Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh
Re:Em làm chuột bạch

Biết chết liền , không có hình thì giải trình chứ nói vậy ai biết là gì .:D:D

chauhungvnpt nói:
Em mới xuống máy bay, quá đuối, mấy em <span style=""background-color: #ffff99;"">Thái vắt</span> em như vắt sữa.:(

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Hhehe nói ít thôi bác Bu , ổng quê lên cho 2 cái nick treo lên cột điện cao thế làm sao bán xe

Hạng D
12/1/10
2.720
5.800
113
Phan Thiết- Bình Thuận

Buratino10 nói:
4runner nói:
Biết chết liền , không có hình thì giải trình chứ nói vậy ai biết là gì .:D:D

chauhungvnpt nói:
Em mới xuống máy bay, quá đuối, mấy em <span style=""background-color: #ffff99;"">Thái vắt</span> em như vắt sữa.:(
Nếu đọc theo tiếng miền nam là Thái giắc......:D
Thì chắc em Lam Chi Khanh cũng vậy thôi, trước tiên phải thắt lại sau đó mới thẻo đi!

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn

Ủa các bác đang nói gì vậy? Em đâu có thẻo, cắt gì đâu? Em bơm silicon thêm mà, do em thần tượng bác strong bên Mẽo thôi.:D
@Bu: Thật sự mấy ngày bên đó cũng kg có thời gian mà online nghe ngóng tin tức nữa. Vụ gì vậy pm đc kg?;)

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn

Chào các bác, em lại tái khởi động vụ này. Em kg câu view gì cả nhưng do để an toàn đến phút cuối em mới dám công bố.
Sáng nay em đã ghé 282 NTL lấy giấy đăng ký xong. Vậy là kết thúc vụ làm chuột bạch. Còn nguyên nhân vì sao em làm chuột bạch thì đây:
Xe em đc mua tại salon XXXX, quá trình ký giấy bán đã có trục trặc tưởng đâu phải trả lại xe vì lý do như salon thông báo là do chủ cũ kg chịu ký giấy bán khác mà đòi thêm tiền. Cuối cùng vấn đề cũng đã đc giải quyết sau hơn 20 ngày chờ đợi. Salon còn dặn em đừng sang tên tốn kém, cứ đi đến khi nào muốn bán cho ai thì đem giấy đến anh làm ký sang tên khác cho chỉ phải tốn 1 ít nhưng vẫn rẻ hơn là chi phí đóng thuế sang tên mình.
(Thời điểm đó chưa bắt buộc ra công chứng mà phường vẫn đc ký giấy bán).
Ỷ y như vậy nên khi bán em đã tham khảo 1 số bác tạm gọi là cò thì giấy tờ em ký sang tên khác vẫn ok nên khi quyết định bán em đã mạnh dạn public hết thông tin lên mạng.
Vấn đề là chổ khi em đưa hết thông tin lên thì nhận đc 2 trong nhiều cuộc đt làm em phải quan tâm. 1 cuộc chỉ nói ngắn gọn dễ hiểu là thông tin em public lên có thằng đang run, còn thằng nào run thì em nghĩ các bác đoán sẽ ra. Cuộc thứ 2 của 1 bác em nghĩ là cò thì cũng khuyên em nên gỡ thông tin xuống vì có 1 số mánh khóe của dân cò trong việc mua bán xe mà nếu em kg biết dễ dẫn đến em là người bị thiệt hại nặng nhất.
Chính vì những thông tin này có thể coi là em nhát gan nhưng chắc chắn 1 điều em kg thể bán xe cho người khác theo kiểu như vậy đc nên quyết định sang tên mình cho an toàn còn chuyện bán đc hay kg thì vẫn là tài sản của mình đã.
Nói thật với các bác khi em có biển số rồi vẫn chưa đc yên vì bên CA báo em là xe em phải đi xác minh lại với chủ cũ và giấy tờ chứng bán tại phường. Em kg lo lắng vụ chứng bán tại phường vì sự cẩn thận lúc mua em đã nhờ bạn em kiểm tra giấy gốc lưu tại phường là có. Sáng nay khi cầm cà vẹt đúng tên mình rồi thì em mới thở phào nhẹ nhõm và post bài này.
Em chỉ có lời khuyên thứ nhất bác nào đang cầm giấy chứng phường thì nên đi làm sang tên mình đi.
Thứ hai là đừng tiết kiệm 8tr tiền phạt nghị định 71 mà đề nghị chủ cũ kg quen biết gì trước đó (nghĩa là chưa từng mua bán trực tiếp với chủ cũ) ra công chứng giúp để tránh phạt. Em kg dám nghi ngờ nhưng giấy phường dù có bản gốc hay kg đều kg có ý nghĩa gì trong trường hợp hồi mã thương nhé các bác.

Hạng D
13/11/11
2.241
725
113
Sài Gòn

Ý bác Hùng là: Nếu mua bán = giấy phường thì người bán có thể ký bán cho người khác được nữa? khả năng kiện cáo xảy ra?

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn

LÉP nói:
Ý bác Hùng là: Nếu mua bán = giấy phường thì người bán có thể ký bán cho người khác được nữa? khả năng kiện cáo xảy ra?
Việc ký bán cho người khác nữa thì khó nhưng việc chưa thanh toán hết tiền cho chủ cũ thì có đó bác (ví dụ giữ lại vài chục triệu chờ chủ cũ ký giấy bán v.v.. phường ký thì cứ ký có nối mạng CSDL đâu mà quản lý đc thông tin phường kia ký rồi thì phường này kg đc quyền ký nữa). Kiện cáo thì chắc chắn phiền toái rồi, bác cũng kg có nhiều thời gian đi hầu mấy vụ cùi bắp này.