Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
sắp bỏ mẫu rồi mua chi a, chờ STF sắp ra kìa

ice confirmed
Hạng C
21/6/07
563
660
93
Hạng C
22/2/10
648
401
63
Em thấy Su là ok nhất, dưng giá hơi cao.
Bác giải thích cho em tại sao xăng lại ì và ẻo lả? Em hiểu bản chất dầu là tiết kiệm và mô men xoắn lớn phù hợp đi các đường đèo núi, kéo rơ móc (lý do vì sao xe công, xe tải và xe khách hầu hết là máy dầu). Về độ vọt và tăng tốc nhanh thì xăng phải hơn chứ nhỉ?!?
Em đổi xe San full xăng 2017 cho ông anh đi trong 2 tuần, thực sự quá bất ngờ về khả năng vận hành của xe, xác nặng, dẫn cầu trước nên rất ì, đạp mãi mới lên, xăng nó xơi thì ôi thôi :). Trước giờ em lái thử nhiều dòng như PS, Fortun, Everest, Mux thì không thấy sự hụt hơi như vậy

Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Sao mình khg cảm tình với cái hộp số CVT được nhĩ...!!!

Hạng B1
25/2/20
91
204
33
36
- Không ngại máy dầu cho xe gia đình: Santafe

- Ngược lại : CRV (hoặc CX8 nhưng ko thấy bác chủ đưa vào danh sách

Hạng B2
9/10/19
114
70
28
30
Out mới đáng mua đấy bác ạ, cuối năm ngoái e mua thì Out chưa ra bản mới nên e lấy Cx5 2.0 Premium, nếu lúc đó ra rồi thì 51% em chọn Out :)

• Like
Reactions: quangnguyen19
Tập Lái
15/8/10
32
14
8
Out em lái thử bản pre đời trước cải tiến của anh bạn. Đi trong phố thấy xe chắc chắn, tăng tốc ổn với hộp số CVT. Đời trước có cái phanh tay bên phải hơi kỳ, chưa có hốc gió sau. Xe ít hỏng vặt và hậu mãi tốt ở VN có Toy, sau đó đến Honda. San thì nên chọn máy dầu, máy xăng ì và hơi ẻo lả. Nếu bác thích lái thì cọn Subaru, dịch vụ ở Vn mới nên cũng chưa ổn lắm.

Em thấy Su là ok nhất, dưng giá hơi cao.
Bác giải thích cho em tại sao xăng lại ì và ẻo lả? Em hiểu bản chất dầu là tiết kiệm và mô men xoắn lớn phù hợp đi các đường đèo núi, kéo rơ móc (lý do vì sao xe công, xe tải và xe khách hầu hết là máy dầu). Về độ vọt và tăng tốc nhanh thì xăng phải hơn chứ nhỉ?!?

Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
Outlander thẳng tiến nha bác, em chạy hơn 2 năm rồi chưa bị hư gì cả, toàn thay nhớt bảo dưỡng. Bản mới 2020 mới ra là quá đủ đồ chơi rồi. Còn nếu bác thích 2 cầu thì chờ 1 chút có bản 2.4 4wd 2020

• Like
Tập Lái
23/11/19
8
4
0
36
7 chỗ thoải mái mình nghĩ mua CX8 ngon hơn Santa Fe, giá tương đương nhau. Tùy ngân sách của bác, mình đầu tiên mua xe cũng đi nghía nhiều, chạy thử CRV, Santa, Out và quyết xuống tiền mua Out.
Ngân sách mình tầm 1ty. Mua pre 2.0 2019, tháng 12, lăn bánh 950tr, full tặng quà.
Nếu quay lại, mình gom thêm lúa mua con CX8.

• Like
Hạng B2
2/1/17
168
257
65
40
Xe gia đình thì cứ quất xăng mà đi cho khỏe, đu bám chi mấy máy dầu.

Hạng D
15/9/17
2.751
2.134
113
39
7 người ngồi thoải mái? Quan trọng là 7 người như thế nào chứ bác, 7 người dưới 60kg thì đc chứ hàng 3 của Out mà 2 ông 70kg trở lên là thua, ngồi tí mệt mỏi.
Người VN đa số nhỏ con. Nặng kí thì ngồi trên, nhẹ hơn ra sau ngồi. Outlander thuộc xe gia đình, ít khi nào đi đủ 7 người lắm.

Hạng B2
14/3/16
313
158
58
Outlander rất đềm tính, không gian 7 người ngồi thoải mái, nội thất còn là điểm trừ, công nghệ An toàn thì Out có đủ, chất lượng khỏi chê, đáng đồng tiền. Sau 5 năm nhìn ngoại thất vẫn còn đẹp và hợp mod. Trong 3 chiếc chạy xăng Out, Crv, Xtrail thì tôi sẽ chọn Out. Thích chạy dầu thì Santa Fe vẫn vô đối trong phân khúc.
7 người ngồi thoải mái? Quan trọng là 7 người như thế nào chứ bác, 7 người dưới 60kg thì đc chứ hàng 3 của Out mà 2 ông 70kg trở lên là thua, ngồi tí mệt mỏi.

