Tập Lái
5/9/04
3
0
0
RE: em hỏi tí về ford everest

Đã Ok, có thể đầu tháng tới lấy được xe, không có các bác thì bị thiệt nhiều rồi, cám ơn các bác nhiều.

Tập Lái
14/6/05
19
0
0

Kể ra thì con Everest này cũng được đấy. Đánh giá riêng của tôi như sau:
Về kiểu dáng bác nào thích Nhật thì cho là con Hi - Lan đẹp, bác nào thích Mỹ thì cho là con Ever đẹp.
Ever có đủ cả 2x4 và 4x4 để chọn lựa còn Hi - Lan chỉ có 2x4 thôi
Máy Ever có lẻ bốc hơn vì có turbo
Về độ ồn thì chắc cũng không xê xích mấy tuy có bác sẽ cho rằng con Ever êm hơn
Chỗ ngồi ở hàng thứ ba thì chắc là con Hi - Lan thắng điểm vì hàng ghế đó của con Ever bố trí sát sàn xe, ngồi xuống một cái chắc gối lên tới ngực rồi
Về độ cách âm và giảm xóc thì hy vọng con Ever tốt hơn chứ con Hi - Lan kém quá
Nhìn chung, Ever là một đối thủ khó chơi đối với Hi - lan nhưng cũng không trội hẳn.
Các bác nghĩ sao ?

Tập Lái
17/6/05
29
0
0

Everest trông nhà quê quá.Dáng chả hiện đại thế nào cả

Hạng B1
16/8/04
86
0
0
Hell
www.dulichbui.vn

Nhất trí với assasin14 : Everest trông y hệt Ford Ranger lắp thêm thùng. Thêm nữa, nội thất quá xấu, lại ko có nhiều Options.

nqp
Hạng B2
13/6/05
368
2
0

Trích đoạn: ntranc19

Trích đoạn: hakhoai

Nhất trí với assasin14 : Everest trông y hệt Ford Ranger lắp thêm thùng. Thêm nữa, nội thất quá xấu, lại ko có nhiều Options.

Chào ,

Các Bạn post những bài như trên làm Tôi cũng như các Bạn quan tâm đến Ford E không học hỏi được gì cả . Nếu trả lời chung chung ,không rỏ ràng cũng như không phân tích kỹ sự hơn kém giửa các loại xe thì Anh Em không tiếp thu được gì , Còn nếu các Bạn post bài để lấy bằng lái E , F trước niên hạn thì Tôi không dám bàn đến .
Đúng là 4R là nơi để Chúng Ta trao đổi , học hỏi kinh nghiệm , bình luận , khen chê những vấn đề liên quan đến Ô Tô nhưng đọc các bài trên Tôi không hiểu các Bạn dựa trên tiêu chí nào để đánh giá xe .
Theo Tôi nghĩ muốn đánh giá hay so sánh một chiếc xe thì ta phải dựa trên :
-Cùng một dòng xe ( Jolie, Zace , Isuzu Hi , Musso , Ford E ).
-Giá cả , Thương Hiệu .
-Nội thất , Hình dáng bên ngoài .
-Options cơ bản theo xe .

Chứ Ta không nên đứng trên con sedan, hay Luxury SUV (Prado , Land cruiser ) mà đánh giá con Ford E .
Ngay cả hiện nay nếu Các Bạn có qua Thailand và Philipines thì sẽ thấy Ford E chạy cũng khá nhiều với những options không khác gì so với FE sx ở VN có khác thì chỉ khác màu sơn thôi đó là cảm nhận của Tôi . Như vậy người tiêu dùng ở bên đó dể tính hơn VN chăng ?
Tôi có một số góp ý trên mục đích để trao đổi học tập lẩn nhau mong các Bạn hiểu và thông cảm cho .

