Hạng B1
28/6/11
57
2
8
chào các bác,em là dân mới tập tành,dành dụm được chút đỉnh kết em jeep quá mà còn thiếu kinh nghiệm,muốn mua một em mà kh biết kiếm như thế nào.em thấy ở CMC LÝ THƯỜNG KIỆT có mấy con nhìn ngoài đẹp quá,có phải xe bác nào trong hội bán kh,nếu đúng em xẽ múc một em.vài dòng mong các bác chỉ giáo để em sớm ra nhập hội cùng các bác.thank các bác

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
Chỗ đó chuyên bán xe mà.
xe để ra ngoài đường vỉa hè, ai đi qua cũng thấy . Bác cứ coi thoải mái nếu thấy ngon lành, giấy tờ oke thì muc thôi.

Hạng B1
28/6/11
57
2
8
PhanLGL nói:
Chỗ đó chuyên bán xe mà.
xe để ra ngoài đường vỉa hè, ai đi qua cũng thấy . Bác cứ coi thoải mái nếu thấy ngon lành, giấy tờ oke thì muc thôi.
thực sự là em kh rành về jeep nhiều lắm lên mới hỏi xem có bác cao thủ nào hội mình xem mấy con này chưa để xin ý kiến,chứ ai trả biết họ bán xe.bác phan có xem qua em nó chưa cho em chút kinh nghiệm với.thank bác

Hạng D
7/5/09
1.078
6
38
vangiang nói:
PhanLGL nói:
Chỗ đó chuyên bán xe mà.
thực sự là em kh rành về jeep nhiều lắm lên mới hỏi xem có bác cao thủ nào hội mình xem mấy con này chưa để xin ý kiến,chứ ai trả biết họ bán xe.bác phan có xem qua em nó chưa cho em chút kinh nghiệm với.thank bác

Chỗ LTK không phải người trong hội bán đâu bác. Bác nên đọc kỹ: http://www.otosaigon.com/forum/Xe-Jeep-4x4-WD-l%e1%bb%8dai-A2-m1217-p91.aspx và nhiều diễn đàn khác có nói về chỗ bán jeep này.

Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
Bác hỏi Gara Công Anh, Tám Hơn, Sơn Gò Vấp là những lò bán xe uy tín với lại khi hỏng hóc còn có chỗ mà sửa chữa hay bảo hành :D

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
Bác Chùa có ý đúng .
dân chuyên nghiệp ko khoái mua chỗ này. thường thì mua xe cũ về tìm gara ngon lành dọn dẹp theo ý của mình.
ko biết bác mua xe dùng vào việc gì. đi chơi dạo, đi off chai, đi off road...
bác phải có phương hướng bọn em mới tư vấn được chứ.
em biết có 2 địa điểm nên tránh 1 là chỗ đó 2 là 8 già Q7. còn lại em biết vài địa điểm làm xe hơi bị hay Sơn go vap, cong anh, tam hơn, quang bắc hải ...

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
Các gara, hoặc các đơn vị bán xe không hay sinh hoạt hội , duy chỉ có cha Truong jeep mua xe về dọn quăng hình leo núi...xong rồi bán

Tập Lái
9/2/11
20
0
0
50
PhanLGL nói:
Bác Chùa có ý đúng .
dân chuyên nghiệp ko khoái mua chỗ này. thường thì mua xe cũ về tìm gara ngon lành dọn dẹp theo ý của mình.
ko biết bác mua xe dùng vào việc gì. đi chơi dạo, đi off chai, đi off road...
bác phải có phương hướng bọn em mới tư vấn được chứ.
em biết có 2 địa điểm nên tránh 1 là chỗ đó 2 là 8 già Q7. còn lại em biết vài địa điểm làm xe hơi bị hay Sơn go vap, cong anh, tam hơn, quang bắc hải ...
em cũng đang có nhu cầu giống bác vangiang này là tìm chỗ làm xe
Bác cho em hỏi Son go vap có phải là chỗ gara ờ gần cầu vượt thạnh lộc gò vấp và xa lộ không?
sẵn Bác cho em xin cái địa chỉ của quang bắc hải với
cám ơn các bác