Hạng D
22/1/19
4.057
6.696
113
- Không ngại máy dầu cho xe gia đình: Santafe

- Ngược lại : CRV (hoặc CX8 nhưng ko thấy bác chủ đưa vào danh sách
người ta cần chở được 7 người, bác xúi chọn CRV là tiêu rồi :D
Nói chứ trong phân khúc và tầm tiền này, nếu không cần máy dầu thì chọn Out 2020 đi bác chủ thớt. Không có gì phải lăn tăn ... Thậm chí bác có thể chọn luôn bản base (khoảng 820 củ) mà đồ chơi cũng kha khá chứ không cần tốn thêm cả trăm triệu cho bản Premium ...
p/s: Hàng ghế thứ 3 của Santafe chưa chắc ngồi thoải mái bằng của Out. CX8 thì em chưa thử nên chưa biết.

Tập Lái
15/8/10
32
14
8
Em đổi xe San full xăng 2017 cho ông anh đi trong 2 tuần, thực sự quá bất ngờ về khả năng vận hành của xe, xác nặng, dẫn cầu trước nên rất ì, đạp mãi mới lên, xăng nó xơi thì ôi thôi :). Trước giờ em lái thử nhiều dòng như PS, Fortun, Everest, Mux thì không thấy sự hụt hơi như vậy

bác chạy máy dầu thì các nước ga đầu còn ì nữa. Trung bình xăng tiêu thụ tốn hơn dầu 1.5 lần, ví dụ xe dầu đi 10L/100km thì xăng phải 15L nhưng bù lại tăng tốc tốt hơn. E thấy San xăng thuộc loại ăn nhiều nhưng vẫn thấp hơn chút so với Fortun hay EV cùng đời.

Hạng B2
21/12/05
260
194
58
Sao mình khg cảm tình với cái hộp số CVT được nhĩ...!!!
em cũng vậy, chạy thử xong em xuống xe là bye luôn vì hộp số chạy buồn ngủ và vô hồn quá. Nhưng ai thích lái kiểu sông Đông êm đềm, đặc biệt là nữ thì sẽ chắc thích

• Like
Reactions: tommuni
Hạng C
22/2/10
648
401
63
bác chạy máy dầu thì các nước ga đầu còn ì nữa. Trung bình xăng tiêu thụ tốn hơn dầu 1.5 lần, ví dụ xe dầu đi 10L/100km thì xăng phải 15L nhưng bù lại tăng tốc tốt hơn. E thấy San xăng thuộc loại ăn nhiều nhưng vẫn thấp hơn chút so với Fortun hay EV cùng đời.
Fortun máy xăng nó xơi nhiều hơn San xăng là phải vì nó 2.7. Cái cảm giác lái xe vô lăng nhẹ bẫng, tăng tốc đuối do bình thường dẫn cầu trước, nó cứ ẻo lả thế nào ấy :). Đấy là đi đường bằng, đường dốc còn chán nữa

Hạng B2
15/3/14
275
162
43
View attachment 2187050

Các bác thông thái cho em xin ít kinh nghiệm mua xe. Đây là lần đầu tiên em tìm hiểu mua xe và muốn mua outlander hoặc các xe cùng phân khúc như CRV, Santa Fe hay Xtrail.

Tiêu chí của em là 7 chỗ thoải mái nhất có thể, ít hỏng vặt và lành tý.

Ngoài ra khi đi nhận xe mình cần chú ý kiểm tra những gì ạ và nên chọn mua xe theo sale hay chọn đại lý uy tín ạ

E cảm ơn các bác ạ
Trong 3 xe Out , Crv, X trail thì Out rộng hơn tí nhưng nội thất ko đẹp, Crv thì ổn hơn tí dắt hơn tí nhưng hiện giờ đang khuyến mãi quá tốt cho những ai mua xe thời điểm này.( Tầm 1125 tỷ giá lăn bánh cho bản L )
Còn santafe hơn 1 bậc ( thường bản máy dầu ngon hơn nhưng hôi 1 số người ko chịu được mùi , còn bản xăng ko ngon bằng nhưng êm hơn. Giá từ 1,4 tỷ)
Nếu bác mới lần đầu mua xe và đi thường 5 người thì bác chọn CRV đi , động cơ 1.5 turbo tăng áp thì đi trong phố tiết kiệm và đi đường trường thì cũng ko bị đuối. )
Còn nếu đi trên 7 người giải pháp là thuê xe có lái và tự lái .
Chúc bác cưới được em như ý.