Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
knine nói:
NGUYEN T nói:
tranducnam nói:
Qua câu trả lời thiếu logic của bác chủ thớt theo sự hiểu biết của em chắc chắn trong phiên đối chất tại tòa án bác ấy đã chấp nhận rút đơn khởi kiện rồi anh em ah.
Vậy theo bác,thì chủ thớt được gì khi nói không đúng sự thật ở đây?
Nói như chủ thớt đã nói,thì bác ấy có được gì hơn không?
- Có được chức bác, nhưng qua đó thấy hèn không xứng đáng danh nghĩa LS :
- bác chủ thớt thích nhục mạ người khác : Trung tá CSGT phạt bác ta bây giờ dọn dẹp chợ cóc.
- Bác ta thích nâng bốc mình, Thượng tá CABD phải xuống nước kết nghĩa anh em với bác ta, hứa bảo kê bác ta vi pham giao thông ở BD, mọi người kể cả thẩm phán phải mời bác ta nhậu để bỏ qua.
- Bác ta nghĩ anh em OS ngu si hết, nên sẽ tin và chúc mừng " quân ta toàn thắng ", quảng cáo văn phòng Luật của bác ta làm ăn , kiếm tiền.
Nếu không có CSGT thổi phạt bác ta tội lấn lane, thì bác ta hôm đó cũng thành tên giết người giốngTX Thông đụng trực diện chết 4 người xe ngược chiều ở đường Nguyễn Hữu Cảnh. Bác ta phải cám ơn ,tốt hơn cay cú dựng chuyện.

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
Ôi, Công Lý đi diễn hài lâu quá, cuối cùng cũng không về à... ngẫm mà buồn cho Công Lý chứ thấy vẻ vang gì đâu :(

O.S.P.D & EMMA JUDGE
22/2/07
1.092
7
63
Saigon
Cám ơn bác Lawyer đã chia sẻ và thông tin về vụ việc của bác..
Những thông tin của bác rất hữu ích, đặc biệt khái niệm "quyền khởi kiện" đã khích lệ rất nhiều cho những thành viên đọc bài này.
Việc bác muốn hoặc không muốn post bản scan biên bản hòa giải vụ việc như bác kể là một chuyện hoàn toàn cá nhân.
Tuy nhiên, vì tính chất của diễn đàn, những thông tin mà bác đưa ra sẽ nhận được rất nhiều phản biện, thậm chí là "công kích"..:D:D
Chúc bác mạnh khỏe và một lần nữa chúc mừng bác đã "toàn thắng" như lời bác kể... :D:D

Hạng B1
12/2/08
60
3
0
spacegate.vn
Sao phải rút đơn. Phải kiện và bắt bồi thường thiệt hại chứ. Bác Lawyer bị phạt 700k bị giữ giấy tờ hết mấy tháng. thiệt hại đủ thứ.
Bác Lawyer có nói:
"2. Công an xin lỗi đã để xảy ra sự việc đáng tiếc (không nên xảy ra), đề nghị hoà giải, không đưa ra xét xử và tự bỏ tiền túi ra trả lại cho em 700K. "
Theo như câu này là bác chấp nhận đóng phạt 700k rồi và công an trả lại khi hòa giải. Nếu đã đóng phạt thì là bác chấp nhận cái biên bản phạt rồi. Vậy sao còn kiện được nữa. Em bị phạt mấy lần khi ký biên bản nó bắt ghi là "Đúng" vào cái biên bản. Chỉ mỗi cái này thôi bác có kiện thì tòa cũng xử thua.

Còn việc "Bác thượng tá cam đoan rằng, em có dính gì đến giao thông trong BD thì cứ nói là em kết nghĩa của bác ấy, đảm bảo không có sự vụ gì xảy ra cho em"
Nếu đúng như thế Bác thử call ông Thượng tá này và ghi âm lại cho anh em trên OS nghe xem có đúng như Bác nói không.

