Hạng D
12/7/07
1.717
62
63
40
0908 898428 - 0976 024320
Re:Em hỏi : cài lại win Xp thì desktop mất âm thanh?

Bác ra cửa hàng vi tính kiếm cái CD Ghost Win XP3 tự nhận driver có 6 ngàn về mà bung ra cho nhanh! Mà được thì nàm cái Win 7 cho rồi!

Hạng C
28/5/07
543
34
28

Nhân tiện thấy cái thớt này cho em hỏi luôn. Em cũng mới cài lại win SP3 cho cái laptop, nghe nhạc thì ok nhưng khi khởi động và tắt máy thì lại không có âm thanh, các bác cho em biết bệnh cái ạ

Hạng D
13/8/10
1.776
121
63
FFC

nguyen64217 nói:
cảm ơn bác Châu Chấu nhiều
Hôm sn cụng với bác rồi. Bác chịu khó nhìn dưới chữ kí em nha. Chung nhà FFC cả :D

USS confirmed
Hạng C
28/7/10
840
4
18
44
Sài Gòn

yeucars nói:
Nhân tiện thấy cái thớt này cho em hỏi luôn. Em cũng mới cài lại win SP3 cho cái laptop, nghe nhạc thì ok nhưng khi khởi động và tắt máy thì lại không có âm thanh, các bác cho em biết bệnh cái ạ
File âm thanh khởi động và shutdown nằm ở đây C:\WINDOWS\Media có tên là : Windows XP Startup. wav Windows XP Shutdown.wav. Nếu bác không thích âm thành này có thể dùng bản nhạc mà mình yêu thích trích một đoạn rồi dùng chương trình convert âm thanh và đặt tên trùng với tên trên thì có âm thanh như ý thích.

Hôm nào đi ngang qua chỗ em, em chỉnh lại cho. Free
4B lương Hữu Khánh, Phạm Ngũ Lão, Q1.

Hạng C
28/5/07
543
34
28

USS nói:
yeucars nói:
File âm thanh khởi động và shutdown nằm ở đây C:\WINDOWS\Media có tên là : Windows XP Startup. wav Windows XP Shutdown.wav. Nếu bác không thích âm thành này có thể dùng bản nhạc mà mình yêu thích trích một đoạn rồi dùng chương trình convert âm thanh và đặt tên trùng với tên trên thì có âm thanh như ý thích.

Hôm nào đi ngang qua chỗ em, em chỉnh lại cho. Free
4B lương Hữu Khánh, Phạm Ngũ Lão, Q1.
Oh Yes, Thank you bác nhé

USS confirmed
Hạng C
28/7/10
840
4
18
44
Sài Gòn

Thiều driver vào đây download file này về rồi giải nén và chạy file cài đặt. Tự nó tìm driver rồi cài luôn
Vào googe.com search "SkyDrivers 11 Full mediafire"
(em past đường link nó bảo lỗi không hiện lên trong bài viết bác thông cảm)

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/8/10
1.776
121
63
FFC

yeucars nói:
Bác vào start/control panel/
- Chọn Sound,speech, and audio devieces/Sound and audio devices nếu đang là category view
- Chọn Sound and Audio devices nếu đang là classic view
Vào được Sound and Audio devices bác chọn thẻ Sound ở trên
- Chổ program events: mục windows, chọn vào "<span style=""color: #0000ff;"">start windows</span>" và chọn cho nó một cái sound bên dưới (có thể nghe thử) hoặc bấ nút browse đưa đến một file âm thanh .wav bất kì mà bác thích để chọn âm thanh bật windows
- Làm tương tự nhưng là windows log off ở mục program envents để chọn âm thanh log off.

Hạng B1
26/12/10
65
0
6

Bác tìm đĩa driver đi kèm khi người ta bán máy ấy. Nếu không còn thì lên mạng tìm. Tên máy của bác là gì thì vào google gõ driver for tên máy là ok thôi. tìm về rồi cài. Không có driver âm thanh thì nó không có tiếng. Cái này giống em bữa trước, hồi đầu mới học cài win :d