Hạng C
27/3/18
701
316
63
38
ra hãng lái thử xe đi là cảm nhận dc liền, chứ ve ngoại hình mỗi ng 1 ý thích,nhưng con CRV ngoại hình góc cạnh nam tinh hơn,nội thất cung thì tuy sở thích,quan trong la lên lái thư cam nhân đô êm mươt,nhất là độ cach âm ở tôc độ thấp và cao :p:p:p,nhung dao này CRV luôn đưng đầu phân khuc, xe nhâp khẩu đưng đau phân khuc thi phải thỏa mãng khách hàng lắm thì CRV hang mới về đều đều tới tay khach hang, :p:p:p

Hạng C
27/3/18
701
316
63
38
vào box honda hỏi thì sao mua được cx5
còn e lại khuyên bác lấy santafe vì giá crv cao quá
tôi ko biết bác so sanh kiểu gì mà nói giá CRV cao hơn STF, CRV co 3 phien ban E,G,L.STF cung co 3 phiên bản máy xăng,vây thi bac chỉ cái đai ly nào bán giá STF gia re hơn tương ưng tưng phiên bản để cho các ae tren OS này sắp mua xe để tham khảo thêm ve giá:):):):)

Hạng D
6/8/16
2.420
18.366
113
mỗi xe có điểm mạnh yếu riêng... nếu chỉ tính theo tiêu chí value of money thì em thấy CX-5 hơn nhiều... thằng Honda set giá ăn dầy gớm

Hạng C
15/8/17
688
453
63
36
Ý kiến cá nhân :Không ủng hộ CRV vì Honda nó hút máu dân mình ghê quá

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
tôi ko biết bác so sanh kiểu gì mà nói giá CRV cao hơn STF, CRV co 3 phien ban E,G,L.STF cung co 3 phiên bản máy xăng,vây thi bac chỉ cái đai ly nào bán giá STF gia re hơn tương ưng tưng phiên bản để cho các ae tren OS này sắp mua xe để tham khảo thêm ve giá:):):):)
t nói crv cao hơn stf bao giờ
t nói giá nó cao thôi nhé
Mà stf là phân phúc cao hơn crv. trong khi 2 xe bản thấp nhất chênh nhau khoảng 10tr, có thể coi giá ngang nhau ko
Vậy giá ngang nhau mà stf phân khúc cao hơn, thì t nói có đúng ko?

9/5/16
4.032
4.180
113
Bình Phước
Lúc mua xe em cũng phân vân giữa xe 5 + 2 và 5 chỗ
Em đi xem tất cả các hãng:
1.Nissan X-trail : mẫu mã ko được đẹp bị cuối dòng đời mà giá ko OK trong khi nước ngoài đã có bản nâng cấp đẹp hơn.
2.Mit Outlander 2.0 premium: mẫu mã và giá quá hợp lý nhưng bị nội thất quá già so với em.
3.Huyndai San và Tucson : San thì mẫu ko thay đổi qua nhiều năm chỉ thiết kế lại đèn, Tucson mẫu mới nhìn Hiện đại hơn nhưng bx ko thích xe Hàn
4. Honda CRV : em cũng rất thích và OK nhưng khi xuống tiền thì đi 2 đại lý ko có xe nếu muốn lấy sớm thì phải thêm tiền mua phụ kiện mà đại lý báo tới t2 -2019 mới giao xe nên thôi
Cuối cùng em quyết định chọn CX5 2.0 tiết kiệm được 200tr so với CRV, ban đầu thấy hơi thiếu vì chỉ có 5 chỗ nhưng đc cái là trang bị đầy đủ tiện nghi và trẻ trung, tới giờ đi đc hơn 10 ngàn km rồi cảm thấy xe đáp ứng đủ nhu cầu vì nhà ko mấy khi đi full 5 chỗ
5 ý mà ông anh của bác nêu thì theo em thấy chưa đúng.
1. Xe ồn : do mặt đường của mình ko tốt, có một số đoạn đường láng thì xe chạy rất êm.
2. Xe ì : mình thấy cái này tuỳ vào người chạy
3. Xe ngồi khoang lái chật : chắc ông anh bác cao và mập chứ mình thì ngồi rất thoải mái ( mình nặng 62kg cao 1m67)
4. Xe ngồi ghế sau tưng : mình chưa bao giờ ngồi nên chưa biết đúng ko
5. Ghế da có mùi hôi khó chịu : cả nhà em ko thấy ai nói là có mùi khó chịu chắc là em hên do xe em ko bị hôi
Chúc bác chọn được chiếc xe ưng ý.
Có người thật việc thật còm ment rồi đây. các dư luận viên của hòn đá bớt ném đá đối thủ một cách thô thiển như vậy đi nhé. Nhìn các anh kinh doanh cái kiểu chụp giật hồi tháng 7 năm ngoái mà đến nãn. Giờ lại lên đây đem bài gây war trên này.
P/S: Cái thằng chủ thớt cũng tào lao, chuyện của ông anh, ông chú gì mà chỉ nghe nói đã lên đây viết lách linh tinh. không có một sự so sánh rõ ràng nào. nhảy vào là auto chê ngay. Nếu mà nó lỡm khởm vậy thì hãng Mazda chết ngắc từ lâu rồi chứ đâu sống đến giờ