Tập Lái
3/3/14
6
1
0
Em chào các anh chị,
Em là thành viên mới,như tiêu đề trên các anh chị có thể chỉ cho em biết nên gắn camera hành trình ở đâu và loại nào là phù hợp nhất?xe em là X3 2011. Sẵn tiện cho em hỏi luôn là kiểm tra xe(thay nhớt,nước,lọc...) ở gara nào có uy tín trên OS mình với luôn nhé. Em xin chân thành cảm ơn mọi ý kiến của các lão tiền bối.
Thân.

• Like
Reactions: minhtv2000
Tập Lái
8/1/14
14
6
3
Bac ghe cua hang Phuong bien -111 ly tu trong quan 5 de gan nhe - gia ca , bao hanh o do cung Ok.
kiem tra xe thay nhot,loc -Gara minh thanh -duong xo viet nghe tinh -khuc doi dien so thu -trong cong ty minh thanh cong Ok -bac tham khao nhe,

Hạng B1
2/4/13
79
1
8
Gắn con 910 em thấy ok. Con này đủ chức năng, có hiển thị hành trình qua google map. Cảnh báo quá tốc độ bằng tiếng việt. Có ghi tốc độ hiện thời của xe. ( không chắc lắm, nhưng cũng có cái để nói được tụi ăn vạ đổ thừa mình chạy quá tốc độ khi va chạm).
Bữa em gắn ở bác Quang Diệu, khá vui vẻ và nhiệt tình.

• Like
Reactions: minhtv2000
Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
Xe e chưa có cái này...e cũng đang tính gắn đây,ngồi hóng các bác.

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
LeVanAnhTuan nói:

Gắn đi anh, tránh được nhiều phiền toái lắm. Giờ họ đi dây gọn gàng vào trong taplo. Không cần dùng ổ mổi thuốc. Khi anh đề xe chạy là nó tự quay. Còn khi tắt máy camera tự tắt trong khoảng thời gian 5-10 phút ( chỉnh được). Tránh xe máy tự quẹt mình hay mấy thằng xỉn hoặc mấy thằng đi bộ băng đại cái vù qia đường ăn vạ, tránh được CA thổi đểu . Nói mình vượt đèn đỏ hay cán vạch này nọ ...
Em giới thiệu thêm cho bác là nên gắn HUD nữa. Hiện thị tốc độ ở kính lái như máy bay chiến đấu luôn.
Chạy quá tốc độ có báo, đi hơn 60 km/h anh sẽ thấy rất tiện nghi. Đở phải liếc mắt xuống nhìn đồng hồ ( gây mất tập trung 3 giây ). Ở đây giá hình như hơn 2.4T, bác cần em ship dùm bác 1.4T thoai.

Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
cubibmw nói:
LeVanAnhTuan nói:

Gắn đi anh, tránh được nhiều phiền toái lắm. Giờ họ đi dây gọn gàng vào trong taplo. Không cần dùng ổ mổi thuốc. Khi anh đề xe chạy là nó tự quay. Còn khi tắt máy camera tự tắt trong khoảng thời gian 5-10 phút ( chỉnh được). Tránh xe máy tự quẹt mình hay mấy thằng xỉn hoặc mấy thằng đi bộ băng đại cái vù qia đường ăn vạ, tránh được CA thổi đểu . Nói mình vượt đèn đỏ hay cán vạch này nọ ...
Em giới thiệu thêm cho bác là nên gắn HUD nữa. Hiện thị tốc độ ở kính lái như máy bay chiến đấu luôn.
Chạy quá tốc độ có báo, đi hơn 60 km/h anh sẽ thấy rất tiện nghi. Đở phải liếc mắt xuống nhìn đồng hồ ( gây mất tập trung 3 giây ). Ở đây giá  hình như hơn 2.4T, bác cần em ship dùm bác 1.4T thoai.
Vote cho bác...để e làm xong dàn phuộc,thước lái,béc phun...rồi tới mấy cái đó...đang đợi bộ Koni FSD về.hy vong AE về sớm e cho làm cùng lúc lun...

Tập Lái
3/3/14
6
1
0
E thay dong vision drive VD 8000hds loai nay nho gon ma k biet chat luong duoc k nhi?(sr mod e ol bang dt)

Hạng D
24/7/12
4.193
13.266
113
X3 đẹp nhất gắn em Blackvue DR550, nhỏ gọn không mh , xem clip bằng tablet hay smartphone rất pro ??trên OS mình có bác TIN TIN pp em này thì phải.

Tập Lái
6/11/11
2
2
18
35
taplaixee nói:
Gắn con 910 em thấy ok. Con này đủ chức năng, có hiển thị hành trình qua google map. Cảnh báo quá tốc độ bằng tiếng việt. Có ghi tốc độ hiện thời của xe. ( không chắc lắm, nhưng cũng có cái để nói được tụi ăn vạ đổ thừa mình chạy quá tốc độ khi va chạm).
Bữa em gắn ở bác Quang Diệu, khá vui vẻ và nhiệt tình.

Cám ơn bác taplaixee đã ủng hộ bên e
Bên e hiện tại kinh doanh 2 mặt hàng camera hành trình,
Loại có màn hình 2,3 inch (DVR 910) đi kèm, để mình có thể lấy ra đối chiếu với mấy anh.
Loại này có Google map, hiển thị tốc độ, GPS, cảnh báo tốc độ bằng Tiếng việt
Giá chỉ 3,4 tr

Còn 1 loại camera Blackvue HD550 và HD500, loại không có màn hình, nhỏ gọn và truy xuất qua wifi

Bác bác xem link e úp cho rõ sản phẩm

http://www.otosaigon.com/forum/Support-Nhung-dieu-ban-chua-biet-ve-camera-Hanh-Trinh-DVR-910-GPS-m8294225.aspx

Chúc các bác ngày mới vui vẻ