Hạng D
23/8/08
3.139
1.831
113
45
kia cũng có máy dầu nhỉ.hay máy của hãng nào bác.kể e nó cũng hơi nhỏ thật
Máy dầu Kia chạy cũng được đó bác. Nhiều người còn nói máy dầu trên Kia Sorento và Hyundai SantaFe là một.
Nói chung có thể gọi Hyundai và Kia là một công ty cũng được, họ dùng phụ tùng chung do Hyundai Mobis làm cho nên nhiều phụ tùng trên xe Kia sẽ có lô gô Hyundai Kia.

Hạng B2
4/11/13
257
313
63
thế ngon nhỉ.giờ e nó chạy còn mượt kh bác.e muốn kiếm 1e chính chủ từ đầu mà khó quá toàn xe thợ thôi mà xe bác 2x4 hay 4x4
E đã nói là xe e AT 2012 mà bác. Form cũ làm gì có AT 4x4

Hạng B2
4/11/13
257
313
63
Xe bác đi được nhiều chưa? Thấy một số người bảo do cái bánh dự phòng treo trên cửa hậu nó sẽ gây xệ cửa, điều này có đúng ko bác ơi?
Cái này e cũng mới nghe. Thấy cửa vẫn đóng ngon lành. E cũng chả để ý có xệ ko nữa.

Hạng B2
30/12/10
492
337
63
56
kia cũng có máy dầu nhỉ.hay máy của hãng nào bác.kể e nó cũng hơi nhỏ thật
Máy huyndai. Êm đến mức bị 2 lần đổ nhầm xăng. May mà chưa nổ máy. Mỗi lần kéo vào hãng súc thùng dầu hết 3 chai.
Hôm qua đi đăng kiểm mà thợ đăng kiểm còn ko tin là máy dầu.

Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
e muốn tiết kiệm.mà tầm này con san đời sau quá fo thì sợ lỗi còn mít thấy ít người dùng quá.
Bác đừng lấy Santafe, dòng Cuv của Hàn xuống nhanh, xe cũ hay hỏng vặt và lỗi điện, đặc biệt máy móc không trâu bò như Suv, chạy đèo dễ bị quá tải chết máy hoặc sôi nước.
Nếu bác không lăn tăn vụ ồn, thì Pajero là lành nhất. Hoặc chuyển sang Innova bản tự động đời 2013 đổ lại, lành và ồn không kém.

Hạng B2
21/11/10
486
218
53
47
Ỉn trước e chạy rồi.nó bị ù giật khi đi chậm số 3.muốn trải nghiệm hãng khác tí thôi.mà thông tin ít quá kể có cụ nào từng sở hữu 2 con này cho đánh giá thì ngon

Giá Santafe 2019 thì hơi chát so với giá xe Everest và Mit. Nhưng thấy ngoài đường Santafe được nhiều bác chạy nên em nghĩ máy móc với khả năng vận hành của santafe chắc phải ngon hơn 2 con kia, phần nữa là mấy bác mua xe gia đình là chính. Mit thì hơi kén và ít người chạy. Tiền nào của đó thôi bác ơi :D:D.

Bác đừng lấy Santafe, dòng Cuv của Hàn xuống nhanh, xe cũ hay hỏng vặt và lỗi điện, đặc biệt máy móc không trâu bò như Suv, chạy đèo dễ bị quá tải chết máy hoặc sôi nước.
Nếu bác không lăn tăn vụ ồn, thì Pajero là lành nhất. Hoặc chuyển sang Innova bản tự động đời 2013 đổ lại, lành và ồn không kém.
Con santafe 2019 em lái thử thấy cũng ngon lắm. Con everest em cũng thích, lái địa hình khỏi chê, mà nó hơi thô xíu.