Hạng B1
28/6/11
57
2
8
ui za.có xe rồi cũng còn nhiều truyện để làm và học hỏi các bác nhỉ.em phải tiếp thu nhiều hơn nữa rồi mới dám mua xe đây,mong các bác tiếp tục chỉ giáo cho em.

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
mucachai nói:
Không phải em làm xe bên Bác Sơn Gò Vấp mà em nói hay. Nhưng qua chuyến đi VOC vừa rồi, em thấy hình như nhiều người hay đồn thổi quá. Mưa gió cộng với đói rét mà 2 bác ấy vẫn chui gầm thay amiza cho em. Chắc họ chảnh quá à?
Em thiết nghĩ, mỗi gara có 1 kiểu làm riêng, người thích độ chế, người làm nguyên bản. Xe bác đang nguyên bản, bảo ông kia độ chế, làm ra gì không? Và ngược lại..
Bởi vậy không nên ca người này mà chê người khác.Xã hội này nhỏ bé lắm, chưa thấy mà cứ đồn thổi, tới khi gặp mất công khó nói.
Hôm bữa em ra Q1 mua cây láp ngang, chú bán hàng hót như đúng rồi, bảo đảm hàng zin, mới 95%... Thây giá hợp lý, mua về chạy 3 bữa hở mịa ló lưng bạc đạn. Xét một cách toàn diện thì tiền nào của đó. Chứ nghe hót hay quá nhiều khi lầm lớn.

em nói rồi, đồ xe jeep 99,99% là hàng nhái, cửa hàng nói như đúng rồi, chủ gara nói rất hay. bởi vậy em phong cha Sơn này là Sơn sịn. Tuy nhiên gặp cha này hơi bị khó, hắn nghe điện thoại là may cho mình, hắn nhòm xe mình mang đến thấy chế tùm lum hắn quay vô ngay, dù sao mấy lần đến nhà hắn thì được tiếp và mời thuốc nước là vui rồi.
đời nó thế, đi jeep nó vậy, biết làm sao.
truyện jeep còn nhiều lắm lắm..
hôm nay đi chợ mua hàng thấy đôi thụt trước hàng chế 100% chủ hàng vẫn nói sịn 100% hứa lên hứa xuống , thề sống thề chết em nghe ngứa cả tai nhưng vẫn phải cười tươi hà hà.

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
45
vangiang nói:
ui za.có xe rồi cũng còn nhiều truyện để làm và học hỏi các bác nhỉ.em phải tiếp thu nhiều hơn nữa rồi mới dám mua xe đây,mong các bác tiếp tục chỉ giáo cho em.
bác còn học nhiều cho dù đã mua được xe bác ạ....nhiều cái chắc sẽ vui lém ạ

Hạng B2
26/6/10
277
0
0
www.jeepvietnam.com
vangiang nói:
Hình như cũng phải biết nhậu, giao lưu, kết thân .... chứ nếu kg thì chít :)

Hạng B2
19/4/10
150
0
0
bít nhậu,giao lưu.kết thân nhưng còn phải bít ngoại giao với mấy ổng xe ôm mới là tuyệt chiu bác ạ.vì đôi khi xe chết máy phải khéo nhờ mấy ổng đủn mới đi đc

Hạng B2
26/6/10
277
0
0
www.jeepvietnam.com
phuong.zen nói:
bít nhậu,giao lưu.kết thân nhưng còn phải bít ngoại giao với mấy ổng xe ôm mới là tuyệt chiu bác ạ.vì đôi khi xe chết máy phải khéo nhờ mấy ổng đủn mới đi đc
Cái này anh nói quá đúng luôn nè.

Em xin bổ sung thêm là đi dép không có trợ lực hình như là phải trước sau như 1 nữa.
Chứ lúc thế này lúc thế khác thì Camry họ cười :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/7/07
1.805
11.449
113
ducreddoor nói:
Tội nghiệp bác Kamelot, em kéo xe bác í từ Bình Dương về mà bị từ chối sửa...bác VNjeep khỏi tìm mắc công em nói chứ ai...ha ha..
Cái này em đính chính lại giùm bác Đức
Không phải bác Sơn không chịu sửa, mà nhận xe xong bác ấy nói: Không lẽ lãnh xe anh xong tôi phải dời nguyên dàn xe để đưa xe anh lên sửa sao? ( do muốn hàn cầu thì phải đưa lên giàn nâng, mà đường vô dàn nâng thì bác ấy để mấy con xe chắn đường rồi vô rồi)
Tức là bác ấy cũng nhận sửa, nhưng "kể khổ" vậy thôi. ( mà khổ là do bác ấy để xe như vậy)
Hồi đầu nghe nói vậy em cũng bực, nhưng sau biết là bác ấy thời gian sau này chỉ nhận đại tu xe thôi, không nhận sửa lặt vặt. Thành ra xe em hàn có cái cầu giá có chưa tới 1 chai mà dời tới dời lui mấy cái xe trong xưởng bác ấy càm ràm vậy thôi chứ cũng nhận. Vì xe em lúc đó được Đức kéo lại, cũng giống như bệnh nhân chở tới cấp cứu mà bác ấy ( trong vai bác sĩ) lại khoát tay không nhận nói đi chỗ khác chắc không ai chơi với bác ấy nữa…
Còn chuyện bác ấy chỉ nhận sửa lớn, không nhận làm lặt vặt mà nói ‘chảnh” thì cũng không hẳn. Mỗi thợ sửa xe có phong cách và ý thích riêng, cũng như nhà buôn có người vừa bán sỉ vừa bán lẻ, có người bán sỉ dứt khoát không chịu bán lẻ… vậy thôi

Hạng D
7/5/09
1.078
6
38
Dạ đúng như bác Kam nói, gara họ có cái khổ của gara mặc dù lấy tiền của thiên hạ nhưng có những cái như bác Kam họ vẫn từ chối vì thầy thợ bận bịu quá. Phàm những việc liên quan tới kỹ thuật thì tính tình của người làm công việc này cũng hơi cứng nhắc (nói cách khác là hơi điên điên - giống em). Còn những vấn đề liên quan tới Jeep các bác có thể hỏi bác Ural hoặc bác Đạt, hai bác này có thể chỉ các bác sửa nguyên chiếc xe nếu các bác chịu khó và chịu bẩn khi chui gầm xe. Bác chủ thớt cứ offcafe với hội sẽ có nhiều cái hay mà trên O.S không thấy được. Chúc bác có xe như ý.