Tập Lái
20/5/19
6
3
3
33
Em nhờ các bác tư vấn xe chạy gia đình và dịch vụ
Chào các bác, hiện tại khả năng tài chính của em có khoảng 700 triệu đồng, em muốn tìm xe tránh nắng mưa cho cả gia đình 4 người, đồng thời chạy dịch vụ để kiếm thêm như ra sân bay và chạy thêm xe hoa , hoặc cắm xe chạy thêm cho các công ty bên ngoài. Em có tham khảo qua một vài mẫu như: Kia Cerato, Hyundai Elentra, Hyundai Accent tất cả đều đời 2019. Các bác tư vấn hộ em nên chọn mẫu nào, hoặc cho em một vài gợi ý để em tham khảo. Cảm ơn các bác nhiều.​

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng B2
12/2/19
219
112
61
32
Chào các bác .
Hiện tài chính của em có khoảng tầm 700tr , em muốn tìm xe tránh nắng mưa cho cả gia đình 4 người , đồng thời chạy thêm grab , chạy sân bay và chạy thêm xe hoa , hoặc cắm xe chạy thêm cho các công ty bên ngoài . Em có tham khảo qua một vài mẫu như : cerato, elentra, accent tất cả đều đời 2019 , . Các bác tư vấn hộ em nên chọn mẫu nào , hoặc cho em một vài gợi ý với . Cảm ơn các nhiều .
Dạ hiện nay bên em có dòng xe Toyota Innova E số sàn 7 chỗ. Nếu bác lăn bánh xong xuôi hết ở TP sẽ là 810tr nếu hộ khẩu bác ở thành phố HCM nha. Bác ráng thêm xíu lấy em 7 chỗ thoải mái rộng rãi, chở khách đi xa, sân bay vô tư luôn nha bác. Bác cần thêm thông tin cứ alo cho em ngay và luôn nha. Em cám ơn bác ^^.

Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Chạy dịch vụ + xe hoa thì Accent là đủ rồi bác, diện mạo tương đối đẹp để làm xe hoa, chi phí thấp hơn 2 mẫu kia nên mau thu hồi vốn. Bây giờ xe dịch vụ ngày càng nhiều bác lại không chạy full time nên cố gắng hạn chế vay mượn tối đa cho việc mua xe bác nhé, vay xong chạy bạc mặt ra trả không biết hết nợ không đó, nhiều ông cứ tưởng bở vào khả năng kiếm tiền của lái xe dịch vụ, nghe sale thuốc rồi cứ "cố" thêm một tí mua con xe mắc hơn khả năng tối đa chi trả của mình cuối cùng phải bán xe trả nợ sau một thời gian cày cuốc, chẳng kiếm thêm được gì mà lại mất thời gian còn lỗ thêm vài chục triệu tiền "ngu" phí.

Hạng B2
26/5/13
465
963
118
Chào các bác, hiện tại khả năng tài chính của em có khoảng 700 triệu đồng, em muốn tìm xe tránh nắng mưa cho cả gia đình 4 người, đồng thời chạy dịch vụ để kiếm thêm như ra sân bay và chạy thêm xe hoa , hoặc cắm xe chạy thêm cho các công ty bên ngoài. Em có tham khảo qua một vài mẫu như: Kia Cerato, Hyundai Elentra, Hyundai Accent tất cả đều đời 2019. Các bác tư vấn hộ em nên chọn mẫu nào, hoặc cho em một vài gợi ý để em tham khảo. Cảm ơn các bác nhiều.​

Có mối ổn định đi mới chắc ăn được.

Hạng D
14/6/17
1.758
29.868
113
Cerato 1.6 Deluxe .

Ra giấy đúng 700.

Ko thì như a gì nói bên trên , Accent , che mưa che nắng thôi.

Tập Lái
20/5/19
6
3
3
33
Chạy dịch vụ + xe hoa thì Accent là đủ rồi bác, diện mạo tương đối đẹp để làm xe hoa, chi phí thấp hơn 2 mẫu kia nên mau thu hồi vốn. Bây giờ xe dịch vụ ngày càng nhiều bác lại không chạy full time nên cố gắng hạn chế vay mượn tối đa cho việc mua xe bác nhé, vay xong chạy bạc mặt ra trả không biết hết nợ không đó, nhiều ông cứ tưởng bở vào khả năng kiếm tiền của lái xe dịch vụ, nghe sale thuốc rồi cứ "cố" thêm một tí mua con xe mắc hơn khả năng tối đa chi trả của mình cuối cùng phải bán xe trả nợ sau một thời gian cày cuốc, chẳng kiếm thêm được gì mà lại mất thời gian còn lỗ thêm vài chục triệu tiền "ngu" phí.
Cảm ơn bác , em chạy thì không vay bank . Khoản thu cố định thì em sẵn rồi , cơ mà không làm gì thì lại hư người , nên em mới tính làm thêm chạy dịch vụ . Vậy với điều kiện ko vay bank như em mà cerato thì liệu bao lâu hoàn vốn bác nhỉ , ngày em chạy grab 9-10 tiếng . Còn đâu đưa đón f1 đi học thêm học nếm nữa , tính vậy khả quan không bác nhỉ

Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Cảm ơn bác , em chạy thì không vay bank . Khoản thu cố định thì em sẵn rồi , cơ mà không làm gì thì lại hư người , nên em mới tính làm thêm chạy dịch vụ . Vậy với điều kiện ko vay bank như em mà cerato thì liệu bao lâu hoàn vốn bác nhỉ , ngày em chạy grab 9-10 tiếng . Còn đâu đưa đón f1 đi học thêm học nếm nữa , tính vậy khả quan không bác nhỉ
Mình có người quen chạy grab cả ngày thì tính trung bình kiếm được khoảng 800k-1tr tiền lời mỗi ngày sau khi trừ đi tiền xăng. Còn theo một người quen khác của mình chạy xe dịch vụ nội ô lẫn đường dài ở tỉnh thì họ nói họ chạy tầm 4-5 năm sẽ hồi vốn được con Innova (họ có vay mua Innova nhưng không nói rõ mình biết là vay bao nhiêu %).