Hạng D
27/1/09
1.348
11
38
35
Richievn nói:
ah em nói trước la những so sánh của em dù không cố ý nhưng rất nhiều lúc sẽ dungf hệ quy chiếu … Melbourne, nơi em đã sống gần 3 năm nhé các bác, chứ SG thì sẽ rất khập khiễng ah).
em mới đọc trang 1, vậy bác nhớ so sánh qui hoạch giao thông Melbourne vs US nhé :) em có đi Melb rồi

Hạng D
27/1/09
1.348
11
38
35
milkdethuong nói:
Bài sau sẽ là đường đi và thành phố hàn lâm… Boston!

Ủa, anh Ngọc đây phải không??? , tự nhiên đọc bài thấy hình anh mới biết, Chu cha! anh đi du lịch sướng quá nha, mà sao anh đi có mình vậy, người yêu đâu rồi, mà lâu quá không gặp anh đó :D
các bác trích bài thì xóa bớt hình đi cho dễ xem tí. thanks.

Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam
Warren Pham nói:
Quoc Viet nói:
minh_huan nói:
Bác QuocViet ở bang nào bên Mẽo thế? Chỗ bác có nhiều cảnh đẹp không? Không biết bao giờ ước mơ đi Mẽo của em mới thành sự thật.

Em ở Texas. Đẹp thì tùy theo cảm nhận của mỗi người khi đi qua nơi này nhưng mà với em thì nó có phần lặng lẽ âm thầm như kiểu Đà Nẵng của em ý :D

Một góc của downtown nơi em ở. Em khơi mào cho bác Richievn viết tiếp ký sự nè :D
Bác làm em nhớ Houston quá!

Cái nhà hàng Kim Sơn còn ở khu downtown này không bác? Đồ ăn VN rất ngon. Bác có hay đi câu ... "cua" ở Galveston không?
Bác Q. Việt đang học ở UH tha hồ ngắm ... nhe.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
12/10/10
138
0
0
Bác chủ thuê xe không đã bằng tiền 2 vé round trip luôn. Bác có trải nghiệm đáng giá thật, ngay cả dân local chưa chắc đi nhiều như bác

Last edited by a moderator:
Hạng F
5/3/10
5.995
31.280
113
Warren Pham nói:
Quoc Viet nói:
@ Warren Phạm: Hihi, em hay lang thang vì kể ra sang đây nhiều lúc chỉ biết đi vòng vòng ngắm cảnh thôi.
Em cũng muốn tìm hiểu rõ nét hơn toàn bộ cái xứ này lắm nhưng chắc trong chừng mực quá, bác quá rành rẽ Hoa Kỳ ha, bác cho em xin chút bí quyết đi

Ah, em học ở UH bác ah, không có học ở Rice đâu
UH sytem có 3 trường ở Houston: UH Main Campus (lấy Exit Cullen BLvd trên I45 đi vào), UH-downtown (Exit Main Street trên I10) và ULCL (Exit 26 trên I45S, gần Nasa). Bác học ở UH downtown?

Em thích tự lái xe đi lang thang đây đó và tự khám phá nên biết được nhiều nơi ở cái đất nước rộng lớn và hiện đại này.
KHông biết QV cảm giác thế nào, UH đặc biệt là downtown thì em thấy nhiều người than phiền lắm. Mà ở Houston thì không có nhiều trường cho chọn lựa

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon
PMC nói:
Tiếp đi lão Rít, em đang nghiên cứu tập trung chuyên sâu để Hè này làm chuyến bụi bặm. Cám ơn bác đã chia sẽ!

Cụ thể là khi nào vậy PMC? có chinh phục luôn Canada?
Nếu có em gia hạn thêm visa zọt theo bác!
Thích nhất là thuê xe tự lái, phía sau kéo theo cái phòng ngủ, tới chổ nào thì gắn cable điện & nước vào, đi siêu thị về nấu nướng thì thơm :) - Ah! Tới Canada k biết có phải làm thêm visa không PMC?

Hạng D
22/10/06
2.127
65
48
Houston, Texas
@ Warren Pham, solopidi, d52232dole :
- Em ở UH Downtown, hihi . Chổ Main campus số 4800 Calhoun Road thì rộng và đẹp hơn. Đi học thì em không dám phê bình điều gì cả, chỉ phê bình là ở downtown lái xe nhức đầu quá :(
- Nhà hàng Kim Sơn, Downtown còn ở trong Downtown và cả khu Kim Sơn ở Bellaire .
- Em ít khi xuống Galveston chơi lắm, chỉ đúng 2 lần em phải xuống đó là thi bằng lái xe và đi thăm nhà người quen ở Clear Lake .