Hạng B1
31/8/16
81
53
18
36
Uy tín, tận tâm thì học bên Hoàng Gia. Thi đúng ngày, sau ngày thi 5 ngày là có bằng. Nhược điểm là hơi mắc (9tr3, học cuối tuần phụ thu 500k)
Bạn mình làm bên ngân hàng MB có ông khách cũng nhận dạy lái xe, đăng kí thi bên Hoàng Gia luôn. Cả khóa 7tr5, vừa thi xong tuần trước, giờ thực hành hình như ít hơn mình học bên HG 1 chút

Hạng B2
4/6/17
176
89
28
40
Uy tín, tận tâm thì học bên Hoàng Gia. Thi đúng ngày, sau ngày thi 5 ngày là có bằng. Nhược điểm là hơi mắc (9tr3, học cuối tuần phụ thu 500k)
Bạn mình làm bên ngân hàng MB có ông khách cũng nhận dạy lái xe, đăng kí thi bên Hoàng Gia luôn. Cả khóa 7tr5, vừa thi xong tuần trước, giờ thực hành hình như ít hơn mình học bên HG 1 chút
Em học GTVT thì 7.5tr xe 7 chỗ + 600k lấy bằng trong 5 ngày tính ra cũng 8.1tr ấy. Được cái chạy phè phè ngoài đường ngay từ buổi đầu tiên nên khi có bằng chạy đi các tỉnh một mình cũng yên tâm. Thầy quan trọng, quan trọng thái độ học nghiêm túc nữa.

Tập Lái
8/8/17
12
0
1
35
Nếu ở hà nội thì bạn qua trường dạy lái xe Sao Bắc Việt nhé. Ở đây đã có hàng nghìn học viên đã theo các khóa đào tạo lái xe ô tô tại Sao Bắc Việt đều khẳng định về mức phí và chất lượng đào tạo của trung tâm.

Tập Lái
18/8/17
31
6
8
Em hỏi thật chứ phí gì mà 3,5tr cả học cả thi lấy bằng, nhiêu đó cf với thầy vài hôm là hết rồi.
Xe chạy bằng nước lã ấy ak??? giá cả thế này ai ham rẻ thì tiêu cmnr.
Mà thật mấy đứa này ko biết làm ăn kiểu gì mà sở giao thông ko dẹp đi nhỉ http://truonghoclaixeoto.com/

Hạng B2
14/6/17
149
101
63
35
Em hỏi thật chứ phí gì mà 3,5tr cả học cả thi lấy bằng, nhiêu đó cf với thầy vài hôm là hết rồi.
Xe chạy bằng nước lã ấy ak??? giá cả thế này ai ham rẻ thì tiêu cmnr.
Mà thật mấy đứa này ko biết làm ăn kiểu gì mà sở giao thông ko dẹp đi nhỉ http://truonghoclaixeoto.com/
Gía này thật chứ ko lừa gì đâu bạn,nếu bạn biết lái hết mọi thứ 3t5 là tiền đóng vào để thi thôi còn thi ngày nào thì chưa biết nữa,đợi trung tâm nó báo ngày thi có mà chờ gảy cổ,nếu bạn chưa biết chạy thì phát sinh thêm học 1h bao nhiêu tiền,sân tập,sân thi,lệ phí lấy bằng,bla...bla hết hơn 10 chai nhưng ngày đăng kí đến ngày thi hơn 6 tháng mặt dù nhận thông báo 3 tháng rưỡi thi.

Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Theo cá nhân em, các bác chuẩn biệt bắt đầu học bằng lái lo lắng nhất là học phí.

Thú thật , tuỳ trường dạy , nơi đào tạo nó đóng phí khác nhau, từ 4~6 triệu , giá này nó đã bao xe tập trong xa hình rồi , cứ đến lớp mỗi người chạy 2~3 vòng đổi tài, vị chi khoảng 45 phút~1h.

Các bác sợ chi phí phát sinh , sợ tiền nhậu, Cafe cho thày thì tuỳ trường hợp. Theo em , xã giao thì mời thày điếu thuốc, ly cafe khi tập trong sân.Chi phí khi phát sinh là đi đường trường.Trung bình 1 xe đi tối đa 5 người kể cả thày. Lái từ sáng đến trưa thì đi ăn trưa, ăn thì ghé tiệm cơm hay làm cái lẩu , chi phí chia cho 4 trừ thày ra. Đi xa tốn dầu thì góp thêm tiền dầu.

Trong khoá học chắc đi đường trường được 3 lần là ngon rồi, muốn được đi thì phải xin, năn nỉ mới cho thêm nhé.Khi nào thi xong đậu hết mời thày đi ăn cái lễ tốt nghiệp, mỗi bác thêm vài xị ủng hộ thày đã tận tâm giúp đỡ....

Trước kia, khi em chưa đi học nghe người khác nói đóng tiền ít bao thày nhậu thì nhiều ... tào lai bí đao... Đi lái xe đố ông thày nào dám uống bia . Chỉ khi xong việc ai máu thì rủ mới đi, không phải thày nào cũng lo nhậu , còn gia đình nữa.

Quên nữa, trước đi học trường cho chạy xe tải 1 tấn dễ chạy, căn đầu đơn giản, èo mẹ đi thi bắt thi xe con, ngỡ ngàng chân tay cuống qíu. Vì vậy trước ngày thi thày sẽ dẫn lên trường sát hạch , các bác tự bỏ tuền thuê xe con mà chạy , Aveo 200k/h , RIO cũng vậy.Không mang xe nhà nhé vì ko có gắn thiết bị thi thử , cảm biến vạch đường nên chỗ làm ăn, đừng sớ rớ.

Vô thi lý thuyết cất điện thoại, tắt nguồn ko là rớt luôn.
Ra đường trường có luật , thày phát hồ sơ , kẹp vào 200k nói thày ơi kiểm tra giúp em xem có thiếu chỗ nào không. Bao đậu nhé... kaka. Trên xe có camera theo dõi, chụp ảnh để làm hồ sơ sau khi thi,vì vậy phải kín cái miệng, thày nói sao cứ dạ vâng cho em , nhịn tí mà đậu, cãi nửa lời trừ hết điểm công toi 3 tháng học, tiền ăn nhậu đóng tiếp khoá sau nha các bác.

Ôi mẹ ơi! Sao dài thế!.... thôi kinh nghiệm em có thế chia sẻ cho các bá mới nhé. Chúc các bác mau có bằng

Tập Lái
19/8/17
6
1
3
37
Bên GTVT thì alo thầy Dũng 0906111002. Học thoải mái, chỉ tận tình và dễ tính nữa. Em học 3 ngày về vác xe chạy được luôn mới ghê.
Hehehe. Xin lỗi cho hỏi Cesko là ai vậy. Cảm ơn bạn nhé!!!☺
Bên GTVT thì alo thầy Dũng 0906111002. Học thoải mái, chỉ tận tình và dễ tính nữa. Em học 3 ngày về vác xe chạy được luôn mới ghê.

• Like
Reactions: Cesko
Tập Lái
18/8/17
28
7
3
35
các bác cho em hỏi cái vụ fc giờ thi cử thế nào, bác nào có kinh nghiệm chỉ em