Hạng B2
4/4/10
255
515
123
Cảm ơn bác tư vấn! Nhưng xin lỗi bác xíu, lý thuyết quá. Bác đi xe bao giờ chưa, trầy xước nhẹ nhưng tích tụ 1 năm nhiều chỗ lắm, và tôi đã vô hãng sơn sửa 2 lần, được tính 4 vụ, k có cái giá bác nói đâu. Nếu trầy xước ít thì làm chi cho mất thời gian. BÁC NÓI KHI THIỆT HẠI LỚN MỚI THẤY GIÁ TRỊ THỰC SỰ CỦA CTY BH, VẬY NẾU TÔI K BỊ THIỆT HẠI LỚN, CHỈ BỊ TRẦY XƯỚC HÀNG NGÀY THÔI SẼ KHÔNG THẤY GIÁ TRỊ THỰC SỰ CỦA CTY BH SAO BÁC!?
Cảm ơn bác!

Như đã nói ở trên, BH Liberty có bán gói bảo hiểm không miễn thường, người mua có quyền chọn, họ đâu ép mình phải mua miễn thường 1tr/vụ, lúc đó khai báo 5 hay 7 vụ thì đâu bị tính 1tr/vụ.

Tôi sở hữu 2 chiếc, 1 chiếc 8 tuổi và 1 chiếc 5 tuổi. 1 năm chỉ yêu cầu bồi thường 1 hoặc 2 lần/xe là tối đa, có năm chẳng yêu cầu bồi thường lần nào nên luôn được Liberty chiết khấu cao. Quan điểm mua bảo hiểm mỗi người khác nhau, đối với tôi mua bảo hiểm chỉ để phòng những trường hợp bất ngờ và có thiệt hại lớn (lúc đó ông bảo hiểm nào giải quyết nhanh, bồi thường giá trị thỏa đáng thì được đánh giá cao). Tính tôi lái xe cẩn thận, từ tốn, không tranh đường như mấy ông taxi, xe bus nên có lẽ hạn chế va quẹt được phần nào (trường hợp đi cẩn thận nhưng vẫn bị người, phương tiện khác đâm va là bất khả kháng nói làm gì).

• Like
Reactions: khunglongphoto
Hạng B2
13/2/15
280
258
63
50
Như đã nói ở trên, BH Liberty có bán gói bảo hiểm không miễn thường, người mua có quyền chọn, họ đâu ép mình phải mua miễn thường 1tr/vụ, lúc đó khai báo 5 hay 7 vụ thì đâu bị tính 1tr/vụ.

Tôi sở hữu 2 chiếc, 1 chiếc 8 tuổi và 1 chiếc 5 tuổi. 1 năm chỉ yêu cầu bồi thường 1 hoặc 2 lần/xe là tối đa, có năm chẳng yêu cầu bồi thường lần nào nên luôn được Liberty chiết khấu cao. Quan điểm mua bảo hiểm mỗi người khác nhau, đối với tôi mua bảo hiểm chỉ để phòng những trường hợp bất ngờ và có thiệt hại lớn (lúc đó ông bảo hiểm nào giải quyết nhanh, bồi thường giá trị thỏa đáng thì được đánh giá cao). Tính tôi lái xe cẩn thận, từ tốn, không tranh đường như mấy ông taxi, xe bus nên có lẽ hạn chế va quẹt được phần nào (trường hợp đi cẩn thận nhưng vẫn bị người, phương tiện khác đâm va là bất khả kháng nói làm gì).
Chắc bác k coi kỹ, tôi cũng vô sửa 2 lần/ năm và mức miễn thường đó tôi ok mà. Nhưng vấn đề là đến năm tiếp theo họ tăng mức đóng BH thêm 2 tr và mức miễn thường tăng gấp đôi. Lý do họ đưa ra là anh làm nhiều vụ quá (4 vụ) nên phải tăng. Tôi cũng làm tối đa 2 lần/ năm như bác mà thấy họ tăng chứ có chiết khấu lại như bác đâu. Chắc bác có thuốc!? Hihi
Tôi cũng đã coi hợp đồng, điều khoản và tham khảo rồi bác, luật đơn giản là giảm miễn thường thì tăng phí mua BH. Tôi nghĩ làm trầy xước xe thì 1 lần/ năm hoặc lỡ đâu cũng 2 lần là cùng sửa trầy xước lặt vặt quanh xe. Sau 1 năm k đc triết khấu như bác mà còn tăng nghĩa là họ k chấp nhận như vậy. Và xin nói là năm tiếp theo là họ chỉ định phí BH và mức miễn thường phải theo nhé... chứ k có chuyện lựa chọn đâu bác

