng thích mà không giải thích được!? Kiểu như cái gì đó nhẹ nhàng nhưng mạnh mẽ...

- Đầm chắc và tay lái rất ngon, so với cam 2008 là 10/3.

- Em đọc được thông tin là âm thanh nó dội vào kính trước xong phản xạ lại khoang lái, vì vậy âm thanh nghe to hơn bt. Ví dụ: camry em chỉnh volume 17-20 mới nghe vừa cho khoang trc và khoang sau, camry thì 2 khoang nghe như nhau. Còn es thì khi ngồi trước thì chỉnh 12-15 là nghe to rồi, nhưng ngồi sau vẫn nghe hơi nhỏ. Nếu tăng lên 20 thì ngồi băng sau nghe vừa nhưng ngồi trước nghe to. Em hỏi người nhà em khi ngồi sau (em bật 13-14 vừa đủ nghe khi em ngồi lái) thì mọi người nói: "nó làm kiểu này không ồn ào cho người ngồi sau nói chuyện, rất ok, ngon hơn camry"

- ML hình như ngon ở cái amply, còn loa thì không quan trọng. Em nghĩ thay loa ml cũng vậy, và thay amply thì có thể nghe HAY hơn chứ không TO hơn, và cơ chế âm thanh của cái xe luôn vậy dù có thay loa nào: Âm thanh phát kiểu từ trước ra sau, như mình đi xem sân khấu, càng xa càng nghe nhỏ.

Em đang tìm hiểu và xin đánh giá của các bác về Lexus ES 250 thế hệ mới

Hạng B1
17/10/19
66
8
8
37
Xe cụ đẹp quá, không biết các cụ đi sedan có hay bị cạ gầm không ạ? xe này cạ gầm chắc là xót ruột lắm ợ

Hạng B2
27/6/19
196
90
46
Vừa chở đi mũi né về, lần đầu tiên đi xa (130km) mà chạy qlộ sau 10k km. Cảm giác phải nói là ngon, những đoạn đường đẹp thì xe lướt và rất yên tĩnh và êm, đầm chắc...

Bà mẹ cả đoạn hơn 100km tới pthiết không thấy xxx. Vô mũi né gần tới nơi (cách đích 500-600m) lại gặp ngoắc vô. Lật đật mang giấy tờ xuống, ơ, vô tình lại gặp người quen khen xe đẹp quá (lỗi 71/50).:):)

Trên đường về bật volume 9 cho dễ nói chuyện, vợ ngồi băng sau khen nhạc hay, mình hỏi: "ủa em cũng nghe được hả", vợ nói nghe bt!? Khó hiểu?

• Like
Reactions: quangnguyen3105
Hạng C
17/8/18
735
348
98
Vừa chở đi mũi né về, lần đầu tiên đi xa (130km) mà chạy qlộ sau 10k km. Cảm giác phải nói là ngon, những đoạn đường đẹp thì xe lướt và rất yên tĩnh và êm, đầm chắc...

Bà mẹ cả đoạn hơn 100km tới pthiết không thấy xxx. Vô mũi né gần tới nơi (cách đích 500-600m) lại gặp ngoắc vô. Lật đật mang giấy tờ xuống, ơ, vô tình lại gặp người quen khen xe đẹp quá (lỗi 71/50).:):)

Trên đường về bật volume 9 cho dễ nói chuyện, vợ ngồi băng sau khen nhạc hay, mình hỏi: "ủa em cũng nghe được hả", vợ nói nghe bt!? Khó hiểu?
View attachment 2103202
View attachment 2103203
Ku nhóc giống bố ghê

Hạng B1
17/10/19
66
8
8
37
Lexus Việt Nam có bảo hiểm của hãng không biết có đắt không các cụ ? Đăt hơn libetty không ạ?
Của lexus hình như ai không có bằng mà sử dụng xe là nó không đền bảo hiểm cho, khác các hãng khác ạ?

Hạng B2
27/6/19
196
90
46
Lexus Việt Nam có bảo hiểm của hãng không biết có đắt không các cụ ? Đăt hơn libetty không ạ?
Của lexus hình như ai không có bằng mà sử dụng xe là nó không đền bảo hiểm cho, khác các hãng khác ạ?
Thích là múc, đừng lăn tăn ba cái vớ vẩn bác à.