Hạng D
3/9/08
4.594
47.086
113
Bác ơi đường cao tốc saigon-trung luong cho chạy rồi, bác nên thử bằng cách kiếm một xe chưa độ đồng cấp như Grandis chẳng hạn ra mà thử với nhau để thấy cái được và mất cho rõ ràng đi bác ạh. Chứ ít hao xăng mà tăng tốc chậm hay đạp thủng sàn mà Gạch nó cứ quanh quẩn 160km/h thì cũng không công bằng cho những kỹ sư tạo ra nó.
- Mọi việc luôn có 2 mặt được mất, tiếc rằng tâm lý người tiêu dùng chỉ thấy cái trước mắt mà họ cần còn chuyện khác tính sau. Và một lần nữa em thật tiết nuối cho các chuyên gia độ chế của vn vì họ đã không được các hãng xe trên thế giới trọng dụng cho các phát minh đại loại là kiểu này:(:D

*Sorry các bác nhé: Vụ làm ít hao xăng phải dùng từ chính xác là : Hiếp dâm kỷ thuật:D

Last edited by a moderator:
Thật ra nói "độ" cho vui tai và dzật gân thôi chứ đây chỉ là việc "can thiệp" vào luồng gió cung cấp vào buồng đốt...làm cho việc đốt cháy xăng hoàn toàn hơn thôi các bác àh...các bác ai cũng biết là xăng được phun vào buồng đốt nhưng khg được đốt cháy hoàn toàn sinh ra năng lượng...việc "độ" ở đây đơn giản là làm cho việc đốt cháy xăng ở mức cao nhất thôi.

Em chưa kịp đem Altis đi làm nhưng sáng nay có mấy chiếc: Civic, Grandis và Inno đi "thịt" rồi.

• Like
Reactions: audi@@
Hạng D
17/3/07
1.270
15
0
13
vậy cái độ của bác là thay lọc gió KN vào phải không , lọc gió độ dùng cho xe đua hả bác . thấy bửa giờ rao bán trên mạng giá thì chát mà chưa dùng thử , bác cho biết cách độ của bác đi

Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành
sport3.5 nói:
vậy cái độ của bác là thay lọc gió KN vào phải không , lọc gió độ dùng cho xe đua hả bác . thấy bửa giờ rao bán trên mạng giá thì chát mà chưa dùng thử , bác cho biết cách độ của bác đi

Như kiểu lọc KN của SuperBike có phải không bác ?

SUp.com nói:
sport3.5 nói:

Cái KN là cái gì hả bác.

Hạng C
13/3/08
506
4
18
53
OTOHAGIANG nói:
SUp.com nói:
sport3.5 nói:

Cái KN là cái gì hả bác.

Là cái này bác à:

Em "lỡ dại" độ máy xe Grandis

Bác vào đây xem ổ của nó ạ:
http://www.knfilters.com/

Last edited by a moderator:
Hạng C
3/5/07
881
135
43
33
Nghe thiên hạ đồn tăng thêm 10-15 hp thì ra là có thật . tính mua độ cho Honda LEAD đi bình xăng lớn , xoáy nòng 150 cc . Hehe.......

Hạng C
13/3/08
506
4
18
53
bomdien nói:
Công nghệ "độ" này khác hoàn toàn nha các bác.....thằng em hồi sáng đi lắp chắc có chụp lại vài tấm cho em...mai em up lên.

Còn cái mà cha ngựa việt đưa lên thì nhìn Pro quá..chắc em hổng đủ lúa để chơi đâu.

Hố hố,.... Nó mỏng tang, nhìn như cái đồ chơi con nít ấy bác nhỉ... Trong 1 phút chắc dập thủ công cũng được chục cái!