Hạng B2
13/8/16
128
236
43
42
trong các xe SUV 7 chỗ thì PSAN là xe có chiều ngang nhỏ nhất (1835), chẳng hiểu đội thiết kế nghĩ gì mà lại để cỗ máy 3.0 thân hình bé tẹo như vậy.
Xời ơi được 1835 đã tốt, 1815 thôi nhé cụ mình.

Hạng B1
28/11/17
59
18
13
44
Không biết bác chạy ev bi chưa hay các dòng máy dầu đời mới gần đây của ford ntn, em chia sẻ là mùi dầu chỉ bị lọt vào khoang xe khi đỗ xe mở cửa ở khu vực kín gió, còn khi đã vào xe rồi thì không khác máy xăng, mùi xe mà nếu có thể ai đó khó chịu là mùi da của nội thất.
Nên nếu nói đi xe diesl đời mới bây giờ không bị ám mùi hoàn toàn chính xác.
Vấn đề chính cần phải làm quen là cảm giác lái trên máy dầu là phải thích nghi và learning cái đó.
các xe máy dầu nhập và sản xuất trong nước từ tháng 1 năm 2018 đều phải tuân thủ tiêu chuẩn động cơ euro 4 và hiện nay chỉ có Petrolimex bán diezen tiêu chuẩn euro 5 phục vụ động cơ euro 4. nếu sử dụng diezen euro 5 thì mùi sẽ bớt rất nhiều.

• Like
Reactions: CD2345
Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Càng nhìn càng thấy cái đuôi nó xấu , gét nhất cái ghế 3 nó có 1/2 ghế FT để cái vali xong ko để giỏ balo lên trên đc :(

• Like
Reactions: CD2345
Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Ốp gỗ thêm có ok được như PSAN đời 2017 ko các bác và nên ốp ko ốp ở đâu ok. Thanks các bác

Hạng B2
12/8/15
180
3.755
93
saigon
Vẫn có rất nhiều người cứ phán PSAN rộng rãi hơn FT không biết cơ sở từ đâu , hay thích thì nói , cứ Mit thì phải tốt hơn FT .

Mit bao h cũng tốt hơn các xe khác, đi trước công nghệ từ 5-7 năm

Em nên chọn Mitsubishi Pajero Sport hay Ford Everest (đều là xe mới bản full)

Hạng D
23/8/08
3.138
1.831
113
45
Càng nhìn càng thấy cái đuôi nó xấu , gét nhất cái ghế 3 nó có 1/2 ghế FT để cái vali xong ko để giỏ balo lên trên đc :(
Đuôi xấu nhưng đẹp hơn Fortuner đó bác, em thấy cái đèn hậu của Fortuner nó bị xiên vào phía giữa xe quá nhiều. Em thích đèn hậu xe làm gọn và bé chứ không thò ra thừa thãi chơi vơi (bố cục thiếu chặt chẽ).
Cái kéo cửa nó có chặn việc kê tay trái lên tỳ khi lái xe không bác? Chứ lái mà không có bệ tỳ bên trái/phải thì hơi mệt.

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Đuôi xấu nhưng đẹp hơn Fortuner đó bác, em thấy cái đèn hậu của Fortuner nó bị xiên vào phía giữa xe quá nhiều. Em thích đèn hậu xe làm gọn và bé chứ không thò ra thừa thãi chơi vơi (bố cục thiếu chặt chẽ).
Cái kéo cửa nó có chặn việc kê tay trái lên tỳ khi lái xe không bác? Chứ lái mà không có bệ tỳ bên trái/phải thì hơi mệt.
Nó quá xấu, quá thừa và quá vướng luôn bác , ko thể để tay được và muốn điều chỉnh cửa kính phải quẹo cái cổ tay vào rất vướng víu khó chịu.

• Like
Reactions: adng and nthson
Hạng B2
10/10/15
297
242
43
46
Xe nói chung là rất good tại sao luôn lọt vào top thế này, Mit ơi là Mit xem lại đi
https://news.otofun.net/10-xe-ban-e-nhat-thang-112018-15829.html
Thằng phát triển sản phẩm hoặc thằng giám đốc bán hàng của mít ngu như dog. Đưa sản phẩm về nhất là con psan toàn rơi vào tình trạng nửa mùa, được cái nọ mất cái kia. Tỷ dụ như con psan máy dầu thì đưa về mỗi bản một cầu, hay con psan 4x4 xăng lại còn phân biệt pre với std. Nhiều khi muốn bỏ thêm tiền mà del được. Thêm thắt cho nó hoàn chỉnh đáng del bao tiền, lại còn bày đặt phân khúc ra vẻ này nọ, đã ế còn del biết đường.