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
Vào cư xá bắc hải hỏi quang. he he em nghe nói mà cũng chưa đến. hình như đi đg công viên Lê thị Riêng gần.
vừa nghe có 1 cao niên nói Quang bắc hải làm côn off road thì bá cháy.
Nói chung mỗi gara có một cái hay vài cái giở, cầu kỳ thì lấy cái hay của các gara mà làm thành 1 xe . VD Máy Quang BH , Đồ sịn Son GV, Thùng Công ANh, Hộp số Tám Hơn, bạt Hiếp, hàng chợ Tài sò , Hòa lồi....
Vần đề là ráp xe xong thì nó chả thành cái gì bị lai căng và mất chế độ bảo hành sản phẩm.
Hiện tại em làm xe cha C. Anh nếu sửa nhỏ lặt vặt hắn lấy tiền em mắng như tát nước vào mặt. Qua Sơn GV phải nịnh nọt nước suối này kia thì hắn mới chịu mở nắp capo lên coi rồi phán vớ vẩn .
bác muốn biết nhiều nên CN ra chơi, sinh hoạt, nhiều truyện hay lắm ko tiện nói ở đây.
mong bác kiếm 1 em vừa ý .

Tập Lái
9/2/11
20
0
0
50
PhanLGL nói:
Vào cư xá bắc hải hỏi quang. he he em nghe nói mà cũng chưa đến. hình như đi đg công viên Lê thị Riêng gần.
vừa nghe có 1 cao niên nói Quang bắc hải làm côn off road thì bá cháy.
Nói chung mỗi gara có một cái hay vài cái giở, cầu kỳ thì lấy cái hay của các gara mà làm thành 1 xe . VD Máy Quang BH , Đồ sịn Son GV, Thùng Công ANh, Hộp số Tám Hơn, bạt Hiếp, hàng chợ Tài sò , Hòa lồi....
Vần đề là ráp xe xong thì nó chả thành cái gì bị lai căng và mất chế độ bảo hành sản phẩm.
Hiện tại em làm xe cha C. Anh nếu sửa nhỏ lặt vặt hắn lấy tiền em mắng như tát nước vào mặt. Qua Sơn GV phải nịnh nọt nước suối này kia thì hắn mới chịu mở nắp capo lên coi rồi phán vớ vẩn .
bác muốn biết nhiều nên CN ra chơi, sinh hoạt, nhiều truyện hay lắm ko tiện nói ở đây.
mong bác kiếm 1 em vừa ý .
cám ơn bác CN này em lên S.Gòn sẽ tìm chỗ bác Quang bac hải này
Nếu đúng chỗ bác Sơn gò vấp kia thì em cũng đã có điện thoại và có ghé cùng ông già hôm mang xe lên Sài Gòn tìm chỗ làm.
Rất ấn tượng bác này bởi kiểu điện thoại ít khi nghe máy, đến lúc gặp thì tiếp với kiểu rất bất cần…
Đang nói chuyện với em & ông già thì bác ấy bỏ đi vào trong không thèm nói gì làm bọn em đợi mãi ở ngoài.
Bực quá đành bỏ về. Em ghé xuống chỗ 1 bác tên gì em quên rồi ở Bình thạnh thì bác ấy cũng kg nhận làm vì kẹt xe, nếu nhận thì phải sau tháng 7
Bác này cũng chỉ em ra gara Rạng đông em ra đến nơi thì ngoài đó cũng kẹt xe nốt, đành nhờ bác Tám Hơn canh chỉnh lại xe chút rồi quay về.

Tình cờ hôm xuống cần thơ gặp ông bạn khách hàng tâm sự mới biết lúc trước có mang xe lên chỗ bác Sơn ở Gò vấp này làm gần 1 tháng mua đồ mới gần hết xe tính tiền gần 100 triệu.
Ngày lên nhận xe chạy về ra đường không đèn, kg kèn, xe kêu không chịu nổi. ráng bò về đến nhà kêu thợ vào chỉnh thử , mở ra phát hiện toàn là dây điện cũ nên mát hết, phụ tùng mua thì có món là đồ tân trang, hộp số cũng chỉ xài vài cái nhông mới …
Gọi điện lên làm việc Bác Sơn này liền chạy xuống nhận xe về làm lại, thay cho dây điện mới rồi thay lại phụ tùng hết gần hơn 1 tuần sau mới mang xe xuống giao. .
Nghe xong hóa ra em lại may hơn ông bạn .