Chuyện của Bác Lawyer có vẻ hơi phóng đại và thiếu Logic

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/2/11
2.095
790
113
kết thúc như phim Việt.
cả hai trường hợp mà bác chủ nói (đ/c Trung tá bị chuyển công tác và đ/c Thượng tá bảo lãnh cho bác chủ về sau) đều vô lý. Nếu có thì đ/c Thượng tá nói cho có lệ, xã giao còn sự thật thì....

Hạng D
25/2/11
1.765
1.424
113
47
Lawyer nói:
Báo cáo các bác, tình hình là quân ta toàn thắng sau chiều hôm nay.

1h30 em lên toà, tham dự phiên đối chất với cơ quan công an.

Bên công an, đại diện là 1 bác thượng tá.

Sau khi trao đổi, bên công an thông báo như sau:

1. Bác trung tá Hùng, người lập biên bản em đã bị điều sang đội trật tự, chuyên đi dọn dẹp chợ cóc.

2. Công an xin lỗi đã để xảy ra sự việc đáng tiếc (không nên xảy ra), đề nghị hoà giải, không đưa ra xét xử và tự bỏ tiền túi ra trả lại cho em 700K.

Em đã nói rằng, không cần thắng thua, chỉ cần cơ quan CSGT hãy nhớ ứng xử đúng mực, không nên quá lạm quyền. Và tất nhiên, em không lấy tiền 700K làm gì và đề nghị bác thượng tá chủ trì vụ nhậu có sự tham gia của bác thẩm phán Tài. Các bác đồng ý và hẹn một ngày cụ thể. Bác thượng tá cam đoan rằng, em có dính gì đến giao thông trong BD thì cứ nói là em kết nghĩa của bác ấy, đảm bảo không có sự vụ gì xảy ra cho em??? Kết thúc là giao lưu điện thoại, cafe.

Vụ việc đến đây là kết thúc, cảm ơn các bác đã chia sẻ ý kiến đóng góp và quan tâm trong suốt thời gian qua.
Lâu quá không Post bài ở đây.
Đọc được thông tin của bác em cũng mừng cho bác, mừng cho xxx Thậun An và mừng cả cho tòa án.
Mừng cho Bác là bác đã PR thành công (tuy nhiên không mỹ mãn vì knine tự nhiên chen vào phá)
Mừng cho xxx Thuận An đỡ phải mất thời gian đi tới đi lui vì 1 việc vô bổ.
Mừng vì ngân sách nhà nước không phải mất 1 ít tiền cho việc mở 1 phiên tòa (mặc dù đã thu án phí)
Mừng vì Tòa án không mất thời gian triệu tập tới lui vì 1 chuyện rõ như ban ngày.
Mừng thay.....

Hạng D
27/1/09
1.348
11
38
35
các bác chửi nhau kinh quá.
những vụ kiện thế này thì 50/50 nếu bác là dân trong ngành của nhà nước,

ngay cả ở Úc, e có biết 1 vụ Việt Kiều vẫn không kiện thắng

Phạt hành chính theo e nhớ không cần bằng chứng

Hạng D
6/3/08
3.923
8.006
113
Sàigòn
Hê. lợi anh lợi ả, lợi cả 3, 4 phe Các Bác còn mong gì.

xxx bớt lùm xùm, nói ông Hùng đi quét rác hay ko thì chỉ người nói biết, có khi giờ đang chuẩn bị thêm sao ko chừng!
toà bớt rắc rối, bớt mất lòng, dù gì xử người nhà cũng khó.
osers được bài học lớn về tự tin khởi kiện
Bác chủ thì được nhiều rồi: lấy lại 700k, xxx BD biết tiếng và cho vô white list - từ giờ có chạy sai thật cũng đố thằng xxx nào dám bắt. Nổi tiếng trên os, có thêm mớ khách hàng. Thẩm phán vỗ vai, rỉ tai - vậy là lần sau có vụ việc ở BD thì alê hấp...

Bác chủ đâu phải LS Cù đâu mà các Bác kêu chiến tiếp!!! em mà vậy em cũng lấy 700k, sau đó dùng 700k mời thẩm phán & đại diện xxx đi nhậu luôn, hehehe...