Hạng B2
18/9/04
295
4
18
Đâu đó
RE: Em hỏi phát: Mua xe ISUZU!

Công nhận là dáng của Vspec so với Zace thanh cảnh và Jolie ụt ịt thì đẹp hơn rất nhiều, đi xe càng to cao càng sướng bác ạ. Em mới đựoc ngồi vào Xtreme thôi và thấy băng ghế sau duỗi chân thoải mái lắm. Chỉ tội cái nội thất bên trong xe hơi xấu và cái dàn lạnh của hàng ghế thứ 2 dọi thẳng vào gáy.

Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam

hôm nọ bà chị tui tính mua Merc 16, so sánh máy xăng và máy dầu, sau đây là vài tiêu chí:

* điểm chung: máy xăng êm hơn (quá rõ)

- short term:
+ máy dầu tiết kiệm $ hơn 35%, nếu 1 năm chạy trung bình 20,000km thì tiết kiệm khỏang 8 triệu. Nếu trung bình 1 xe chạy 5 năm => 40T saving

- long term:
+ máy dầu phải làm lại máy khỏang 100,000km: chi phí khỏang 20-30T
+ máy xăng dễ bán hơn, và ít lỗ hơn

Túm lại:
- kiểu dáng Xtreme ngầu nhất/nhì trong dòng xe 7c lắp ở VN
- nội thất: tệ và cỗ lỗ (vd: thắng tay nằm ở dưới vôlăng như xe tải). design này Isuzu đã áp dụng cách đây khỏang 13 năm rồi tại Mỹ (search google for "isuzu rodeo 1993"). Nhưng rộng rãi.

chúc bác 1 sự lựa chọn tốt.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Trích đoạn: d52232dole
+ máy dầu phải làm lại máy khỏang 100,000km: chi phí khỏang 20-30T
+ máy xăng dễ bán hơn, và ít lỗ hơn
Em không đồng ý với quan điểm trên, không biết từ đâu có ý nghĩ là máy dầu mau phải "làm máy" và làm đắt hơn nhiều so với máy xăng nhỉ? Thực chất ra, máy dầu hoạt động rất bền bỉ và tin cậy, các động cơ tàu thủy và tải lớn (xuyên lục địa ở Âu châu hay Úc Châu!) đều là máy dầu, không lẽ đi vài chuyến là phải "làm máy"...! Hơn nữa, máy dầu cũng gồm các cơ phận tương đương máy xăng như Piston, xéc măng, súp páp..., có khác chăng là bơm cao áp và béc phun nhưng bù lại là làm gì có hệ thống đánh lửa, phun xăng hay CHK...!
Xe Sedan và Minibus (van) ở châu Âu dùng máy dầu cực nhiều, em không tin là dân Châu Âu rảnh rỗi để .....làm máy tới vậy....!:D
Còn về giá trị bán lại, thử coi doanh số bán xe xem Mer và Ford 16 chỗ trong năm vừa qua bán được mấy con máy xăng là biết liền hà, mà hình như riêng Ford còn nghỉ SX Transit máy xăng luôn rùi đó...! Mức độ ưa chuộng thế nào đã rõ quá rùi, xe mới còn chả ai mua thì làm bán được xe cũ...![&:]

Hạng B2
18/9/04
295
4
18
Đâu đó

Đúng là bên Châu Âu rất chuộng máy dầu, thậm chí xe dầu bên này rất dễ bán và đắt hơn xe xăng. Các xe có serie TD,HDi, TDi,,,, cứ có chữ D thì chắc chắn là Diesel rồi

Tập Lái
16/7/04
11
0
0

Em cảm ơn các bác, cảm ơn thật nhiều.
Vậy là em tự tin hơn khi chọn em ISUZU rồi, việc cần xe thì em chưa cần lắm vì em đang có xe rồi mà. Sau Tết, anh em nghỉ xả hơi em sẽ làm việc một em để đi nghỉ hè.
Chúc các bác cài gì các bác thích thì có, chưa có ngay thì sau sẽ có..

Tập Lái
31/12/04
46
0
0

Bác Hp4155 ơi, thế bác lấy on Vpsec ở đâu thế ạ ^^

Tập Lái
14/1/05
17
1
0
em tim con i su zu tro o p e r

kinh chao cac Bac...em la linh moi gia nhap 4R ..mong cac Bac chi bao... em tim mot con I SU ZU Trooper LS doi 2001. Bac nao trong 4R biet xin chi bao...em xin chan thanh cam on cac Bac :)
Mong cac Bac thu loi vi khong go duoc tieng viet (em dang tim cach khai bao de go duoc tieng viet lan sau)

Tập Lái
16/9/04
14
0
0
RE: em tim con i su zu tro o p e r

Nếu kinh doanh vận tải: Chọn máy dầu là hiệu quả kinh tế nhất, vấn đề này ko cần bàn cãi.
Chạy xe gia đình: Cần xét yếu tố tiện nghi. Tốt nhất bác (và gia đình càng tốt) cứ đi thử xe máy dầu 1 lần xem có ưng ko. Không hiểu các dòng xe máy dầu (chỉ xét mấy xe HiLander hoặc Ranger) ở VN thuộc thế hệ nào mà rất ồn và rung.
Tôi cũng nghe nói isuzu sắp ra mẫu mới, ko biết có cải tiến nhiều ko!