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
22/11/13
287
79
28
HCM
Em đang dùng BH Liberty, tốt thì em nghĩ tốt, nhưng có vấn đề. Mua BH lần đầu 1 năm, giá hơn 8tr, miễn thường 1tr/ vụ. XIN CÁC BÁC CHÚ Ý: 1TR/ VỤ CHỨ K PHẢI 1TR 1 LẦN SỬA NHÉ. Vấn đề ở chỗ này nè: mức miễn thường được giải thích là để khách hàng tự chi trả khi sửa nhỏ, lặt vặt.... Xin k bàn đến sửa lớn. Thường là đi đường va quệt xước nhẹ, nhưng lâu ngày nhiều cái nhẹ thành cái thân xe lấm lem, chẳng sao nhưng ngứa mắt. Vậy phải sơn lại chứ. Vô làm BH, hãng BH nói ít nhất phải chia thành 2 vụ. Mỗi vụ xin khách hàng 1 tr, vậy tối thiểu 1 lần sửa kiểu trầy xước lặt vặt quanh xe là 2 tr. Tôi sửa 2 lần kiểu này, tính 4 vụ, 4 tr/ 1 năm. Đến đây OK! Nhưng năm tiếp mua, BH nói vì năm trước anh làm nhiều vụ quá (4 vụ), năm nay tăng phí phải đóng khoảng 10 tr và phí miễn thường 2 tr. Như vậy nếu tôi sửa lặt vặt 1 lần, lại tính ít nhất 2 vụ, 4 tr.... Vậy theo các bác em nên mua tiếp hay thôi ạ?!
Có thể sang năm tiếp, mức phí BH chắc là 12tr và miễn thường tăng gấp đôi tiếp 4tr/ vụ, 1 lần sửa khách đóng 8tr... Tôi có nghe nói nếu chủ xe đi cẩn thận, chịu khó giữ gìn thì năm sau phí BH sẽ giảm, miễn thường thì giữ nguyên 1tr. Quá hay! Nhưng đi xe ở TP HCM này, để có được tiêu chuẩn giảm phí của hãng BH, chắc đắp chiếu cả năm để đến cuối năm mong được xét giảm ạ!?
Bác phân tích rất chính xác thanks bác em thường cố gắng 2 năm làm 1 lần chia 2 vụ cho đỡ miễn thường

Hạng B2
4/4/10
255
515
123
Chắc bác k coi kỹ, tôi cũng vô sửa 2 lần/ năm và mức miễn thường đó tôi ok mà. Nhưng vấn đề là đến năm tiếp theo họ tăng mức đóng BH thêm 2 tr và mức miễn thường tăng gấp đôi. Lý do họ đưa ra là anh làm nhiều vụ quá (4 vụ) nên phải tăng. Tôi cũng làm tối đa 2 lần/ năm như bác mà thấy họ tăng chứ có chiết khấu lại như bác đâu. Chắc bác có thuốc!? Hihi
Tôi cũng đã coi hợp đồng, điều khoản và tham khảo rồi bác, luật đơn giản là giảm miễn thường thì tăng phí mua BH. Tôi nghĩ làm trầy xước xe thì 1 lần/ năm hoặc lỡ đâu cũng 2 lần là cùng sửa trầy xước lặt vặt quanh xe. Sau 1 năm k đc triết khấu như bác mà còn tăng nghĩa là họ k chấp nhận như vậy. Và xin nói là năm tiếp theo là họ chỉ định phí BH và mức miễn thường phải theo nhé... chứ k có chuyện lựa chọn đâu bác

Bác xem nội dung tôi đã nói trước đây và đọc kỹ lại nhé.

