Tập Lái
2/12/14
9
6
3
44
Saigon
www.facebook.com
Mua xe bạn bè thì yên tâm.
đời 2002 là máy 1.8 hay 2.0 bác ? ý là máy nhỏ hay lớn ?
Số sàn hay tự động ?

Chào bác Cubibmw
Xe của em tháng 7/2002, số tự động, 318i, máy 1.8 ạ!
Sự cố hôm trước là thế này, em ga gấp, nhưng lại lên dốc càu, thế nên máy rú, em đã hiểu và coi như không vấn đề gì!
Nhưng hôm qua lại gặp sự cố này, mà em chịu chưa hiểu,,các Bác giúp em nhé!
Bảng điện tử ở hiện mục hiện SỐ đang dùng là D, hiện lên cái hình giống như BÁNH RĂNG và có dấu " ! " giống như dưới hình, nhưng xe lại không di chuyển, mà phải GA mới đi, xe đi cảm giác nặng, giống như bó thắng, khi xuống xe, em cảm giác có mùi khét!

Các Bác giúp em em có phải bó THẮNG hay gặp sự cố gì không ạ! mà trước đó xe đi bình thường!
Em mới lấy BMW 318i, Xin hỏi các Bác vài điều nho nhỏ

Attachments

• Like
Reactions: Cat_forest
Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
Xe báo thắng và lỗi hộp số....bác tăt máy rồi cho nổ lại nó có hết ko hay vẫn thế...nên đi khám bác sỹ.

• Like
Reactions: B+Architects
Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Có khi nào quên nhả thắng tay không ?
Lái mới hay quên vụ này. Nhất là cái hình đã D sao còn thắng tay ?
Đi xe số tự động thì trừ khi đổ ngay đèo dốc thì cần kéo thắng tay. Chứ đậu ở nhà hay bải xe hay địa hình phẳng thì không cần. Vì để P là nó đã tự khóa hộp số rồi.
Chỉ có đi số sàn mới đậu đâu kéo thắng tay đó vì sợ trôi.

Hạng B2
2/12/10
437
335
63
Chào bác Cubibmw
Xe của em tháng 7/2002, số tự động, 318i, máy 1.8 ạ!
Sự cố hôm trước là thế này, em ga gấp, nhưng lại lên dốc càu, thế nên máy rú, em đã hiểu và coi như không vấn đề gì!
Nhưng hôm qua lại gặp sự cố này, mà em chịu chưa hiểu,,các Bác giúp em nhé!
Bảng điện tử ở hiện mục hiện SỐ đang dùng là D, hiện lên cái hình giống như BÁNH RĂNG và có dấu " ! " giống như dưới hình, nhưng xe lại không di chuyển, mà phải GA mới đi, xe đi cảm giác nặng, giống như bó thắng, khi xuống xe, em cảm giác có mùi khét!

Các Bác giúp em em có phải bó THẮNG hay gặp sự cố gì không ạ! mà trước đó xe đi bình thường!
Em mới lấy BMW 318i, Xin hỏi các Bác vài điều nho nhỏ

Bánh răng nổi chổ ký hiệu D thì em dự là bị lỗi hộp số rồi :-(

Tập Lái
2/12/14
9
6
3
44
Saigon
www.facebook.com
Có khi nào quên nhả thắng tay không ?
Lái mới hay quên vụ này. Nhất là cái hình đã D sao còn thắng tay ?
Đi xe số tự động thì trừ khi đổ ngay đèo dốc thì cần kéo thắng tay. Chứ đậu ở nhà hay bải xe hay địa hình phẳng thì không cần. Vì để P là nó đã tự khóa hộp số rồi.
Chỉ có đi số sàn mới đậu đâu kéo thắng tay đó vì sợ trôi.

Thưa Bác Cubibmw

Cái hình em chụp là lúc em dừng xe, đậu vào Gara rồi ạ!
Em hỏi cái hình "bánh răng+ !", cạnh D ấy ạ, là lý do gì mà nó xuất hiện cái hình đó, em để D dừng đèn đỏ mà đèn xanh xe không tự đi và phải GA mới đi được ạ!
Thanks Bác!

Hạng B2
29/10/14
178
82
28
43
Thưa Bác Cubibmw

Cái hình em chụp là lúc em dừng xe, đậu vào Gara rồi ạ!
Em hỏi cái hình "bánh răng+ !", cạnh D ấy ạ, là lý do gì mà nó xuất hiện cái hình đó, em để D dừng đèn đỏ mà đèn xanh xe không tự đi và phải GA mới đi được ạ!
Thanks Bác!
318 mà dấu chấm than này em nghi mô tơ chỉnh cam cụ ơi.

• Like
Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Cái bánh răng đó là lổi hộp số. Phải check mới biết lổi gì. Xem gara nào gần nhờ họ kiểm tra dùm. Nhiều khi đơn giản chỉ là bị bó thắng.
Mà tua máy vậy là bị cao nếu không có ấn ga.

• Like