Tập Lái
31/12/04
46
0
0
RE: em tim con i su zu tro o p e r

Bác nói đúng ạ, em thấy con Vspec ngon lành bên ngoài quá nhưng công nhận là máy xe kêu như bò rống ....

Tập Lái
16/9/04
14
0
0

Nếu hay đi chơi khuya mà khi về đánh xe vào nhà cũng ngại lắm, nếu nhà trong hẻm chắc thế nào cũng có vài bác hàng xóm lầu bầu

Tập Lái
16/7/04
27
0
0
HCMc

Tin buồn cho bác nào muốn mua Hay-lên-đời: theo như em biết thì hiện nay ISUZU đang chuẩn bị ra xe mới. Nên dòng hay-len-đời đã không còn hay lên đời nữa rồi. Họ đã dừng việc sản xuât con xe trên. Theo em ngoài thị trường chỉ còn xe dạng đầu tư thôi còn không là xe đã lăn bánh.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.458
2.198
113
48
TP.HCM

Chào các bác! Mình đang chạy con Hilander LS, chạy được khỏang 21k km, vẫn chạy tốt chưa phải lo gì cả. Trung bình 1 tháng chạy khỏang 2k - 3k km (đi công trường). Nghe các bác bàn luận, mình xin có một số ý kiến nhé:
Trong các xe máy dầu thì tiếng máy Hilander là kêu to nhất. Nhiều khi đi vào chỗ đông người cũng ngại nhưng đây cũng không phải là vấn đề lớn phải không các bác. Tuy nhiên vào trong xe thì độ ồn không khác Ranger, mức độ ồn như nhau.
Máy lạnh tốt, rất mát trời nắng giữa trưa để số 2 là OK.
Xe ngồi rất rộng rãi, so với Jolie thì Jolie rất chật.
Về vấn đề kinh tế thì các bác đều biết, nhưng xin có vài thông tin như vầy để các bác tham khảo. Các bác nào chạy thường xuyên như mình (trung bình khỏang 100 - 200 km /ngày) thì mới biết được nó ích lợi lắm. Nếu chạy đường trường liên tục (SG - Ninh Chữ - Sài Gòn) thì 200.000đ chạy được khỏang 720km, tính ra 100km hết 28.000đ. Còn nếu chạy quãng đường ngắn (20% nội thị SG - đi BD, VT, Đồng Nai) thì 200.000đ chạy được khỏang hơn 600km, tính ra khỏang 33.000đ/100km. Tất cả đều full máy lạnh. Ông bạn mình chạy Jolie đời 2002 (chế hòa khí) cũng đi công trường như mình đã than chịu không nổi tiền xăng, trung bình khỏang 100.000đ/100km. Nếu chạy nhiều thì 1 ngày hết 100 - 200.000đ. Ổng đang bán xe để mua Hilander Vspect Xtreme nhưng không mua được vì không có xe, phải chờ đến tháng 5 mới có thông tin giá! Như vậy tiết kiệm nhiên liệu không phải là 35% mà là 2 - 3 lần các bác ạ!
Mình không nghĩ Isuzu ngưng sản xuất máy dầu vì hiện nay hàng này rất hút, không có để mua. Đang hút hàng như vậy thì không thể ngưng sản xuất để chuyển qua sx loại khác được. Như bản thân mình chẳng hạn, khi mua rồi không muốn bán và nếu có mua tiếp sẽ kiếm máy dầu, chỉ trừ khi nào dòng xe này không có máy dầu mới mua máy xăng thôi. Cái này chỉ là ý kiến cá nhân thôi, nếu không đúng các bác góp ý nhé!
Vài thông tin cho các bác tham khảo, nếu các bác muốn test xe, xin sẵn sàng. Lần trước có mời rồi mà chẳng có bác nào ý kiến hết![:eek:]

Last edited by a moderator:
Tập Lái
9/4/05
1
0
0

đồng ý với ý kiến của anh Npt .xe Hi Ls anh chạy như thế là quá tốt .Xe Hi model 2005 đã có rồi đấy ,đẹp hơn 2004 nhiều .Trang bị DVD màn hình nhưng quan trọng hơn là mẫu mã hoàn toàn mới.
Nếu muốn đổi xe thì mail lại cho em .Em đang công tác tại ISUZU Dealer Mai Linh.
Tel : 899 0888 gặp Hải Nam _ P Kinh Doanh

Tập Lái
30/3/05
1
0
0

Bác Hainam cho biết giá luôn thể, có hình thì post lên luôn nha.

bmw
Hạng B2
30/9/03
135
0
0
39
BacTon City
cafebuon.net

Ủng hộ ý kiến của bác hòa thượng, nơi đây chỉ nên xem là nơi trao đổi, giao lưu và giải trí thôi.

Last edited by a moderator:
Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam

này để cho Quảng cáo sống với chứ các bác:)Giết hết thì mù thông tin mất