Thảo Luận Chung Em nên "xài" xe như thế nào?

Hạng B2
18/10/15
119
37
28
40
Đúng là nhận món quà quá ..... gánh nặng :3dcuoi:
Thường cố mua xe thì vì đam mê, nên cứ mân mê suốt, còn gánh nặng này chả mong mỏi mà vẫn có thật là khổ thân bác!
Bác hiểu em!;)

Hạng B2
18/10/15
119
37
28
40
Nếu nhà vơ đang đi xe khác, nhỏ hơn, cũ hơn thì đem về đổi tạm.
Lấy con nhỏ nhỏ về chạy cho quen, xong đổi lại.
Nếu nhà vợ chưa có xe, thì cứ để đấy, cuối tuần lấy chạy lòng vòng. Riết quen. Nhớ mua BH đầy đủ. Lái xe cẩn thận.
Cảm ơn bác!;)

Hạng B2
8/4/09
327
556
93
Em giống bác chủ chút, mỗi lần trước khi đi đâu hay hồi hộp, cảm giác bất an trước khi đi, nhưng khi vào xe thì cảm giác đó lại tan biến, lái vẫn bình tĩnh, không hề có cảm giác lo âu giống như trước khi đi, đi và về đều an toàn :)

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Chuyện khó mà dễ, dễ mà khó.
Trước hết nên sử dụng chiếc xe cho vợ con được hưởng thụ là nhà vợ vui lòng.
Sau nữa nếu tranh thủ sử dụng cải thiện kinh tế lại càng hay. Lúc đó nhìn cái xe không như nhìn cục nợ.
Chả biết nói gì, nghĩ sao nói vậy. Không biết có giúp anh giải tỏa được không nữa.
Chúc anh mau biến cục nợ thành nguồn vui.
Thân ái.

Hạng B2
4/5/09
152
62
28
Bác nói nhà vợ tặng thêm 1 cái nhà chung cư ở Vũng Tầu (khoảng 600 -700 tr). Cuối Tuần là đưa gia đình về nghỉ. Thi thoảng rủ cả nhà vợ đi cho vui. Thế là ok nhất :). Tối Thứ Sáu bác về VT. Tối CN quay lại SG. Tháng vè VT 2 ần là ok. Tay lái cứng ngắc liền :)

• Like
Reactions: nttanmam and D2Q
Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Nếu là em em cũng làm như ý một số bác trên, đi lòng vòng mấy cái cty cho thuê xe để hỏi, rồi cho họ thuê, nhưng mình phải kỹ về việc chăm sóc và bảo trì, bảo dưỡng xe, vì đây là tài sản lớn được nhà vợ tặng, do anh ít đi nên mới phải tính đến việc cho thuê, chứ đúng lý ra nhà vợ tặng chắc chủ yếu để chở vợ con anh đi cho an toàn.

Hạng F
12/10/16
7.506
6.360
113
Mấy bác này lại lạc đề vào cái nhà vk bác chủ nhỉ? Xe e từ thứ 2 đến 6 là vứt xó, thứ 7 và cn e lấy ra chạy đủ thứ (nhiều bác nói rồi do mình tìm hiểu thôi). E thấy cái vấn đề ở đây là bác chủ Ko Mê Xe, đối với bác thì cái xe chỉ đơn thuần là phương tiện nhưng lại bất tiện. He he

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
3/11/15
278
165
43
Xe không đi thì để cho mới đi bác, đi nhiều bảo dưỡng nhiều :D
Còn mấy cái khấu hao hay mất giá mình đừng quan tâm là ok :D