Hạng B2
4/11/13
257
313
63
Nếu chủ yếu đi đường dễ đi thì Santa sắt. Santa Sắt hơn hai con kia ở khoản máy bốc và êm hơn. Nhưng cách âm gầm và tiếng lốp thì Santa k bằng hai xe còn lại. Lưu ý khi đi đường sóc và nhiều ổ gà thì Santa nuốt ổ gà êm hơn, hai xe còn lại khá tâng, đôi khi hành khách bị tâng đụng đầu lên trần xe là bình thường.
E đi Ev AT đời 2012, xe e mua mới còn xe cũ thì e ko chắc. Công nhận là e nó xài nhíp thì ko êm thật. Chứ đụng đầu thì chưa bao giờ ạ. F1 nhà e, e lót ổ cho nằm ở hàng 3 ngủ mạch từ nhà lên tới Đà Lạt (Hơn 300km). Xe dài đi nội thành khá bất tiện chứ đi đường trường thì khỏe. Mẹ e bị say xe thuộc hàng cao thủ mà đi còn ko say nhé. Nói chug xe dầu thì phải chấp nhận có mùi nhưng ngồi trong xe ko ngửi thấy, option xe chả có gì, cơ bản thôi (Lúc e mua xe cũng chả nghiên cứu gì do nghĩ đơn giản nó 7 chỗ rộng rãi với lại pa e tư vấn xe đó thôi). Từ hồi mua đến giờ e đi 2 chuyến xuyên Việt mỗi chuyến kéo dài 1 tháng thấy hài lòng, xe rộng rãi, đi xa rất khỏe đến nơi ko thấy mệt mỏi. Xe trâu bò từ hồi mua tới giờ chỉ có thay lọc dầu, lọc nhớt.

Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
Em khuyên mua PS nhé
everest cũ ồn khiếp lắm
San cũ thì bền mà dáng chưa đẹp lắm hì

Hạng C
30/4/16
963
363
63
Chỉ chọn và ko lăn tăn tài chính thì Everest bản 4x4 Biturbo bác à.

Hạng B1
22/2/18
87
43
18
48
mua San đi bác, nếu tầm tiền này thì tìm con 2009 đến 2010 chắc không quá khó cho xe còn ngon, đời cuối 2009 máy Evgt chạy khác hẳn mấy con 2006 và 2008, trước e chạy con 2009 đến ngoài 20 vạn mà xe còn ngon và chạy rất đầm, đi đường xấu thì San cũng bình thường, nhưng chủ yếu đi cao tốc hay chạy trong nội đô thì ngon đấy

Tập Lái
6/3/15
16
9
3
30
Trà Vinh
600 mua được ps dầu 2014-2015 rồi. Em đi mit đây, thấy cũng lành tính, mỗi tội hơi ù khoang lái ở dải tua thấp. Bác phải xác định là thích gì đã thì mới chọn được. Cứ thuê xe lái thử 3 ngày 3 em là tự chọn được.

Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Santafe tầm này tiền là vừa đi vừa sửa rồi.
Everest đời cũ hay lỗi thước lái, chạy đầm, khỏe, dải tua thấp vẫn ù ù nhưng ít hơn pajero.
Pajero máy khỏe, tiết kiệm, bền bỉ nhưng ồn khủng, thân vỏ mỏng hơn everest, chạy đường trường không đầm bằng everest.
fortuner khỏe, bền, Máy êm nhưng đuối ở tốc độ cao, uống xăng gấp đôi nhưng xe kia. Mua về đi chợ cũng phải vài triệu một tháng.
Tất cả những dòng này Nên lấy 4x2

600tr có thể cân nhắc thêm con Xpander bản số sàn