Hạng F
9/3/06
6.463
3.478
113
Sì Gòn
em này là Samsung (đầy đủ Renault Samsung vì hợp tác), chứ không phải Tàu Khựa nha, mấy bán phán thế tội nghiệp Samsung lắm

Hạng C
14/6/09
574
0
16
41
manhcuong nói:
Xe đẹp, giá tốt. Sao không thấy nhập về vậy nhỉ?

Hôm em post thì thấy có 1 em này, nhưng bữa nay thì có nhiều rồi..
Nhìn em ấy cũng xứng đồng tiền bát gạo ấy chứ...

Hạng B2
4/6/08
413
0
0
Đà Nẵng
King_vs_Chelsea nói:
Em cũng thấy em này rồi...xấu quắc à! :D 644 triệu em mua Kia Forte đi mà đẹp hơn !!!

kia forte làm gì có giá đấy bác,giá đấy em đi mua 1 chiếc altis hoặc civic 2.0 mà được hơn nhiều,kia forte chỉ tầm 28k thôi bác ợ

Hạng C
14/6/09
574
0
16
41
spirit_of_estasy nói:
King_vs_Chelsea nói:
Em cũng thấy em này rồi...xấu quắc à! :D 644 triệu em mua Kia Forte đi mà đẹp hơn !!!

kia forte làm gì có giá đấy bác,giá đấy em đi mua 1 chiếc altis hoặc civic 2.0 mà được hơn nhiều,kia forte chỉ tầm 28k thôi bác ợ

Bác nói rất đúng...
Theo em thì có thể cân nhắc em này với em cerato Koup có vẻ được hơn, nếu là em thì em chọn koup.
Nhưng về form xe thì em này thuộc dạng sedan lịch lãm..hehe, giá artis 2009 hơi cao hơn đấy nha, đi civic có vẻ hợp lý hơn.. :D

Chi Hội Phó GMFC
12/1/07
504
1
0
Nhìm bề ngoài thì cũng đẹp đó, nhưng không biết nội thất và các thiết bị khác ra sao, có bác nào biết xin cho tý thông tin.

Tập Lái
20/6/10
11
0
0
manhcuong nói:
Xe đẹp, giá tốt. Sao không thấy nhập về vậy nhỉ?

Giá nào tốt bác? 644 a? SM3 full chỉ dưới 500 thôi.
Thực ra con này mấy chu đi Hàn về kể bọn Kim châm chim nó chạy nhiều lắm. Còn có SM5 Và SM7 là sedan cỡ trung và cỡ lớn (có con SUV nữa em không nhớ tên). Seri 3,5,7 nghe na ná như Bi, nhưng thực chất là liên doanh Renault/Samsung/Nissan, trong đó thiết kế của R, máy của N và nội ngoại thất của S.

Tập Lái
20/6/10
11
0
0
Giá ở Hàn thì có trên này, tính băng won : renaultsamsungm.com/main/index.jsp

Giá ở Việt thì SM3 khoảng 450 đến 550 tr tuỳ phiên bản , hộp số và option. SM5 giá khoảng 1tỷ tròn. SM7 chưa thấy bán.

Tập Lái
20/6/10
11
0
0
Chú này đúng là độc thật, tìm mãi không thấy thông tin tiếng Anh ngoài Wiki. Thôi nếu không đọc được tiếng Kim các bác đọc tạm hộ em tiếng Tây Ban Nha renaultsamsung.cl
May mà nó còn ghi giá đô chứ ghi bằng peso thì bố em cũng chẳng biết đường nào mà lần
Em không promote cho thằng này nhưng em thấy nó hay hay, máy móc lại của Nissan chắc là bền. Em nghĩ đây là một lựa chọn đáng để ý cho người Việt trong bối cảnh đám liên doanh còn làm ăn luộm thuộm.