Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Đèn đỏ dừng lố qua vạch chờ, sau đó mình de lại được ko các bác ?
Đi Nam kỳ Khởi Nghĩa hướng PN về Quận 1 hay bị dính ngay ngã tư Nguyễn Đình Chiểu dù đèn xanh nhưng mới qua đến giữa đường NĐC thì dòng xe phía trước ngưng đột ngột do dừng đèn đỏ tại ngả tư Võ Văn Tần làm mình không thoát kịp qua hết giao lộ phải dừng giữa gaio lộ không de cũng không tới được, lúc đó xử lý sau đây các bác

Hạng D
7/4/11
1.958
2.023
113
Đi Nam kỳ Khởi Nghĩa hướng PN về Quận 1 hay bị dính ngay ngã tư Nguyễn Đình Chiểu dù đèn xanh nhưng mới qua đến giữa đường NĐC thì dòng xe phía trước ngưng đột ngột do dừng đèn đỏ tại ngả tư Võ Văn Tần làm mình không thoát kịp qua hết giao lộ phải dừng giữa gaio lộ không de cũng không tới được, lúc đó xử lý sau đây các bác
có gắn bám sát mông bác đi trước, bóp kèn cho người ta bò lên tí, rồi mình cũng bò lên, cho thoáng sau đuôi

• Like
Reactions: diluantran
Hạng D
18/12/10
2.042
2.494
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Không biết mà mạnh dạn hỏi ý kiến mọi người và tìm tòi học hỏi thêm là quá tốt. Đọc tham khảo Luật GTĐB, Nghị Định 171 cũng không phải chuyện khó, vì vậy GiangHung và ông bố nên đọc thêm cho biết. Đã có nhiều bài trên OS, giống như thế này...ngoài ra, bây giờ muốn tìm hiểu thêm điều gì, cứ vào Google...là ít nhiều đều có...
http://www.otosaigon.com/threads/nd-171-2013-nd-cp_a-dung-tu-1-1-2014-_theo-chu-de-vi-pham.8019767/

Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Đèn đỏ dừng lố qua vạch chờ, sau đó mình de lại được ko các bác ?
Chiều nay em đi rước người thân xuất viện cũng gặp 1 bác chạy Inova trên đường Võ Thị Sáu chạy lố vạch đèn đỏ. Có lẽ bác ấy định vượt đèn đỏ nhưng bất ngờ vì thấy 2 XXX đang đứng chốt ngã tư nên vội vàng thắng và de lại, XXX làm ngơ cho đi luôn. Có lẽ lỗi này nhẹ chủ yếu là ý thức được cái sai của mình nên XXX không làm khó.

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Bám mông e đi trước cũng vã mồ hôi bác ạ do 2b cứ điền vào chỗ trống.
Tình hình là mình đã gặp tình huống này và vì do bám sát mông em đi trước nhưng cả một dòng xe đều bám sát nhau nên khi xe đầu đột ngột dừng đèn đỏ tuốt ở ngả tư Võ Văn Tần làm cả đám theo sau đều phải dừng , kết quả là xe cuối cùng còn nằm chơi vơi giữa giao lộ Nguyễn đình Chiểu, lúc đó chỉ còn 1 cach duy nhất là đánh liều vượt phải xe trước để thoát ra giao lộ, nhường đường cho dòng xe đường Nguyễn Đình Chiểu di chuyển, rồi mới từ từ si nhan trái xin nhập lại lane ngoài khi đèn xanh dòng xe đã di chuyển, may mà không có xxx ...

Hạng B2
11/9/14
136
149
43
34
Mấy bác cho e hỏi ngu tý : vd trường hợp mình hok thuộc luật và mức phạt tiền của luật đó khi CSGT đưa ra mình có thể lên 3G xem đc hok ??? Và CSGT có làm khó dễ hok ah

Hạng C
5/9/13
548
587
93
Mấy bác cho e hỏi ngu tý : vd trường hợp mình hok thuộc luật và mức phạt tiền của luật đó khi CSGT đưa ra mình có thể lên 3G xem đc hok ??? Và CSGT có làm khó dễ hok ah

Bác tải ithông về đt thì chiến được rồi !