Hạng D
9/1/06
2.596
11.560
113
HCM
Em đang muốn dùng 1 cái máy điện thoại cố định không dây như: Home-Phone, G-Phone, E-Com để có thể sài Internet trên đó luôn cho tiện. Vì hiện nay, đi đâu cũng kéo dây bất tiện quá. Nhưng em có ghé 1 số đại lý của vài nhà cung cấp này thì báo là bây giờ không còn loại máy này nữa. Có bác nào biết ở đâu còn để em đăng ký với, hoặc có bác nào dư sài , cho em xin 1 cái ạ

Em đang ở Biên Hòa-Đồng Nai.

Chân thành cảm ơn các bác giúp đỡ.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.376
113
RE: Em muốn dùng điện thoại cố định không dây+Internet

Home Phone và G-Phone thì chưa dùng được Internet (ít nhất là đến thời điểm này). E-Com thì tốc độ rất căng. Nếu bác muốn dùng Internet di động thì nên dùng GPRS (đề xuất là Viettel gói cước Ciao) hoặc CDMA của S-Fone.

VETERAN
15/3/05
731
10
0
Cà Mau

Trích đoạn: otosaigon

Theo đánh giá thì thằng Sfone là có tính ổn định nhất ! :D
nhưng thằng evn thì phủ sóng rộng nhất ( cho đến thời điểm này)
thì phải

Hạng D
9/1/06
2.596
11.560
113
HCM

à, nếu S-Fone mà có dịch vụ này ở Biên Hòa thì tốt cho em quá. Vì ở nhà đã kéo cái dây ADSL, bây giờ ra văn phòng cũng lại xin cái thủ tục kéo dây thấy oải quá. Mệt cho cơ chế xin cho. Nên em tính dùng cái điện thoại không dây này để dùng Internet cho tiện. Sau này có di dời văn phòng đi đâu cũng không mất số. Em có ghé 1 đại lý EVNTelecom để hỏi đăng ký cái E-Com, nhưng chú ấy bảo bây giờ cái máy dùng được Internet hết nhập về nữa rồi, nên mới nhờ có bác nào dư sài cho em dùng tạm với:)

18/9/04
3.594
90.376
113

Trích đoạn: hailua_dichat

thì phải
Đợt vừa rồi tôi xài thử dịch vụ GPRS của Viettel và Vinaphone tại đảo Vân Đồn (Quảng Ninh). Kết quả là mạng Viettel nhanh và ổn định hơn của Vinaphone nhiều và đặc biệt là miễn phí! :D

Còn S-Fone thì nghe nói là nhanh hơn GPRS nhưng chỉ đạt được tốc độ tối đa (2,4 Mbps) tại TP. HCM và Hà Nội. Còn các tỉnh ngoài thì chỉ đạt được 113 kbps.

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Trích đoạn: tuandq

Trích đoạn: hailua_dichat

thì phải
Đợt vừa rồi tôi xài thử dịch vụ GPRS của Viettel và Vinaphone tại đảo Vân Đồn (Quảng Ninh). Kết quả là mạng Viettel nhanh và ổn định hơn của Vinaphone nhiều và đặc biệt là miễn phí! :D

Còn S-Fone thì nghe nói là nhanh hơn GPRS nhưng chỉ đạt được tốc độ tối đa (2,4 Mbps) tại TP. HCM và Hà Nội. Còn các tỉnh ngoài thì chỉ đạt được 113 kbps.
Bác tuandq cho em hỏi là nếu dùng Internet với Viettel thì ngoài phải đăng ký gói cước Ciao thì phải mua thêm thiết bị gì nữa không? Giá của gói cước / tháng? Cảm ơn bác nhiều.

18/9/04
3.594
90.376
113

@buglover: Gói cước Ciao là gói cước trả trước có mức cước GPRS khá là rẻ. Thông tin bác xem thêm ở đây: http://mobile.vietteltelecom.vn/home/cost.package.type.detail.jsp?id=122
Bác cứ mua SIM về rồi lắp vào máy điện thoại và kết nối với máy tính rồi quay số như đối với modem. Cách kết nối và đặt cấu hình tùy thuộc vào từng đời máy. Tôi thì khoái dùng máy của Motorola kết nối với máy tính bằng cable USB và điều khiển bằng chương trình Motorola Phone Tools.

Last edited by a moderator:
Hạng D
12/12/03
2.829
3.731
113
Vietnam

USB của Sfone đi bác.... tiếp thị cho bạn làm bên . Nếu bác muốn..e nhờ e nó mua USB cho bác...rẻ được 1 số á...

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Trích đoạn: tuandq

@buglover: Gói cước Ciao là gói cước trả trước có mức cước GPRS khá là rẻ. Thông tin bác xem thêm ở đây: http://mobile.vietteltelecom.vn/home/cost.package.type.detail.jsp?id=122
Bác cứ mua SIM về rồi lắp vào máy điện thoại và kết nối với máy tính rồi quay số như đối với modem. Cách kết nối và đặt cấu hình tùy thuộc vào từng đời máy. Tôi thì khoái dùng máy của Motorola kết nối với máy tính bằng cable USB và điều khiển bằng chương trình Motorola Phone Tools.
Cảm ơn bác. Để em thử cái này xem sao.