Tập Lái
28/4/16
5
0
0
32
Lexus Việt Nam có bảo hiểm của hãng không biết có đắt không các cụ ? Đăt hơn libetty không ạ?
Của lexus hình như ai không có bằng mà sử dụng xe là nó không đền bảo hiểm cho, khác các hãng khác ạ?
Giá đắt hơn các bảo hiểm bên ngoài nha bác, 2% giá trị xe chỉ đặt biệt có ở xe Lexus

Tập Lái
22/6/09
26
15
3
Lexus Việt Nam có bảo hiểm của hãng không biết có đắt không các cụ ? Đăt hơn libetty không ạ?
Của lexus hình như ai không có bằng mà sử dụng xe là nó không đền bảo hiểm cho, khác các hãng khác ạ?
Gần 80tr/2 năm nhưng đủ cả ngập nước, mất cắp bộ phận... tôi chưa phải dùng, nhưng thấy cam kết thủ tục ko loằng ngoằng như các hãng

Hạng D
19/4/15
1.378
1.868
113
Gần 80tr/2 năm nhưng đủ cả ngập nước, mất cắp bộ phận... tôi chưa phải dùng, nhưng thấy cam kết thủ tục ko loằng ngoằng như các hãng
Đúng là chán nhất vụ loằng ngoằng, đang dùng của lex, mua mer có cái gói liberty rõ rấm rớ. Miễn thường 2 củ, rồi thì mất cắp thì cưa 20-80,mua bảo hiểm nào, mà "cờ lo" như chưa mua bảo hiểm.
Đang dùng cả lex, cũng chẳng mất cắp hay xô đụng gì, nhưng nhẹ đầu, thích vứt đâu thì vứt, có gì tư vấn cũng khai giúp, đỡ phải phiền hà. Cảm giác có mỗi bảo hiểm của lex là chơi đẹp, mấy hãng kia cũng chỉ như kiểu bình dân thôi.

Hạng B2
26/2/05
473
125
43
Thằng này ko có loa Mark phải ko các bác? Nếu độ loa Mark của hãng hết bao nhiêu nữa?

Tập Lái
4/2/20
6
0
0
33
Vừa chở đi mũi né về, lần đầu tiên đi xa (130km) mà chạy qlộ sau 10k km. Cảm giác phải nói là ngon, những đoạn đường đẹp thì xe lướt và rất yên tĩnh và êm, đầm chắc...

Bà mẹ cả đoạn hơn 100km tới pthiết không thấy xxx. Vô mũi né gần tới nơi (cách đích 500-600m) lại gặp ngoắc vô. Lật đật mang giấy tờ xuống, ơ, vô tình lại gặp người quen khen xe đẹp quá (lỗi 71/50).:):)

Trên đường về bật volume 9 cho dễ nói chuyện, vợ ngồi băng sau khen nhạc hay, mình hỏi: "ủa em cũng nghe được hả", vợ nói nghe bt!? Khó hiểu?
Bác cho em hỏi là tốc độ trong thành phố là 50 hay 60. Hôm mùng 8 tết toàn chạy 60 khi thấy biển khi vực thành phố

Tập Lái
4/2/20
6
0
0
33
Em mua xe dc 2 tháng thì camry 2019 ra mắt. Em hơi lăn tăn không biết lexus so với camry 2019 hơn camry ở điểm nào dc không ạ do em thấy chung khung gầm với động cơ í. ( Em chỉ biết là nội thất với ghế là hơn còn mấy thứ khác như hệ thống treo với cách âm ra sao ạ). Bác nào đi 2 xe rồi cho tí đánh giá ạ.
Em đang tìm hiểu và xin đánh giá của các bác về Lexus ES 250 thế hệ mới

Hạng C
17/8/18
735
348
98
Em mua xe dc 2 tháng thì camry 2019 ra mắt. Em hơi lăn tăn không biết lexus so với camry 2019 hơn camry ở điểm nào dc không ạ do em thấy chung khung gầm với động cơ í. ( Em chỉ biết là nội thất với ghế là hơn còn mấy thứ khác như hệ thống treo với cách âm ra sao ạ). Bác nào đi 2 xe rồi cho tí đánh giá ạ. View attachment 2121434
So sánh làm gì cho mệt anh, cùng hãng chung khung gầm mới nhưng khác nhau kích thước, động cơ camry vn hiện tại vẫn loại cũ, khác nhau độ hoàn thiện, chất liệu nội thất, nước sơn. Cam mới em chưa lái nhưng có lên ngồi thử cảm nhận. Giá chênh nhiều chủ yếu vì chính sách thuế nhập thái và nhập nhật. Dù sao đi nữa thì hàng sx tại nhật vẫn chất lượng hơn hàng sx thái nên mua con es chạy cũng xứng đồng tiền bỏ ra. E chạy hơn 1 năm odo chưa được 9k.

Hạng B2
27/6/19
196
90
46
Bác cho em hỏi là tốc độ trong thành phố là 50 hay 60. Hôm mùng 8 tết toàn chạy 60 khi thấy biển khi vực thành phố
Khu dân cư ở ql1 là 60. Trong tp thì 50.

Về mọi mặt có lẽ Camry 2018 so với Lexus es là 5/10. Em đang chạy camry đời 2008 so với ES thì 3/10.

Camry 2019 thì không biết, nhưng mới ngồi thử ở showroom thì thấy cũng gần như 2018, có thay đổi nội thất hơn chút, ngoại thất thì thay đổi đẹp, trẻ trung hơn hẳn.

Tết gặp thằng bạn mới đổi morning lên camry 2016, Camry đời sau cảm giác dở hơn đời trước.

Éo hiểu sao con es này càng chạy càng thấy ngon!? Khó diễn tả bằng lời. Hiện odo đang ~ 12k km.

Tập Lái
4/2/20
6
0
0
33
Màn hình chuyển sang màu đỏ hình như tua máy nhảy lên gần 3000 đó bác.

Hạng B1
17/10/19
66
8
8
37
Các cụ đi xe này mà còn phải lăn tăn xăng à? Sao phải eco nhỉ?
Đi xe này có lẽ sợ nhất cạ gầm, sập gầm vì leo lề

Tập Lái
4/2/20
6
0
0
33
Lần đầu tiên trong đời mua xe mua luôn es 2019 không nghĩ ngợi lung tung. Lên đây nghe mấy bác nói em mới để ý lúc đề pa xe nó kéo mình đi êm như cơn gió thu. Em đi ở eco khi nào cần mạnh thì đạp lút ga xe sẽ tự hiểu là chuyển qua sport liền.

Tập Lái
4/2/20
6
0
0
33
Các cụ đi xe này mà còn phải lăn tăn xăng à? Sao phải eco nhỉ?
Đi xe này có lẽ sợ nhất cạ gầm, sập gầm vì leo lề
Em năm nay mới vừa tròn 30t nhưng tính cách như ông già 50 rồi cứ thích nhẹ nhàng thôi bác chứ xăng cộ em ít quan tâm lắm. Em cũng cạ gầm mấy lần rồi nên ko ngại nữa.