""Sơn dậm vá những chỗ trầy xướt nhỏ thì loanh quanh 1tr hoặc hơn xíu, cái này nên chi trả nếu dưới 3 vụ/năm (nếu trên 3 vụ/năm thì nên chọn không miển thường, lúc đó giá tiền bảo hiểm sẽ tăng). Liberty sẽ chiết khấu giảm hoặc tăng tỷ lệ với số lần yêu cầu bồi thườnggiá trị bồi thường. Bảo hiểm là để phòng những chuyện lớn, sữa đến trăm triệu hoặc phải bồi hoàn giá trị xe tại thời điểm thiệt hại, lúc đó mới thấy giá trị thật sự của một công ty bảo hiểm. Cho đến thời điểm hiện tại Liberty làm khá tốt.""

Hạng B1
16/7/14
74
17
8
39
em sáp hết hạn bảo hiểm. trước mua của Bảo Minh mà nó chuối nải quá. muốn tìm bên nào khác để nâng niu vợ 2 của mình. các cụ cho em hỏi BH nào giờ tốt ah. li bờ ti có được không? xe em 320i 2010 ạ
Phí Liberty cho dòng BMW giá hợp lý
Ngoài ra Phạm vi bảo hiểm của Liberty AutoCare toàn diện nhất thị trường, bảo hiểm cho mọi rủi ro không bị loại trừ. Chẳng hạn một số rủi ro mà Liberty chấp nhận bồi thường, trong khi nhiều công ty khác sẽ từ chối:
+ Hư hỏng hệ thống điện do chuột cắn
+ Hành vi ác ý. Các hành động đập phá, phá hoại trong các cuộc gây rối trật tự công cộng
+ Chó cào xước xe (khi chó bị xích gần xe)
+ Xe bị hư hỏng do hầm để xe bị ngập nước
+ Bình chữa cháy phát nổ trong xe
+ Điều khiển xe đi vào đường cấm, khu vực cấm, đường ngược chiều, chuyển hướng xe tại nơi bị cấm, vượt đèn đỏ hoặc không chấp hành hiệu lệnh của CSGT
+ Xe chạy quá tốc độ
----------------------------------------------------------------------------------------------
www.baohiem360.com Cung cấp bảo hiểm Liberty với giá tốt nhất 099695555

Tập Lái
19/10/15
25
11
3
39
Thấy bọn Bảo Việt đang có chương trình khuyến mãi gì đấy mà em không để ý

Hạng B2
22/11/13
287
79
28
HCM
bác
Phí Liberty cho dòng BMW giá hợp lý
Ngoài ra Phạm vi bảo hiểm của Liberty AutoCare toàn diện nhất thị trường, bảo hiểm cho mọi rủi ro không bị loại trừ. Chẳng hạn một số rủi ro mà Liberty chấp nhận bồi thường, trong khi nhiều công ty khác sẽ từ chối:
+ Hư hỏng hệ thống điện do chuột cắn
+ Hành vi ác ý. Các hành động đập phá, phá hoại trong các cuộc gây rối trật tự công cộng
+ Chó cào xước xe (khi chó bị xích gần xe)
+ Xe bị hư hỏng do hầm để xe bị ngập nước
+ Bình chữa cháy phát nổ trong xe
+ Điều khiển xe đi vào đường cấm, khu vực cấm, đường ngược chiều, chuyển hướng xe tại nơi bị cấm, vượt đèn đỏ hoặc không chấp hành hiệu lệnh của CSGT
+ Xe chạy quá tốc độ
----------------------------------------------------------------------------------------------
www.baohiem360.com Cung cấp bảo hiểm Liberty với giá tốt nhất 099695555
bac khai sáng giúp e 2 dấu + cuối cùng với

Tập Lái
28/4/16
2
1
1
35
em sáp hết hạn bảo hiểm. trước mua của Bảo Minh mà nó chuối nải quá. muốn tìm bên nào khác để nâng niu vợ 2 của mình. các cụ cho em hỏi BH nào giờ tốt ah. li bờ ti có được không? xe em 320i 2010 ạ
Mình bên bảo hiểm Bưu Điện ạ, bác cho sdt mình alo tư vấn nhiệt tình cho ạ. Bác cần hỗ trợ thì alo cho mình: 0938762053

Tập Lái
12/3/18
13
1
3
39
mua loại nào cũng đc bác à bây jo có như xưa đâu loại nào cũng như laoij nào ấy mà