Hạng B1
16/8/04
86
0
0
Hell
www.dulichbui.vn

Trích đoạn: nqp

Trích đoạn: ntranc19

Trích đoạn: hakhoai

Chào ,

Các Bạn post những bài như trên làm Tôi cũng như các Bạn quan tâm đến Ford E không học hỏi được gì cả . Nếu trả lời chung chung ,không rỏ ràng cũng như không phân tích kỹ sự hơn kém giửa các loại xe thì Anh Em không tiếp thu được gì , Còn nếu các Bạn post bài để lấy bằng lái E , F trước niên hạn thì Tôi không dám bàn đến .
Đúng là 4R là nơi để Chúng Ta trao đổi , học hỏi kinh nghiệm , bình luận , khen chê những vấn đề liên quan đến Ô Tô nhưng đọc các bài trên Tôi không hiểu các Bạn dựa trên tiêu chí nào để đánh giá xe .
Theo Tôi nghĩ muốn đánh giá hay so sánh một chiếc xe thì ta phải dựa trên :
-Cùng một dòng xe ( Jolie, Zace , Isuzu Hi , Musso , Ford E ).
-Giá cả , Thương Hiệu .
-Nội thất , Hình dáng bên ngoài .-Options cơ bản theo xe .
Everest trông y hệt Ford Ranger lắp thêm thùng : cái này là mô tả hình dáng bên ngoài đấy, không phải à ??? hay là bác cần em đọc thêm số đo 3 vòng của em này nữa ???

Thêm nữa, nội thất quá xấu : cái này là em đánh giá nội thất của nó đấy ạ, em cũng chẳng biết mô tả xem là nó xấu kỹ hơn như thế nào xấu là xấu, nhìn phát thầy xấu ngay... bác muôn cảm nhận kỹ hơn thì mời bác ra Vincom, nó demo một em ở đấy...

Em nghĩ trên 4rum mọi người trao đổi ý kiến tự do với nhau, thấy sao nói vậy, thế mới vui, miễn đừng nói bậy làm bậy là được...

Bác thích đọc những bài chất lượng, mang tính kỹ thuật cao, xin mời bác tìm những bài của các bác như lomo, hainv... và nhiều thành viên khác của 4rum... rất nhiều bài hay và chất lượng. Nhưng để viết được những bài như thế thì các bác ấy phải bỏ ra rất nhiều thời gian và công sức và chắc chắn sẽ khó có thể đóng góp cho 4rum hàng ngày được. Bác nên hiểu rằng chẳng phải ai cũng có thể có trình độ như các bác nêu trên để lúc nào cũng viết được bài hay như thế...

Còn nếu các Bạn post bài để lấy bằng lái E , F trước niên hạn thì Tôi không dám bàn đến : <-- bác cũng nên hạn chế những lời viết như thế này, vì mọi người tham dự vào 4rum vì lý do này hay lý do khác thì ít nhất cũng cùng chung một sở thích là oto, có những người ko post nhiều bài nhưng bài của họ luôn là tâm điểm của sự chú ý. Có những người xếp hạng nọ hạng kia, bài viết tuy ko được hay, ít người đọc, nhưng họ cũng chẳng làm phiền, hay gây xích mích với các thành viên khác, thì ít hay nhiều thì họ cũng đã làm cho 4rum thêm xôm tụ. Mà em ko hiểu sao bác lại chú ý đặc biệt đến cái việc xếp hạng post bài ở 4rum làm gi nhỉ, thú thật với bác là em cũng chẳng biết mình được xếp hạng gì nữa...

Trân trọng.
,

nqp
Hạng B2
13/6/05
368
2
0

Chào Bạn hakhoai ,

Everest trông y hệt Ford Ranger lắp thêm thùng : cái này là mô tả hình dáng bên ngoài đấy, không phải à ??? hay là bác cần em đọc thêm số đo 3 vòng của em này nữa ???

Như dzậy là cái thước đo của Bạn dỏm rồi , số đo 3 vòng cùng với khung gầm giửa Ranger và Everest khác nhau xa .

