Hạng C
28/8/14
530
198
43
35
Bác trong nghề bác giới thiệu giùm e vài chổ để e tìm hiểu được ko ah ? E chỉ biết bác Dũng nguoigiuxe và bác Dương phổ quang thôi ah, hãng thì e hỏi bên honda phước thành, hôm e nói chuyện với hãng họ nói bên họ là tháo gần như tìan bộ xe để sơn và hấp sấy gì đó cho đạt nhiệt độ rồi đánh bóng

Đúng rồi bác. Nếu đổi màu xe thì phải tháo ra. Nhưng theo em thì không nhất thiết là phải sơn ở trong. đổi màu từ 4trụ của ra là dc rồi. Ở trong cũng thổi màu thôi chứ đâu thổi bóng đâu mà sơn. Nếu bác đổi màu. thì yêu cầu tháo hết kính nha. chứ không những chỗ đó không mài nhám dc đi vài bữa là bị tróc sơn đó.

Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113
Bác yên tâm đi. Tất cả các chỗ ngoài cái ca pô thì ok. cái ca pô bác đi thời gian màu sẽ xuống. Ở đây em nói là độ bóng đó bác. Do ấp suất của bộ mấy bốc hơi lên. làm nóng em nó. nên gây ra lỗi này. Nhưng lớp sơn zin tại nhà máy thì khác. không bị ảnh hưởng gì hết .tại ở nhà máy sơn xong. Họ sấy nhiệt độ lên tới 140 độ được. Vì đó là trên xe không có 1chi tiếc nào hết. Chứ ở hãng. Đặc biệt là đại lý thì không làm được. Lý do trên xe có nhiều chi tiết khác nhau. không chịu được áp lực và nhiệt độ sấy đó. vi´ dụ như những dây điện. Còn nhiều lam
bác làm ơn cho hỏi trong hãng nếu sơn riêng 1 cái ca pô thôi thì ở hãng hiện tại có hấp lên 140 độ như bác nói không ạ?
tks bác nhiều

Hạng C
28/8/14
530
198
43
35
Công việc ai làm chả muốn lương cao, mở gara ai chả thích lợi nhuận nhiều??? Cơ bản là phải có tình và hợp lý, chứ tay nghề thấp + chất lượng không đảm bảo mà lại đòi phí cao thì thất đức lắm

Đúng đó bác. quan trọng là sự quan tâm. Giá cả hợp lý. đừng vì chút lợi nhuận trước mắt mà đánh mất khách hàng. đơn giản. Họ đem tiền tới cho mình mà. Em vi´dụ như trong 1 lần vô tình có sự không hài lòng giữa mình với khách hàng. Có chút gì đó không thể chứng minh được đó là lỗi của mình hay khách hàng. thì cách giải quyết tốt nhất là đừng để khách hàng bị thiệt thòi. Nếu như khách hàng mà bị thiệt thòi. Thì không bao giờ dám đem xe tới nữa. Họ sẽ tim 1 chỗ khác. đem tiền tới đó
Đào tạo và học bao nhiêu lâu mới làm được người thợ,làm 1 phòng sơn đúng chuẩn như hãng tốn tiền nào là xin giấy phép môi trường chất thảy đủ thứ chứ không phải sơn xe bay đâu thì bay ai ngưởi kệ mặc người khác.Hoá chất sơn cũng nhiều loại nhiều giá tiền.Công nghệ sơn nếu làm đúng phức tạp .

Nói chung mổi người 1 định hướng thôi.Tốt nhất là tính lâu dài và quy củ.Trong đó là sự lựa chọn khách hàng để phục vụ nữa.Tốt nhất là rỏ ràng và hợp lý và có tính nhân văn nữa.

Đúng rồi. Bác phải có giấy phép kinh doanh. chứ không tụi môi trường kiếm chuyện này nọ sao . nói chung chi phí thì khoảng 400củ.la ok

Hạng C
28/8/14
530
198
43
35
bác làm ơn cho hỏi trong hãng nếu sơn riêng 1 cái ca pô thôi thì ở hãng hiện tại có hấp lên 140 độ như bác nói không ạ?
tks bác nhiều

Không có đâu bác oi. Vì chỉ có ở nhà máy người ta sản xuất sản phẩm hoang loạt nên mới sấy thui. Chứ bình thường ai làm cái đó chi

Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113
Không có đâu bác oi. Vì chỉ có ở nhà máy người ta sản xuất sản phẩm hoang loạt nên mới sấy thui. Chứ bình thường ai làm cái đó chi
vậy nếu sơn lại nắp ca pô thì sau này sẽ bị bạc màu so với mấy chỗ khác hả bác?

Hạng C
28/8/14
530
198
43
35
tuyet chieu nhu the nao ha bac?????

Bác đem xe vào hãng. yêu cầu sơn chống xước cho nắp ca pô. cái loại này cũng giống như kia. Chi phí ngan nhau. chất lượng thi tốt như nhà máy. Nhưng thời gian thì lâu hơn. Vì lâu khô .mà cái này chỉ có những anh thợ giỏi. kinh nghiệm trong nghề. mới sơn được. mới pha được cái loại bóng này. Em đã sử dụng rồi. Chỉ những người quen thôi. Chứ bình thường không ai dc sơn hết. Vì không có lúa cho mấy anh thợ. Đem xe vô ngày thứ 7 thứ 2 lấy được rồi

• Like
Reactions: ToanSaigon
Hạng D
19/10/09
4.808
14.791
113
Tel : 0949999684 .
Bác trong nghề bác giới thiệu giùm e vài chổ để e tìm hiểu được ko ah ? E chỉ biết bác Dũng nguoigiuxe và bác Dương phổ quang thôi ah, hãng thì e hỏi bên honda phước thành, hôm e nói chuyện với hãng họ nói bên họ là tháo gần như tìan bộ xe để sơn và hấp sấy gì đó cho đạt nhiệt độ rồi đánh bóng
Bên Phước Thành cũng là chổ uy tín còn gì nữa bác.