Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Dạ em đã xử lý xong, nó dùng chung đồ với Mer nên mua ở VN tùy chỗ 600k-900k, còn đặt mua ở nước ngoài thì Bác biết rồi.
Bác cho em hỏi là thấy của MER nào vậy bác? Có gì anh em bị sự cố dễ đường hỏi mua ạ!

Hạng C
1/3/13
578
377
63
Em ko biết, người quen bán phụ tùng bảo của Mer nhưng em mua trên mạng. Cái này hỏng thì vẫn chạy được không sao Bac.

• Like
Reactions: huy812000
Hạng C
1/3/13
578
377
63
Hôm trước em đi Bảo dưỡng củ đề với máy phát....tháo ra bác thô bảo xe này phụ tùng xin không à:
1. Máy phát của Bocsh (dùng chung loại với Mer)
2. Củ đề của Denso
Xe em odo mới 80k km nên Bạc đạn còn ngon sau khi tra mỡ và thay 2 chổi của củ đề (cái cũ vẫn cón nhiều nhưng thay luôn) đề nó kêu cái ót như xe mới nghe đã tai lăm các Bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Hôm trước em đi Bảo dưỡng củ đề với máy phát....tháo ra bác thô bảo xe này phụ tùng xin không à:
1. Máy phát của Bocsh
2. Củ đề của Denso
Xe em odo mới 80k km nên Bạc đạn còn ngon sau khi tra mỡ và thay 2 chổi của củ đề (cái cũ vẫn cón nhiều nhưng thay luôn) đề nó kêu cái ót như xe mới nghe đã tai lăm các Bác.
Xe bác là Fiat model gì vậy bác?

Hạng B2
9/8/12
339
144
43
Thủ Đức
Em ko biết, người quen bán phụ tùng bảo của Mer nhưng em mua trên mạng. Cái này hỏng thì vẫn chạy được không sao Bac.
Sensor knock của em củng đang chập chờn. Bác có link đã mua không? Em vô đặt mua 1 cái. Cám ơn Bác!
Xe em Siena 1.6

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
1/3/13
578
377
63
Bác lên google là ra, tùy BÁC muốn mua trang nào hàng nước nào nữa, hàng BRASIL HAY THỔ NHỈ KỲ, hay TQ nữa, rồi chuyển nhanh chuyển chậm nữa Bác.

• Like
Reactions: quangpham1771
Hạng B2
9/8/12
339
144
43
Thủ Đức
Bác lên google là ra, tùy BÁC muốn mua trang nào hàng nước nào nữa, hàng BRASIL HAY THỔ NHỈ KỲ, hay TQ nữa, rồi chuyển nhanh chuyển chậm nữa Bác.
Cám ơn Bác,
Hôm thứ em ra gara gần nhà nói chú thợ vệ sinh cục Knock. Chạy đến giờ thấy OK. Nhưng em sẽ mua thêm để dự phòng.
Gara này thấy củng lớn, làm đủ các loại xe nhưng em nói cảm biến knock mấy chú ấy nghe có vẽ lạ lẫm.
Kích xe lên em chỉ sensor knock thì 1 chú cải bảo em là cảm biến áp suất nhớt.
Chú thứ 2 tính hơi kiêu, chắc thợ khá ở đây nhưng nghe em tả bệnh thì củng chẳng chịu tiếp thu và chẳng tin. Bèn xuống xem và rút dây sensor, thử đề máy thấy máy hoạt động bình thường. Nói em lên đạp ga, thử lại xem sau. Em nói máy không bốc, lúc này đang bị hỏng knock sensor. Lúc đó mới lẵng lặng đi vệ sinh. (được cái chú này rất cẩn thận)
Sao kinh nghiệm FIAT của mấy gara hầu như = 0 nhỉ!