Hạng B2
2/5/16
281
340
63
TPHCM
dangkhoastudio.com
Phan rang ko có gì chơi, muốn chơi cho tới thì phải ghé Hang Rái , rồi ra hòn đỏ chơi !!!
hái nho . ăn hải sản. ghé hang rái hỏi Anh quốc lập tour đi vườn quốc gia núi Chúa mới gọi là đi!
Ngoài ra có nhiều đảo như Bình Hưng - Bình Ba - Bình Lập - Bình Tiên hoang sơ tha hồ sung sướng.
Chơi xong hãy lên Dalat ( nhưng đừng chơi kiểu bình thường bầy đàn như bao khách du lịch- đi vậy rất chán lại tốn thời gian- tốn tiền) .
Lên Đà lạt bỏ qua mấy cái hồ xuân Hương
- ăn bánh tráng hay đậu nành Âm Phủ đi. Xưa lắm rồi. phải ghé Đèo Mimosa có nhiều quán xS đẹp, thơ thẩn cafe Mê Linh garden! đón bình minh nơi đồi trọc hay đồi Robin.
Ko đi thì thôi. đã đi là phải đi như vậy mới ya nghĩa

Hạng C
21/10/19
539
437
63
41
Em cũng chuẩn bị làm chuyến Đà Lạt - Nha Trang, nhưng là bằng mô tô. Hóng các bác chia sẻ :D
Mình cũng tính đi cung đường như pác mà bằng xe đạp.... chắc ko đồng hành cùng lúc được rồi... :D

• Haha
Reactions: Tuandta
Hạng B2
31/1/16
163
141
43
42
Từ PR qua Đà Lạt thì chưa đi nhưng từ Nha Trang lên Đà Lạt thì tuần trước mới đạp từ Thái Bình vào SG mà qua Đà Lạt có việc nên đi đèo Khánh Lê, về đèo thì chạy không quá khó nhưng bữa đó đi đêm tầm 8h từ Nhà Trang về ĐL đường nó vắng và mưa đi hơi căng. Trên đường đi có 1 con Exiter nó bám ôi má ơi mình tưởng nó cướp không à vì chẳng muốn phiền nên đạp được nhiêu đạp mà vẫn bị bám theo tới hồi vào khu đông dân xíu ko thấy mới nghĩ chắc người ta đi 1m cũng sợ nên bám xe mình cho yên tâm.
Mình thì hay đi nhiều thì thấy đường Hà Giang mới phê chứ các đèo đã đi qua thì bình thường.
Kinh nghiệm bản thân hơi mê tín chỗ này: bác nào hay đi phượt mà vào đèo lạ thì bắt đầu vào đèo hay vào rồi nên thả ít tiền lẻ xuống. Đọc thì mắc cười thật đấy. Tin hay không tuỳ các bác chứ mình lượn nhiều nơi và hay đi nên làm vậy cảm thấy yên tâm hơn.

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Mình cũng tính đi cung đường như pác mà bằng xe đạp.... chắc ko đồng hành cùng lúc được rồi... :D
Hihi, Em đứng chụp hình bên đường, bác đạp xe qua nhớ vẫy tay em cái nhé.

• Wow
Reactions: PMH82
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Từ PR qua Đà Lạt thì chưa đi nhưng từ Nha Trang lên Đà Lạt thì tuần trước mới đạp từ Thái Bình vào SG mà qua Đà Lạt có việc nên đi đèo Khánh Lê, về đèo thì chạy không quá khó nhưng bữa đó đi đêm tầm 8h từ Nhà Trang về ĐL đường nó vắng và mưa đi hơi căng. Trên đường đi có 1 con Exiter nó bám ôi má ơi mình tưởng nó cướp không à vì chẳng muốn phiền nên đạp được nhiêu đạp mà vẫn bị bám theo tới hồi vào khu đông dân xíu ko thấy mới nghĩ chắc người ta đi 1m cũng sợ nên bám xe mình cho yên tâm.
Mình thì hay đi nhiều thì thấy đường Hà Giang mới phê chứ các đèo đã đi qua thì bình thường.
Kinh nghiệm bản thân hơi mê tín chỗ này: bác nào hay đi phượt mà vào đèo lạ thì bắt đầu vào đèo hay vào rồi nên thả ít tiền lẻ xuống. Đọc thì mắc cười thật đấy. Tin hay không tuỳ các bác chứ mình lượn nhiều nơi và hay đi nên làm vậy cảm thấy yên tâm hơn.
Tội bác Exiter bị bác hiểu nhầm. :D
Mà đúng là mấy cung đèo các tỉnh Tây Bắc khủng hơn trong này nhiều, nhất là ở Hà Giang, như Mã Pí Lèng chẳng hạn.

