18A
Tập Lái
24/4/13
37
0
0
49
TP HCM
Em cũng đã thay 1 cặp vỏ Mit Premacy LC, chạy êm hơn hẳn. Vỏ này mềm hơn nên khi bơm đủ 2,2kg mà nhìn nó hơi xẹp như thiếu hơi, không đứng bánh như vỏ theo xe.

Tập Lái
5/6/13
10
1
1
18A nói:
Em cũng đã thay 1 cặp vỏ Mit Premacy LC, chạy êm hơn hẳn. Vỏ này mềm hơn nên khi bơm đủ 2,2kg mà nhìn nó hơi xẹp như thiếu hơi, không đứng bánh như vỏ theo xe.
Vậy khi chạy chắc chao lái hơn k bác, có cần gắn thanh giằng strutbar gì gì đó cho vững k

18A
Tập Lái
24/4/13
37
0
0
49
TP HCM
lenovo700i nói:
18A nói:
Vậy khi chạy chắc chao lái hơn k bác, có cần gắn thanh giằng strutbar gì gì đó cho vững k

Cảm giác lái ko có gì khác. Em ko rành vụ thanh giằng lắm, cái này chắc chỉ dành cho mấy ông thích tốc độ thôi.

Hạng D
9/6/12
1.846
1.051
113
xe mình cũng 25k rồi mà thấy vỏ còn mới quá chừng, chưa muốn thay. Đánh dấu cái thớt này cho tương lai.

Hạng C
2/12/10
808
10
18
57
18A nói:
Vỏ này nghe nói ăn đinh dữ lắm phải không bác?

18A
Tập Lái
24/4/13
37
0
0
49
TP HCM
Vỏ cũ và bị chai rồi mới hay ăn đinh, còn vỏ này lúc mới thay em thấy chạy vài tháng cũng chẳng cần phải bơm lần nào.

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
banglangbp nói:
Xe_chuong_ga nói:
Bác cứ làm 1 bộ premacy lc đi ạ, em đảm bảo rất êm, nếu ko êm bác...tự chịu ạ!
Được cái xúi ngta làm không à nhoen

Em hỏi ké, bao lâu/ bao xa thì mình thay vỏ được vậy các bác?
He he…em xúi mà ko bậy nhóe…

Vỏ thì tùy chất lượng, điều kiện đường xá, tải trọng, cách sử dụng mà có tuổi thọ khác nhau…
Trung bình em thấy xe du lịch (chạy dịch vụ) họ chạy tới 70-80K km mới có “ý định” thay (vì vỏ còn ngon lắm!!!
)….Em thì thấy sau 40K km bộ vỏ đã trở nên cứng và ồn lắm rồi (mặc dù gai giếc vẫn còn ngon chóet!) nên thay mịa nó đi cho nó sướng …he he….

Hạng D
4/2/10
3.390
29.842
113
Bình Phước
caphocsinh.xim.vn
Xe_chuong_ga nói:
banglangbp nói:
Xe_chuong_ga nói:
Bác cứ làm 1 bộ premacy lc đi ạ, em đảm bảo rất êm, nếu ko êm bác...tự chịu ạ!
Được cái xúi ngta làm không à nhoen

Em hỏi ké, bao lâu/ bao xa thì mình thay vỏ được vậy các bác?
He he…em xúi mà ko bậy nhóe…

Vỏ thì tùy chất lượng, điều kiện đường xá, tải trọng, cách sử dụng mà có tuổi thọ khác nhau…
Trung bình em thấy xe du lịch (chạy dịch vụ) họ chạy tới 70-80K km mới có “ý định” thay (vì vỏ còn ngon lắm!!!
)….Em thì thấy sau 40K km bộ vỏ đã trở nên cứng và ồn lắm rồi (mặc dù gai giếc vẫn còn ngon chóet!) nên thay mịa nó đi cho nó sướng …he he….
Thì em có nói bác xúi bậy đâu nè. Chỉ nói xúi thôi mà :D
Xe em đi ít chắc cũng để tầm <50k thay là được nhỉ

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Hi hi, em cũng muốn thay bộ vỏ Michelin Primacy đó lắm, chỉ đợi bộ Goodyear này cũ cũ tý là làm luôn….