23/10/06
14.638
5.121
113
Chào các bác, em lại bị CSGT Huyện Nhơn Trạch bắt lỗi "Chuyển hướng không có tín hiệu báo hướng rẽ".

16h30 chiều chủ nhật ngày 13/12/2015 e đi xe máy (cùng 2 người bạn cũng đi xe máy) hướng từ trung tâm huyện Nhơn Trạch về phà Cát Lái thì đến ngã 3 Đồi Xanh thì bị CSGT dừng xe em lại. Sơ đồ hướng đi và vạch sơn như hình sau đây:
em lại bị "Chuyển hướng không có tín hiệu báo hướng rẽ".

Vị trí trên bản đồ:

Trung tá Phạm Văn Mót ra hiệu lệnh dừng xe em lại và tiếp tục chờ để bắt xe khác. Em dừng lại thì 1 em Dân phòng (khoảng 15-1 tuổi) đến và báo:
- Chào anh! Anh bị lỗi quẹo phải không xi-nhan!
Em: - Anh yêu cầu người nào ra lệnh dừng xe anh lại thì đến đây thông báo và giải quyết. Em chỉ là dân phòng, không có thẩm quyền giải quyết!

Vậy là em dân phòng gọi Trung tá Mót lại (không chào theo điều lệnh, không bảng xanh - mà thôi kệ táy máy mắc công ngài Trung tá lại nóng nảy lại rách việc).
Em: Em bị lỗi gì anh?
TT Mót: Em rẽ phải không xi-nhan!
Em: Anh bắt lỗi em sai rồi! Em đang đi làn đường sát lề, và đúng trong vạch sơn phân cách liền mà, đường này chỉ là đường cong nên không cần phải xi-nhan!
(Nói thêm: Chỗ nãy ko xi-nhan thì bắt lấn vạch)
TT Mót: Nhưng e rẽ phải là phải xi-nhan!
Em: Giờ e không rẽ phải cũng không được.
TT Mót: Sao không được? Bên kia còn có đường Trần Nam Trung, đây là ngã 3.
Em: Em đang đi trên trục đường chính của huyện và tới đây là vạch sơn liền, e không rẽ phải thì cũng không thể qua đường bên kia (đường Trần Nam Trung) vì qua bên kia thì anh lại bắt em lỗi lấn làn, cán vạch liền sao? (vừa nói e vừa chỉ vạch lẻ đường).
....

TT Mót đuối lý quay qua gọi Thượng úy Hoàng Bá Thái đến. Lúc này em và 2 anh CSGT làm diễn viên, khán giả là một mớ người đi đường bị bắt lại tròn xoe mắt theo dõi.
Lập lại các điều trên... em yêu cầu lập biên bản để khiếu nại. Thượng úy Thái lập biên bản một cách chậm rãi..
TU Thái: Lỗi này phạt 300.000đ lận.
(Em nghĩ thầm: mía nó, mình đi xe máy phạt chừng 100.000đ, cho mài ghi biên bản, rảnh xuống Nhơn Trạch chơi lần nữa!)
TU Thái: Anh không được dùng bộ đàm khi đi xe, nhà nước cấm xài bộ đàm..
em:- Bộ đàm tui mua của Cty kinh doanh thiết bị viễn thông ở SG, có vi phạm gì thì đến kiểm tra họ, họ kinh doanh thiết bị trái phép công khai sao không bắt mà đi bắt tui!?
TU Thái: Cái đó trách nhiệm của Công an SG! ủa mà a đi phượt lâu chưa?
Em: được chục năm hà!
TU Thái: mới sinh năm 83 mà phượt 10 năm!?
Em: Tui rảnh tui đi chơi! Anh làm lẹ để tui đi về, qua phà kẹt lâu lắm! Có cái phà mà chục năm nay kẹt ko giải quyết được...
TU Thái có vẻ quế....: em cứ lên khiếu nại, có luật sư kiệt lên tòa dân sự cũng thua hà! Không thắng đâu...

Cầm tờ biên bản về mấy ngày nay.. bực quá nay mới kể chơi, chứ thứ 2 tuần tới lên nộp kho bạc cho nó thành công dân tốt.. đéo bà!

23/10/06
14.638
5.121
113
Nói kiện là phải kiện, nói mà không làm người ta coi thường đóa :D

Anh Thượng Úy nói thua là đóng án phí á! :p Ảnh rành luật lắm nhen! Dzứ lại ảnh nói có người kiện rồi, có luật sư nữa, cũng thua hà!

• Like
Reactions: VuaBuoi.vn
Hạng F
1/6/15
5.555
28.851
113
Ủng hộ bác chủ làm công dân tốt, theo em đây đúng là ngã ba và bác chủ có chuyển hướng.

• Like
Reactions: tambiq8
Hạng D
15/8/15
1.191
980
113
Anh Thượng Úy nói thua là đóng án phí á! :p Ảnh rành luật lắm nhen! Dzứ lại ảnh nói có người kiện rồi, có luật sư nữa, cũng thua hà!
Ảnh hù bác đó, cứ chơi đi, em ủng hộ :D

23/10/06
14.638
5.121
113
Ủng hộ bác chủ làm công dân tốt, theo em đây đúng là ngã ba và bác chủ có chuyển hướng.View attachment 393584

Mình có đi đóng phạt lỗi chuyển hướng ko tín hiệu là cũng không đúng nữa! Cái này là CSGT ép tui đi đóng phạt, bất chấp luật và cả lý!

23/10/06
14.638
5.121
113
Chụp cái biên bản quăng lên nghía xíu, bác chủ!

Biên bản ghi "Chuyển hướng không có tín hiệu báo hướng rẽ (Điểm 4 khoản 4 điều 6)" Nghị định 171/2013/NĐ-CP và NĐ 10/2014/NĐ-CP. Vậy thôi, có gì đâu mà xem bác? Hay bác là Trung tá Mót, Thượng úy Thái đây? ghi lại số biên bản ghim sổ thù vặt? :p