Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Em phân vân giữa legacy với camry ?

Hạng B1
31/1/13
80
14
18
nhờ các anh chỉ giáo hộp số cvt của legacy với hộp số 6 cấp tự động gắn trên camry cái nào bền hơn ạ? Vì em nghe nhiều bác không thích hộp số cvt trên subaru lắm. Em xin chân thành cám ơn.

• Like
Reactions: DP
Hạng B2
7/1/15
234
182
43
40
Chắc hộp số 6AT sẽ bền hơn - mà Sub mới chuyển qua CVT thôi, thời gian chưa đủ lâu để có so sánh thực tiễn khách quan :)

Hạng D
16/1/13
4.800
80.723
113
Trên 6 năm thì chọn Camry vì Camry đông hơn => part nhiều hơn và thợ khắp nơi quen với các hiện tượng hư nhiều hơn

Hạng B2
24/12/12
212
220
43
nhờ các anh chỉ giáo hộp số cvt của legacy với hộp số 6 cấp tự động gắn trên camry cái nào bền hơn ạ? Vì em nghe nhiều bác không thích hộp số cvt trên subaru lắm. Em xin chân thành cám ơn.

Hộp số bền hay không không quan trọng bằng độ bền lỗ tai bác đâu.

Bác nhắm chịu được bao lâu khi cứ nghe câu: Tại sao không lấy Camry? Sao lại chọn chiếc này? .... =)).

Mà cũng xem lại là bạn nghe từ "nhiều bác" dạng nào :
- Dạng chưa bao giờ chạy; hay
- Dạng người đi Su nhưng chạy bốc.

• Like
Reactions: TRIBECA and K@nny
Tập Lái
14/9/16
10
12
3
46
Hiện nay thương hiệu Subaru không còn lạ và độc nữa đã có xưởng bảo hành thời gian bảo hành là 5 năm hoặc 100.000km - khuyến mãi chi phí bảo dưỡng 20.000km - 40.000km tùy gói.Camry nhập thì không dám nói chứ camry lắp ráp thì xin thưa là...Nói chung tùy cảm nhận nhận nhưng chế độ lái và máy móc cũng như độ đầm chắc linh hoạt thì theo mình nên chọn Legacy.

Hạng C
4/6/12
869
1.549
93
Ho Chi Minh
Nói chung bác chạy ra Showroom xem tận mắt sờ tận tay, sau đó lên chạy 1 vòng cảm nhận (bác nhớ ra sau ngồi nhé, cho máy chúsale chạy các kiểu, ôm cua, chạy zic zắc, vào đường sỏi đá, xấu, 2 hãng này em nghĩ sẽ cho test xe kiểu này đó ), việc cuối lá xuống tiền thui bác. Bền thì em nghĩ 8,9/10 thui.

Hạng C
5/10/08
675
2.430
93
Nói chung bác chạy ra Showroom xem tận mắt sờ tận tay, sau đó lên chạy 1 vòng cảm nhận (bác nhớ ra sau ngồi nhé, cho máy chúsale chạy các kiểu, ôm cua, chạy zic zắc, vào đường sỏi đá, xấu, 2 hãng này em nghĩ sẽ cho test xe kiểu này đó ), việc cuối lá xuống tiền thui bác. Bền thì em nghĩ 8,9/10 thui.
Bác chủ ở nước ngoài thì ko nói, chứ ở VN thì bên em chưa có xe Legacy lái thử bác. Và Legacy cũng không stock sẵn :)