Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam
Chào các bác,
Em mò google một hồi thấy lan man quá thôi lên OS hỏi chắc nhanh nhất:D
Em mới cài lại cái máy để bàn, Win XP Sp2, nhưng khi cài xong thì máy báo ko có audio device, giải quyết sao các bác ơi?
Thx all!!

Hạng D
13/8/10
1.776
121
63
FFC
Bác lôi cái cd kèm theo main ra cài driver chipset, âm thanh, card màn hình đi ạ

Hạng D
13/8/10
1.776
121
63
FFC
Khi cài lại hệ điều hành thì nhất thiết phải cài lại driver, font, các phần mềm các bác ơi. Driver = tái xế vậy nó nôm na giống như là chiếc oto muốn chạy được thì phải có tài xế ấy mà

Hạng B2
15/2/08
332
15
18
N.An
Re:Em hỏi : cài lại win Xp thì desktop mất âm thanh?

Nếu bác không có đĩa driver đi kèm theo main thì bác có thể mở thùng máy ra, xem hãng sản xuất và model của mainboard rồi vào website của nhà sản xuất mainboard tìm drive của sound card mà down về, cài vô là nghe được âm thanh thôi

Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam

37p? nói:
Nếu bác không có đĩa driver đi kèm theo main thì bác có thể mở thùng máy ra, xem hãng sản xuất và model của mainboard rồi vào website của nhà sản xuất mainboard tìm drive của sound card mà down về, cài vô là nghe được âm thanh thôi
ok cám ơn bác, để mai em thử xem sao.

Hạng D
4/7/07
2.148
1.002
113
otosaigon.com

còn em thì ...... cài lại win nhưng lúc bỏ đĩa vô màn hình chuyển sang màu xanh dương chạy setup nhưng đc 1' thì nó báo ko thể setup đc nữa và bắt buộc F3 để thoát ra .... vậy là sao ấy bác :|

Hạng D
25/12/08
2.083
160
63

MU_CEO nói:
còn em thì ...... cài lại win nhưng lúc bỏ đĩa vô màn hình chuyển sang màu xanh dương chạy setup nhưng đc 1' thì nó báo ko thể setup đc nữa và bắt buộc F3 để thoát ra .... vậy là sao ấy bác :|
Chắc bác phải chịu khó setup lại lần nữa, đợi đến khi báo lỗi, ghi lỗi ra đây, may ra tụi em mới giúp được.
Tuy nhiên, em có thể đó mò bệnh là máy bác có vấn đề ở các phần sau :
1 - RAM
2 - Đầu đọc quang (CD hoặc DVD) hoặc đĩa setup hư.
3 - HDD
Khắc phục :
1 - Tháo RAM ra, mượn cậu nhóc ở nhà cục tẩy (gôm) tẩy qua lại vài lần chân RAM đến khi nó sáng choang lên thì cắm vào lại.
2 - Mượn đầu quang khác, mua đĩa Setup khác
3 - Dùng đĩa HirenBoot, boot ở Dos và chạy Checkdisk (câu lệnh CHKDSK/F C:)

Hạng C
5/10/08
675
2.430
93

nguyen64217 nói:
Chào các bác,
Em mò google một hồi thấy lan man quá thôi lên OS hỏi chắc nhanh nhất:D
Em mới cài lại cái máy để bàn, Win XP Sp2, nhưng khi cài xong thì máy báo ko có audio device, giải quyết sao các bác ơi?
Thx all!!
Bác ra mua cái dĩa ghost XP tự nhận full driver về cài vào, nó tự nhận 99% drivẻ. Không được nữa thì phải search google tìm driver thôi :(

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth

MU_CEO nói:

Máy bác dùng ổ cứng loại nào? nếu dùng SCSI thì phải chạy driver cho cái HDD xong mới cài win được bác nhé