Hạng C
25/11/13
618
743
93
Đèn đỏ dừng lố qua vạch chờ, sau đó mình de lại được ko các bác ?
Có lần em lưu thông Điện Biên Phủ và lỡ vượt vạch đèn đỏ ở góc Hai Bà Trưng, một chiến sỹ đứng bên kia ngã tư định xông ra nhưng em đã kịp dừng lại và de lại chút xíu, em lố vạch so với bánh trước tầm 1-2 mét thôi.
Thế là chiến sỹ đi vào không ngoắc gì em cả, nhưng để chắc ăn em rẽ trái đi Hai Bà Trưng luôn cho lành ^_^

Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
de lại nguy hiểm. vì xe máy hay trốn sau đít xe mình, 100-200 thôi,cẩn thận nhé các tài

Hạng B2
11/9/14
136
149
43
34
Hix , e thấy mấy chú mấy bác trên đây rành về luật e ngưỡng mộ quá , nhìu lúc muốn đc như mấy bác nhưng mỗi lần cầm cuốn 450 câu hỏi đọc tý là e lại buồn ngủ hok nhớ đc gì cả hix

Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
Hix , e thấy mấy chú mấy bác trên đây rành về luật e ngưỡng mộ quá , nhìu lúc muốn đc như mấy bác nhưng mỗi lần cầm cuốn 450 câu hỏi đọc tý là e lại buồn ngủ hok nhớ đc gì cả hix
đa phần ai cũng vậy thôi bạn ah, đi học đều lười đọc nhưng khi ngồi lên xe vì sự an toàn cho mọi người và cho bản thân và vì không muốn mất bánh mì một cách ấm ức thì đành phải đúc kết học hỏi thêm thôi, mà càng học hỏi càng thấy mình cần học hỏi hơn..
mới đầu mình ôm xe cứ lên thành phố là bị các anh ấy thịt, bây giờ đỡ nhìu rồi thấy cũng tự tin, nhất là từ lúc tham gia diễn đàn này thấy mình vỡ lẽ ra nhìu đìu

• Like
Reactions: hungnm and bt_mis
Hạng D
13/8/14
2.547
28.976
113
Biết luật để:
1. Bảo vệ sinh mạng và sức khỏe của mình và người tham gia giao thông.
2. Bảo vệ tài sản (xe) của mình và của người tham gia giao thông.
3. Không phải đóng tiền ngu!

• Like
Reactions: GiangHung
Hạng B2
5/8/12
464
346
63
38
Có topic tóm tắt các lỗi theo NĐ 171 đấy bác...tải về mà xay cho nhuyễn

Hạng B2
26/6/13
148
133
43
Some where
Ôm cái NĐ 171 chả hiểu cái gì đâu, em chỉ dùng để tham chiếu lỗi thôi. Hồi mới tham gia dđ em bỏ 3 ngày ra xem cái bài trong "Trên đường thiên lý" hiểu đc 1 mớ các vấn đề của luật GTDB, những lỗi người tham gia gt hay mắc phải, cách hành xử khi gặp xxx, cách vận hành xe, đối nhân xử thế khi có va chạm ... hay hơn nhiều so với ngồi coi mấy câu lý thuyết khan của luật

Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
không cần phải thuộc lào cái ND 171 đó,nhưng thuộc được thì tốt đề phòng XXX bắt láo, tại xx có tới hai ba mấy chục cách bắt láo lận
quan trọng là nhai cho nguyển mấy cái như
TT 65 về dừng xe, điều 5 mục 3 luật CAND+ mục 3 điều 8 luật cán bộ + Công Văn 2315 C67p6+ ND 171
quan trọng nhất vẫn là luật giao thông đường bộ,
nắm vững nhiêu đây đi là thoải mái

• Like
Reactions: diluantran
Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
chưa chắc luật đôi khi có chỗ chưa rõ ràng nên các xxx mới lách luật để hành

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Đèn đỏ dừng lố qua vạch chờ, sau đó mình de lại được ko các bác ?
Bác sợ xxx phạt de xe lại thiếu quan sát đụng xe sau là mệt, cho dù có quan sát nhưng mấy anh 2b hay chui vào đụng phải họ là họ ăn vạ ngay. Tốt nhất bình tỉnh quan sat đèn tín hiệu đa phần có đong hồ đếm ngược nhắm thấy không kịp thì giảm chân ga từ từ dừng là an toàn nhất.