Hạng B2
27/2/07
164
1
16
RE: Em muốn dùng điện thoại cố định không dây+Internet

Trích đoạn: vutranuy

Trích đoạn: hailua_dichat

nhưng thằng evn thì phủ sóng rộng nhất ( cho đến thời điểm này)
thì phải

Đúng là EVNTelecom đã phủ sóng 64 tỉnh thành, nhưng vì bị hạn chế số cổng kết nối quốc tế nên tốc độ truy cập bằng máy E-Com không được nhanh cho lắm và thường bị.....out. Hiện EVN đang đầu tư một đường cáp quang biển với dung lượng khoảng 3G, chắc sau này tốc độ kết nối sẽ ổn định hơn. Còn truy cập có dây thì tốc độ EVN là nhanh nhất vì hai đường cáp quang trên đường dây 500kV Bắc Nam là do EVN đầu tư và sử dụng.
Thông tin thêm là EVN cũng đã thử nghiệm thành công dịch vụ Wimax với bán kính 10km, hy vọng sau này đi đâu mang laptop cũng có mạng để xài.Em hóng hớt tí vậy là vì em mới xin nghỉ khỏi EVN khoảng 3 tháng thôi, và trước khi nghỉ em phụ trách khâu ADSL ạ.
Chúc bác hai một ngày vui vẻ!

cái wimax này hấp dẫn đây, không biết bây giờ đã có chưa ạ ?

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
RE: Em muốn dùng điện thoại cố định không dây+Internet

Trích đoạn: euro car

à, nếu S-Fone mà có dịch vụ này ở Biên Hòa thì tốt cho em quá. Vì ở nhà đã kéo cái dây ADSL, bây giờ ra văn phòng cũng lại xin cái thủ tục kéo dây thấy oải quá. Mệt cho cơ chế xin cho. Nên em tính dùng cái điện thoại không dây này để dùng Internet cho tiện. Sau này có di dời văn phòng đi đâu cũng không mất số. Em có ghé 1 đại lý EVNTelecom để hỏi đăng ký cái E-Com, nhưng chú ấy bảo bây giờ cái máy dùng được Internet hết nhập về nữa rồi, nên mới nhờ có bác nào dư sài cho em dùng tạm với:)
Em thừa 1 cái, có cả dây cáp luôn, bác thích thì em xin 1 chầu cafe:D. Cái của em ĐK số SG, tầm phủ sóng lý thuyết CDMA là 50km. Lúc trước em hay để trong xe, lên đến Dĩ An thì gọi lúc được lúc không nên e rằng Biên Hoà sẽ khó sử dụng.