Hạng D
4/8/09
2.536
45
48
Lyson1 nói:
Túm lại là xe em chạy 25k thay đc chưa ạ? và thay thì thay loại nào? giá cả? bác Xe chuồng gà 4 vấn em xíu coi [:O]
Mịa, chạy càng ngày nó càng...ồn.
25k thay uổng quá bác.. Michelin Premacy LC cũng được, nhưng Michelin mới ra dòng Premacy 3ST mới đó bác, coi review trên này ghiền quá. Đợt tiếp em cũng thay. Giá bác coi ở đây nhé http://www.michelin.vn/Products-Services/Car-SUV-LT/passenger_car/size.html?summer=Primacy%203%20ST

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
hailua80 nói:
Xe_chuong_ga nói:
25K thay hơi phí…..mà đã ghét thì chơi luôn!!! Hi hi…..

À quên, giá 3.4-3.5 chai gì đóa cho 1 em, 1 bộ thì bác tự nhân lên nhóe…..
Chà, cũng tốn nhiều đạn há bác chuồng gà.
Bộ lốp theo xe của em vẫn đang còn mới nguyên, chắc cũng phải được thêm khoảng 15k km mới phải thay.
Mâm 17” mà bác, tòan vỏ đắt ko à….Rẻ nhất cũng phải 2 chai mấy rùi….chơi hàng hiệu thì càng mắc nữa….hic hic….Nhìn vỏ cho mâm 15” 16” thấy phát thèm, nhiều khi bằng có ½ à….

Hạng D
4/8/09
2.536
45
48
Xe_chuong_ga nói:
hailua80 nói:
Xe_chuong_ga nói:

Bộ lốp theo xe của em vẫn đang còn mới nguyên, chắc cũng phải được thêm khoảng 15k km mới phải thay.
Mâm 17” mà bác, tòan vỏ đắt ko à….Rẻ nhất cũng phải 2 chai mấy rùi….chơi hàng hiệu thì càng mắc nữa….hic hic….Nhìn vỏ cho mâm 15” 16” thấy phát thèm, nhiều khi bằng có ½ à….
Bác nhìn thèm vậy hỏi bác ngoại trừ lúc thay vỏ thì chạy 17" rồi có chịu chạy 15 hay 16" ko :D.

Tập Lái
5/6/13
10
1
1
Xe_chuong_ga nói:
hailua80 nói:
Xe_chuong_ga nói:

vậy thì đổi xuống mâm 16:
Xe_chuong_ga nói:
hailua80 nói:
Xe_chuong_ga nói:

vậy thì đổi xuống mâm 16" để mua lốp cho rẻ mà đi bác chuồng gà

Tập Lái
5/6/13
10
1
1
Xe_chuong_ga nói:
Nói cho cùng nhà SX có lý của họ, ở đây là 1 sự đánh đổi thôi: Mâm 17” thì ồn và xóc…..Nhưng: mâm 17” đẹp hơn, tăng tốc ngọt hơn, phanh gấp chắc hơn, bị nổ lốp ít nguy hiểm hơn, vào cua sướng hơn….và tiền mua lốp cho mâm 17” nhiều hơn!!!

Tóm lại cứ vậy mà chạy….kệ mịa nó….he he….
ở vũng sình đường đẹp thì kệ mịa nó đc chứ ở sg hay bảo lộc mà kệ mịa nó sao đc, ồn vãi tè

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
lenovo700i nói:
Xe_chuong_ga nói:
Nói cho cùng nhà SX có lý của họ, ở đây là 1 sự đánh đổi thôi: Mâm 17” thì ồn và xóc…..Nhưng: mâm 17” đẹp hơn, tăng tốc ngọt hơn, phanh gấp chắc hơn, bị nổ lốp ít nguy hiểm hơn, vào cua sướng hơn….và tiền mua lốp cho mâm 17” nhiều hơn!!!

Tóm lại cứ vậy mà chạy….kệ mịa nó….he he….
ở vũng sình đường đẹp thì kệ mịa nó đc chứ ở sg hay bảo lộc mà kệ mịa nó sao đc, ồn vãi tè

Vậy là bác mua nhầm xe rồi….
Ở Đà Lạt phải mua cái Ford Ranger mới thích hợp…..Đường kinh quá, Forte gặp đường lọai này là em nó lè lưỡi ra….!

Em đi Đà Lạt về, vừa ê ẩm hết cả người, vừa thương con xe….

Hạng B2
29/8/12
191
20
18
Em thấy mâm 16' cũng đâu có rẻ hơn mấy, năm ngoái em mua 4 vỏ mit cho con mondeo cũng hết hơn 11 chai mà.

Hạng D
13/1/13
1.212
10
38
Mic 215/45/R17 báo giá có 2tr9 à, hôm trước hỏi anh Hải thay Goodyear là 3tr2. Vậy thay Mic vừa ngon vừa rẻ.