Hạng C
30/5/10
599
433
63
Bienhoa
Ông này sale chắc. Dìm thô vãi chưởng.
Con Sò khá ngon và rẻ, sao ít bác mua thế nhỉ?
Mình cũng thắc mắc sorento rẻ và rộng rãi ,có vẻ ngon sao ít người mua nhỉ , hình như giàn phuộc nhún ko tốt hay bị sệ đít thì phải

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Lúc mua xe em cũng phân vân giữa xe 5 + 2 và 5 chỗ
Em đi xem tất cả các hãng:
1.Nissan X-trail : mẫu mã ko được đẹp bị cuối dòng đời mà giá ko OK trong khi nước ngoài đã có bản nâng cấp đẹp hơn.
2.Mit Outlander 2.0 premium: mẫu mã và giá quá hợp lý nhưng bị nội thất quá già so với em.
3.Huyndai San và Tucson : San thì mẫu ko thay đổi qua nhiều năm chỉ thiết kế lại đèn, Tucson mẫu mới nhìn Hiện đại hơn nhưng bx ko thích xe Hàn
4. Honda CRV : em cũng rất thích và OK nhưng khi xuống tiền thì đi 2 đại lý ko có xe nếu muốn lấy sớm thì phải thêm tiền mua phụ kiện mà đại lý báo tới t2 -2019 mới giao xe nên thôi
Cuối cùng em quyết định chọn CX5 2.0 tiết kiệm được 200tr so với CRV, ban đầu thấy hơi thiếu vì chỉ có 5 chỗ nhưng đc cái là trang bị đầy đủ tiện nghi và trẻ trung, tới giờ đi đc hơn 10 ngàn km rồi cảm thấy xe đáp ứng đủ nhu cầu vì nhà ko mấy khi đi full 5 chỗ
5 ý mà ông anh của bác nêu thì theo em thấy chưa đúng.
1. Xe ồn : do mặt đường của mình ko tốt, có một số đoạn đường láng thì xe chạy rất êm.
2. Xe ì : mình thấy cái này tuỳ vào người chạy
3. Xe ngồi khoang lái chật : chắc ông anh bác cao và mập chứ mình thì ngồi rất thoải mái ( mình nặng 62kg cao 1m67)
4. Xe ngồi ghế sau tưng : mình chưa bao giờ ngồi nên chưa biết đúng ko
5. Ghế da có mùi hôi khó chịu : cả nhà em ko thấy ai nói là có mùi khó chịu chắc là em hên do xe em ko bị hôi
Chúc bác chọn được chiếc xe ưng ý.

Thứ nhất cx 5 ồn là đúng: bác nói đường láng thì rất êm, vậy con morning cũng êm nhé. Tóm lại trong phân khúc cx gần như là ồn nhất. bác phải ngồi thử outlander và tucson thì mới biết cx5 ồn ntn
Thứ 2: cx5 ko phải là ì. chính xác
Thứ 3: Cx 5 Khoang lái ko trật
Thứ 4: ghế sau tưng là sai, Vì ghế sau của cx5 ngồi bồng bềnh khá là khó chịu
Thứ 5: Ghế da mới thì con nào cũng mùi thôi, ko quan tâm lắm

Tập Lái
25/11/18
31
15
8
42
Nói chung thích xe nào thì lượm xe đó thôi ,gia đình em 3 người em cũng từng lăn tăn tucson 2019 bản thường ,outlender cuối cùng em chốt cx5 2.0 sx 2019 lý do :
- giá vừa túi tiền nhà em lăn bánh 915 triệu (md cộng hòa )
- mua xe ko phải để đua nên 2.0 đi ngon rồi .
- dịch vụ chu đáo
- quan trọng nhất là vợ em thích :) vợ thích là phải mua :)
ghế sau em thấy ổn mà sao mấy bác chê thế :)
em thấy xe mới nên xe nào mùi da cũng giống nhau

Hạng B2
20/4/19
112
65
28
26
rướn xíu lên Peugeot 3008 đi bác, bên em đang có chương trình khuyến mãi lớn cho dòng này, có gì bác nào quan tâm thì gọi 0896 627 313 cho em để em đem xe tận cửa cho các bác lái thử nhé
Em nên chọn Mazda CX-5 hay Honda CR-V?
:D

Attachments

Hạng C
15/8/17
688
453
63
36
honda hay thằng nào cũng hút máu hết bác ơi, người ta ko hút bằng cách này thì bằng cách khác.
Ok nhưng nó hút ghê quá từ hai bánh đến bốn bánh (từ bình dân co đến giàu có )

Hạng B2
14/9/10
457
196
43
Mệt. Ưng mắt xe nào thì mua xe đó. Xe nào cũng cũng có ưu và khuyết điểm thì cãi nhau tới tết Congo. Còn ai chê quá thì giỏi đập thùng Cullinan mà chạy.

Hạng B2
7/11/16
220
96
28
Sao ko nghiên cứu peugout 3008
e thấy dáng đẹp, nội thất cực đẹp luôn
cx5 đi chòng chành lắm
crv thì form xấu, nhìn cục mịch thô thô