• Like
Reactions: Camry 2.2
Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
Em thì thấy Bác nên ở Phan Rang 1 ngày, PR đẹp lắm Bác. Nếu trưa trả phòng Cam Ranh thì đi hướng PR sẽ tham quan thứ tự như sau:
1. Buổi chiều:
  • Vịnh Vĩnh Hy xem san hô (70k/ng, 45 phút), nếu thêm tắm, mang kính bơi, áo phao, ngậm ống thở thì vé 120k/ng. Trực tiếp tắm, ngắm san hô đã lắm Bác. Dịch vụ tàu Resort Vĩnh Hy tốt, chạy xe thẳng vô resort luôn.
  • Ghé Hang Rái, cách Vĩnh Hy 6km hướng Phan Rang. Hang Rái giống giống Eo Gió, cá nhân Em thì thấy ở đây đẹp hơn. Bác đi cầu gỗ 1 vòng là về điểm xuất fat lấy xe luôn. 20k/ng.
  • Ghé vườn nho Thái An: hên xui thời điểm nho lớn/nhỏ.
  • Về KS nhận phòng nghỉ, tắm biển chiều nếu muốn. TTC Ninh Thuận 4 sao ở cũng ổn, 1.1 trd/đêm.
  • Tối: com gà Khánh Kỳ: bún chả cá, cơm gà; hoặc, cháo vịt đối diện công viên 16/4; trà chanh; sinh tố.
2. Buổi sáng:
  • ghé Trùng sơn Cổ tự: rất đẹp.
  • thẳng ra mũi Dinh tới Cà Ná rồi quay lại: 2 tiếng, cung đường ven biển bao đẹp.
  • ăn trưa, trả phòng, thẳng tiến Đà Lat.
P/S: Em khoái nhất tính tình người Ninh Thuận, hiền và rất dễ thương.

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Chào Bác chủ - Toàn thấyAE đi và ăn chơi, dẫn cung chuẩn luôn, em chả có gì ngoài cái này. Em thì chỉ lưu ý Bác khúc đường từ PR lên ĐL/ Có chỗ Biển báo đô thị. Bác cứ đúng tốc độ mà chạy, đừng sốt ruột, sẽ có biển hết một khoảng khá xa. dưới đi lên thì có dải phân cách cứng nên 60 mà xoạc/ Tuýt tuýt đang ngon 60 thì nó hết dải phân cách, mà biển đâu chưa chộ thế là dính đòn. Đó chính là em,,, chia tiền không chịu.. đòi ăn cho đủ 2.5 củ và thu bằng lái.... OK lập biên bản mẹ cho nhanh, chỉ đề nghị mấy anh cho em xin vài ngày nữa nộp lúa lấy bằng. Em không cố ý chạy quá tốc độ mà do mấy anh bắn đểu, làm chưa kịp nhẹ chân ga về 50 mà thôi..... Làm hành trình của em mất vuiFuck bọn chó.. ( Em chửi giặc thôi. AE OS em không giám... hahha) Chúc Bác vui.

• Like
Reactions: Camry 2.2
Hạng B2
31/1/16
163
141
43
42
Tội bác Exiter bị bác hiểu nhầm. :D
Mà đúng là mấy cung đèo các tỉnh Tây Bắc khủng hơn trong này nhiều, nhất là ở Hà Giang, như Mã Pí Lèng chẳng hạn.
Đoạn này năm ngoái đi vào khúc đang làm đường bùn đất mới ngán. Lần đầu tiên lên đó chạy cũng vui tay vui chân bác ạ. Nguyên xe em cho ói vào hộp bánh Danisa hết