Hạng C
28/8/14
530
198
43
35
Uy tín với bác em biết nhiều chổ sơn đủ đẳng cấp hơn cả hãng nhưng giá chắc chắn rất là cao.Nói chung tiền nào của nấy thôi bác.

Cái đó là do lợi nhuận cao. chứ thực ra là chi phi vật tư của 1 chiếc xe chưa được 4tr. cái này là nghề kiếm lợi nhuận cao nhất cho các gara ô tô đó bác. Và hãng nữa. Em không có vốn. Với khách hàng nhiều. nen chấp nhận làm công ăn lương.

Hạng C
28/8/14
530
198
43
35
Em có sơn lại tại hãng lun. 20-30tr thấy cũng ok mà nhỉ

Bác là người tay ngang. nên chưa biết hết được. (sr b nha). Chứ thợ bọn em thì rành về việc này lắm.

Lx. confirmed
Hạng C
11/2/14
611
1.535
93
34
Sài Gòn
Bác là người tay ngang. nên chưa biết hết được. (sr b nha). Chứ thợ bọn em thì rành về việc này lắm.
Vâng đúng là e ko biết thật :(. E mới sơn lại ko biết đi vài bữa nó có bong tróc j ko nữa nhìn ở ngoài thì thấy cũng bóng.

Hạng D
19/10/09
4.736
14.300
113
Tel : 0949999684 .
Cái đó là do lợi nhuận cao. chứ thực ra là chi phi vật tư của 1 chiếc xe chưa được 4tr. cái này là nghề kiếm lợi nhuận cao nhất cho các gara ô tô đó bác. Và hãng nữa. Em không có vốn. Với khách hàng nhiều. nen chấp nhận làm công ăn lương.
Đào tạo và học bao nhiêu lâu mới làm được người thợ,làm 1 phòng sơn đúng chuẩn như hãng tốn tiền nào là xin giấy phép môi trường chất thảy đủ thứ chứ không phải sơn xe bay đâu thì bay ai ngưởi kệ mặc người khác.Hoá chất sơn cũng nhiều loại nhiều giá tiền.Công nghệ sơn nếu làm đúng phức tạp .
Nói chung mổi người 1 định hướng thôi.Tốt nhất là tính lâu dài và quy củ.Trong đó là sự lựa chọn khách hàng để phục vụ nữa.Tốt nhất là rỏ ràng và hợp lý và có tính nhân văn nữa.

• Like
Reactions: khoa
HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Công việc ai làm chả muốn lương cao, mở gara ai chả thích lợi nhuận nhiều??? Cơ bản là phải có tình và hợp lý, chứ tay nghề thấp + chất lượng không đảm bảo mà lại đòi phí cao thì thất đức lắm

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Đào tạo và học bao nhiêu lâu mới làm được người thợ,làm 1 phòng sơn đúng chuẩn như hãng tốn tiền nào là xin giấy phép môi trường chất thảy đủ thứ chứ không phải sơn xe bay đâu thì bay ai ngưởi kệ mặc người khác.Hoá chất sơn cũng nhiều loại nhiều giá tiền.Công nghệ sơn nếu làm đúng phức tạp .
Nói chung mổi người 1 định hướng thôi.Tốt nhất là tính lâu dài và quy củ.Trong đó là sự lựa chọn khách hàng để phục vụ nữa.Tốt nhất là rỏ ràng và hợp lý và có tính nhân văn nữa.
Bác Phong vui lòng giới thiệu giùm e vài chổ sơn tốt ah, e đang tính đổi màu sơn cho V2, hỏi hãng thì 25tr, bên bác Dũng thì 18tr, mà e thấy bác nói như vậy thì hãng vẫn chưa ok lắm

Hạng D
19/10/09
4.736
14.300
113
Tel : 0949999684 .
Bác Phong vui lòng giới thiệu giùm e vài chổ sơn tốt ah, e đang tính đổi màu sơn cho V2, hỏi hãng thì 25tr, bên bác Dũng thì 18tr, mà e thấy bác nói như vậy thì hãng vẫn chưa ok lắm
Em nói vậy không phải nói hãng không OK đâu anh.Nghề sơn đòi hỏi nhiều yếu tố liên quan mà cái khó là con người đó anh.Giống như nghệ thuật vậy.Dù hãng có đầu tư cách mấy mà con người không giỏi cũng như không.Trên này bên OS Marts có nhiều bác làm sơn đó anh.\
Mấy năm nay ô tô phát triển,thợ giỏi không đáp ưng đủ nhu cầu phát triển garage và đại lý dịch vụ.Tất nhiên cho dù hãng cũng có chổ này chổ khác bình thường anh ơi.

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Em nói vậy không phải nói hãng không OK đâu anh.Nghề sơn đòi hỏi nhiều yếu tố liên quan mà cái khó là con người đó anh.Giống như nghệ thuật vậy.Dù hãng có đầu tư cách mấy mà con người không giỏi cũng như không.Trên này bên OS Marts có nhiều bác làm sơn đó anh.\
Mấy năm nay ô tô phát triển,thợ giỏi không đáp ưng đủ nhu cầu phát triển garage và đại lý dịch vụ.Tất nhiên cho dù hãng cũng có chổ này chổ khác bình thường anh ơi.
Bác trong nghề bác giới thiệu giùm e vài chổ để e tìm hiểu được ko ah ? E chỉ biết bác Dũng nguoigiuxe và bác Dương phổ quang thôi ah, hãng thì e hỏi bên honda phước thành, hôm e nói chuyện với hãng họ nói bên họ là tháo gần như tìan bộ xe để sơn và hấp sấy gì đó cho đạt nhiệt độ rồi đánh bóng

Hạng C
28/8/14
530
198
43
35
Vâng đúng là e ko biết thật :(. E mới sơn lại ko biết đi vài bữa nó có bong tróc j ko nữa nhìn ở ngoài thì thấy cũng bóng.

Bác yên tâm đi. Tất cả các chỗ ngoài cái ca pô thì ok. cái ca pô bác đi thời gian màu sẽ xuống. Ở đây em nói là độ bóng đó bác. Do ấp suất của bộ mấy bốc hơi lên. làm nóng em nó. nên gây ra lỗi này. Nhưng lớp sơn zin tại nhà máy thì khác. không bị ảnh hưởng gì hết .tại ở nhà máy sơn xong. Họ sấy nhiệt độ lên tới 140 độ được. Vì đó là trên xe không có 1chi tiếc nào hết. Chứ ở hãng. Đặc biệt là đại lý thì không làm được. Lý do trên xe có nhiều chi tiết khác nhau. không chịu được áp lực và nhiệt độ sấy đó. vi´ dụ như những dây điện. Còn nhiều lam

• Like
Reactions: rio182 and Lx.