Thêm nữa, nội thất quá xấu : cái này là em đánh giá nội thất của nó đấy ạ, em cũng chẳng biết mô tả xem là nó xấu kỹ hơn như thế nào xấu là xấu, nhìn phát thầy xấu ngay... bác muôn cảm nhận kỹ hơn thì mời bác ra Vincom, nó demo một em ở đấy...
Nói như dzậy mà cũng nói , pó tay lun Hì Hì

Còn nếu các Bạn post bài để lấy bằng lái E , F trước niên hạn thì Tôi không dám bàn đến : <-- bác cũng nên hạn chế những lời viết như thế này, vì mọi người tham dự vào 4rum vì lý do này hay lý do khác thì ít nhất cũng cùng chung một sở thích là oto, có những người ko post nhiều bài nhưng bài của họ luôn là tâm điểm của sự chú ý. Có những người xếp hạng nọ hạng kia, bài viết tuy ko được hay, ít người đọc, nhưng họ cũng chẳng làm phiền, hay gây xích mích với các thành viên khác, thì ít hay nhiều thì họ cũng đã làm cho 4rum thêm xôm tụ. Mà em ko hiểu sao bác lại chú ý đặc biệt đến cái việc xếp hạng post bài ở 4rum làm gi nhỉ, thú thật với bác là em cũng chẳng biết mình được xếp hạng gì nữa...
Tôi chỉ ra một đầu đề ví von 20 chữ thôi mà Bạn đã làm một bài văn phân tích dài hơn 100 chữ thì Tôi chịu thua Bạn trong lãnh vưc này , Bạn rành hơn rồi Hì Hì .

Tóm lại tranh luận để học hỏi thôi Bạn hakhoai ơi , không có ai thắng ai thua trong dzụ này đâu , đừng bức xúc quá nhé .

Hạng B1
16/8/04
86
0
0
Hell
www.dulichbui.vn

Trích đoạn: nqp

Chào Bạn hakhoai ,

Như dzậy là cái thước đo của Bạn dỏm rồi , số đo 3 vòng cùng với khung gầm giửa Ranger và Everest khác nhau xa . <--- Bác ko hiểu tiếng việt à, ko phân biệt được giữa "hình dáng và kích thước" à, bác cứ thích mang trình độ kỹ thuật ra lòe người khác, nếu bác rành vậy thì viết hẳn bài so sánh đi cho mọi người học hỏi.

Nói như dzậy mà cũng nói , pó tay lun Hì Hì <--- có phải ải cũng văn vẻ giỏi như bác đâu mà miêu tả kỹ hơn hì hì

Tôi chỉ ra một đầu đề ví von 20 chữ thôi mà Bạn đã làm một bài văn phân tích dài hơn 100 chữ thì Tôi chịu thua Bạn trong lãnh vưc này , Bạn rành hơn rồi Hì Hì . <--- thấy nói đúng quá nên cãi cùn à, mà công nhận bác chọc ngoáy cũng khá đấy he he

Tóm lại tranh luận để học hỏi thôi Bạn hakhoai ơi , không có ai thắng ai thua trong dzụ này đâu , đừng bức xúc quá nhé .

Nếu bác thich tranh luận kiểu này thì PM riêng cho tôi, đừng up lên đây làm phiền anh em trong 4rum thế nhé...

Trân trọng.

Hạng C
21/5/05
676
0
0

Hôm 27/6 vừa rồi tôi có đi lái thử xe FE ở nhà máy (tận Hải Dương). Cảm nhận là xe chạy rất chắc chắn, đạp phanh gấp ở tốc độ 80km không bị lắc hoặc văng xe (có vẻ tương đối an toàn). Tăng tốc cũng nhanh (dĩ nhiên chỉ cảm nhận thôi vì thú thật lúc đó tôi không dám xem đồng hồ). Vào cua gấp ở tốc độ 50-60km khá bình thường, không có cảm giác mất điều khiển.
Trích đoạn: mltr6

Ford sẽ làm lễ ra mắt chính thức con Everest vào thứ sáu tuần sau (8/7) tại Daewoo đấy, bác nào quan tâm ghé qua đấy 1 tý xem có gì hay không nhá . R6 tui vừa nhận giấy mời, chắc cũng đi qua xem chơi .