Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
9/4/11
535
18
18
49
Mường Lay, Lai Châu
Bác bảo người quen của bác có mảnh đất to ở trung tâm như vậy tìm 1 đơn vị tư vấn có số má, nộp phí tư vấn rồi tính với họ, có lô đất to tiếc gì mấy trục triệu phí tư vấn, được sản phẩm ưng ý mới là vấn đề.

Hạng B1
15/9/04
50
692
103
Vấn đề Bác nêu cũng có phương án giải quyết, nếu biết cách làm thì rất đẹp.
Cũng đơn giản, Bác chừa khoản 3m bên hông để làm lối vào hầm, bên trên nó là lững thông tầng với tầng trệt kế bên. Phần trệt này vào sâu hay nông là tuỳ Bác nhé.
Cũng còn phương án khác tạo nên sự khác biệt cho nhà Bác, Bác cứ bàn với gia đình xem sao.
Góp ý Bác tí, mong Bác có phương án.

Hạng B1
20/8/12
95
2
0
45
nam khang nói:
Bác bảo người quen của bác có mảnh đất to ở trung tâm như vậy tìm 1 đơn vị tư vấn có số má, nộp phí tư vấn rồi tính với họ, có lô đất to tiếc gì mấy trục triệu phí tư vấn, được sản phẩm ưng ý mới là vấn đề.
dạ đúng rồi, tuy nhiên để có một số khái niệm và mọi người bàn với nhau trước cho ngã ngũ đã, rồi sang năm sẽ tìm đơn vị thi công + tư vấn luôn nên em mới lên xin ý kiến của các bác trước.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Contraithangio nói:
nam khang nói:
dạ đúng rồi, tuy nhiên để có một số khái niệm và mọi người bàn với nhau trước cho ngã ngũ đã, rồi sang năm sẽ tìm đơn vị thi công + tư vấn luôn nên em mới lên xin ý kiến của các bác trước.
Bác PM cho e cái mail , e sẽ trao đổi với bác thêm về quy hoạch ở Q1

Tập Lái
25/6/13
4
47
13
45
1. Gửi bác VB quy hoạch tại Tp.HCM tham khảo để có thêm thông tin về căn nhà của bác Bác lên google tìm Quyết định 135/2007/QĐ-UBND đối với nhà liên kế ở TpHCM, quyết định này có sửa đổi 1 số điều tại Quyết định số 45/2009/QĐ-UBND-03/07/2009
2. Với quy mô công trình của bác, để đảm bảo quản lý chất lượng công trình từ khâu khảo sát, đấu thầu và mở thầu chọn Tư vấn Thiết kế, tư vấn giám sát thi công, chọn nhà thầu, em nghĩ bác thành lập luôn 1 Ban quản lý để thay mặt bác quản lý toàn bộ từ hồ sơ đến thi công luôn cho chắc ăn, có thể Ban quản lý này làm bán thời gian cũng được (cho đỡ chi pí), làm hoành tráng luôn đi bác, chi phí k bao nhiêu so với tiền thi công đau bác ạ.Nếu được em sẽ giúp bác lập kế hoạch

Tập Lái
25/9/13
0
0
0
Em đồng ý với lời khuyên ở trên cho bác là nên tìm 1 bên tư vấn thiết kế phù hợp rồi bác quyết định luôn cho dễ. Vì như quy hoạch chung thì bác chỉ chọn 1 trong 2 phương án nhưng bác có thể linh động trong thiết kế bên trong để có thêm diện tích để xe phù hợp. Chúc bác sớm hoàn thành công trình nhé!

Tập Lái
10/9/11
0
0
0
E nghĩ bác nên trao đổi trực tiếp gặp một số nhà tư vấn chỉ cần vài bữa cafe là ra ngọn ngành thôi, không có gì phức tạp đầu, nếu bác cần cứ alo em qua tư vấn cho bác, bên có đầy đủ chức năng xin phép , giám sát và thi công. tel : 0988.777.977 ( Thắng ) mail : . Chúc bác sớm tìm được giải pháp.

Status
Không mở trả lời sau này.