PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Re:Em nhờ các bác tư vấn cho bếp từ

Bếp điện từ thì dùng nồi có từ tính (nam châm hít được) thì mới sinh nhiệt do dòng xoáy Fuco phát sinh qua cuộn dây. Nhà em dùng nồi 3 đáy (trong và ngoài bằng inox (S.S) giữa là lớp nhôm đúc có tác dụng giữ nhiệt lâu), khi luộc rau bằng bếp từ sẽ làm rau chín nhanh, xanh, giòn, quan trọng nhất là vẫn giữ được nguyên chất dinh dưỡng của rau, đặc biệt là Vitamin A và các khoáng chất vi lượng có trong rau củ sẽ không bị mất đi như luộc bằng ... củi.

Món Bò né, Đà điểu né vẫn có thể làm được trên bếp từ nếu chú ý hạ nhiệt thấp nhất của bếp, làm cho chín nhanh và tắt ngay bếp, vẫn ngon và an toàn hơn bếp cồn.

Quạt tản nhiệt dưới đáy bếp là một thiết kế quan trọng nhằm giải nhiệt mạch điện và cuộn dây, nếu vì lý do gì đó mà quạt không chạy thì phải tắt bếp ngay.

Còn nữa ... (mấy chú bán bếp điện từ khoái nghe em nói về bếp điện từ luôn
)

Thôi, em đi bán bếp điện từ đây ạ :D

Hạng F
12/1/11
6.493
121
63
Xì Phố

Bác Phở chỉ dùm em, làm sao để biết quạt ở đáy bếp không hoạt động ? vì bếp được gắn âm vào mặt bàn đá của tủ bếp roài :D
Thanks bác GấuDong và bác Phở đã chia sẽ kinh nghiệm

Last edited by a moderator:
Hạng B2
19/8/09
418
12
18

PhD nói:
(...)
Quạt tản nhiệt dưới đáy bếp là một thiết kế quan trọng nhằm giải nhiệt mạch điện và cuộn dây, nếu vì lý do gì đó mà quạt không chạy thì phải tắt bếp ngay...
Thảo nào mình tắt bếp từ rồi mà vẫn nghe nó "gầm rú, hậm hực" khoảng 20 giây nữa.

Bác Lato chú ý nghe tiếng này nhé.

Hạng F
12/1/11
6.493
121
63
Xì Phố

GauDong nói:
PhD nói:
(...)
Quạt tản nhiệt dưới đáy bếp là một thiết kế quan trọng nhằm giải nhiệt mạch điện và cuộn dây, nếu vì lý do gì đó mà quạt không chạy thì phải tắt bếp ngay...
Thảo nào mình tắt bếp từ rồi mà vẫn nghe nó "gầm rú, hậm hực" khoảng 20 giây nữa.

Dạ, cảm ơn các bác, các bác thiệt là tốt bụng :D

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54

GauDong nói:
PhD nói:
(...)

Cũng giống như cái Projector :) và các thiết bị nhiệt khác (trừ ... bàn ủi), sau khi mình OFF POWER thì nó vẫn cần điện để chạy quạt làm mát mạch/cuộn dây/(bóng chiếu của Projector), do đó đừng vội rút phích cắm điện ra cho đến khi ngưng tiếng quạt.

Em toàn phải trainning thiết bị nhà bếp cho bà cả và nhóc lớn nên phải nấu cháo mấy cuốn user manual trước khi sử dụng :)

Bếp từ thì phải xài từ từ mới hư, sử dụng đúng như hướng dẫn thì sài bền,ít tốn tiền hơn sài bếp ga,ưu điểm là nấu ăn nhanh,mau chín.nấu lẩu ăn nóng rất ngon.

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Cuối cùng thì cái bếp từ Supor đã về tay bác Dinhngo, thành viên đi dự Tất niên XNL từ nơi xa nhất, đi từ sáng sớm,

Tập Lái
11/5/13
2
0
0
bạn nhé, dùng cực thích luôn, rất bền và giá cả cũng chấp nhận được