Tập Lái
12/7/14
27
7
3
32
Los Angeles, California
Chuyện là thế này . Em mua xe xong thì cái thằng seller của BMW nó chào em mua gói Cover protection paint , leather vv.. Với gói warranty 6 year 100k mile .
Thấy cũng cần thiết vì cũng muốn giữ xe luôn mới nên em mua 2 gói insurance đó khoảng 5800$ .
Bác nào rành về nó có thể nói rõ cho em là nó cover những gì và chi tiết thực hư thế nào thì tốt quá.
Cám ơn . Thân ái và Quyết Thắng :p
Em hỏi về insurance cover protection
Em hỏi về insurance cover protection

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Kiểu giống như gói Apple Care vậy đó, ở VN chưa có gói này :)

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Bác này hỏi bên mẽo mà sonnguyen, mấy cái này bác vào thằng bimmerpost hỏi chắc có lời khuyên.
Bên VN tụi em có lần làm việc với hãng yêu cầu nó extend cái bảo hành thêm với chi phí mà có lẽ khó làm ở VN, mấy hãng bh ở đây cũng kém, xe bây giờ 3-5 năm làm sao hư nổi?

Mà 100k miles bên đó chắc hơi ít.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
6/7/08
62
2
8
otosaigon.com
Ui fzoi, bac oi thoi dungg mua ... Cover protection paint thi co may cach 1 la dan clear bra ( trong hang luc nao cung charge mac thuog la 750-hon 1k5 cho full kits) bac ra kiem shop ben ngoai no chi charge 250-500 tuy loai va vung dan tot nhat la 3M. Hoac ko thi 750 cho full kits de dung bi rock ships. Thu 2 bac co the son giong dang nano o viet nam gia khoang 750 hay sao ko ro lam . Thu 3 la wrap xe mau khac bang vinly 3M . Con cai interior protection thi thoi chang can ... Cai do khong nhat thiet phai xai dau tu mua ve lau chui giu ky van duoc. Cai warranty 6 years + 100k miles ... Minh thuc chat ko khuyen bac mua... Thu nhat bmw da free maintain + bao hanh mien phi 4years or 50k miles... Bac cu chay di den khi gan het bao hanh the nao bmw ko gui cai thiep moi back mua may cai extend warranty do voi gia dac biet? Chua dang tu hoi sao bac ko mua xe da certidficated pre own? Xe do thuong di kem cai goi wrranty cua bac roi...dieu cuoi cung la bac nen check ky vi wrranty ko free maintain ... Bac nen mua cai package maintain cua bmw goong nhu audi care ay no se tra cho bac tat ca cac loai chi phi khi sua chua trong gioi han mua bao gom ca thay dau thay nhot, den diec cac thu... !! Con cai wanrranty chi bao hanh cho bac ve loi cua nha san xuat thoi noi dung la the.

Dieu cuoi cung ...nhung package warranty + protection + Maintainance plan... Bac deu cocthe tra gia,va tat ca cac dealer chinh hang bmw deu co the ban cho bac neu bac con warranty ban dau !! Cho nen thuong minh ay len nhung forum ben do (bmw forum len goggle search) tui no co rat nhieu dealer tren catoan nuoc my de offer price bac co the dien thoai ve lien lac. Dua so vin roi no se soan hop dong pay wa ngan hang hoac the la ok !! Nen nho tra gia duoc het day!

Hạng B1
6/7/08
62
2
8
otosaigon.com
Bác này hỏi bên mẽo mà sonnguyen, mấy cái này bác vào thằng bimmerpost hỏi chắc có lời khuyên.
Bên VN tụi em có lần làm việc với hãng yêu cầu nó extend cái bảo hành thêm với chi phí mà có lẽ khó làm ở VN, mấy hãng bh ở đây cũng kém, xe bây giờ 3-5 năm làm sao hư nổi?

Mà 100k miles bên đó chắc hơi ít.
That ra 100k miles cung kha nhieu roi bac oi :/ .... 50k do xuong thi co the xem le tam tam + it ... Binh quan chay nhieu ben my la 15k miles ... 100k la chay ca hon 5 nam ...