Hạng B2
6/7/07
313
73
38
41
Hi các bác.
Em được thằng bạn bán cho miếng đất nông nghiệp ở xã Tân An Hội, Củ Chi có diện tích 1349m2 với giá 775 triệu . (575 ngàn/m2). Nhưng e đánh tọa độ lên trang check thông tin qui hoạch của thành phố : https://thongtinquyhoach.hochiminhcity.gov.vn/ thì nó bị dính qui hoạch Khu đô thị Tây Bắc thành phố Hồ Chí Minh cụ thể như các hình bên dưới :

Các bác cho e hỏi là khi thực hiện qui hoạch thì Nhà nước lấy nguyên miếng rồi đền bù hay chỉ lấy phần đất dính vô qui hoạch : đường và trường, đền bù còn miếng tam giác thì sẽ để lại cho em .
Em cũng gà mờ khoản này nên nhờ các bác có kinh nghiệm chỉ hộ, nếu là các bác thì các bác có mua ko ?
Em xin cảm ơn !

• Like
Reactions: phamdaithach
Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Cũng cùng câu hỏi, quy hoạch thì trên bảng vẽ chả biết 10-20-100 năm nửa có làm ko, nhưng khi ra dc quy hoạch mà giải toả phải có sự đồng ý của người sở hữu!

• Like
Reactions: phamdaithach
Hạng D
9/10/17
1.737
1.004
113
E có khách gửi bán đất ở Củ Chi, thấy bảo sau này khu đó quy hoạch làm đường nên cơ sở hạ tầng sẽ lên, bác nào qt inb e gửi thông tin nhé

• Like
Reactions: phu2531993
Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Đợt rồi có thấy một bác mua đất dính quy hoạch lộ giới. Bác đó tách ra 2 thửa thì có trừ phần lộ giới quy hoạch. Chắc miếng bác có thể tiến hành tách thửa theo cách đó được. Vấn đề là cái quy hoạch khu tây bắc đã ổn định chưa hay lại có điều chỉnh thì ko biết đc. Nên bác lên địa chính hỏi vụ tách này là biết có được phép hay ko? Nếu được thì mua chờ thời.

Attachments

Hạng B2
6/7/07
313
73
38
41
Đợt rồi có thấy một bác mua đất dính quy hoạch lộ giới. Bác đó tách ra 2 thửa thì có trừ phần lộ giới quy hoạch. Chắc miếng bác có thể tiến hành tách thửa theo cách đó được. Vấn đề là cái quy hoạch khu tây bắc đã ổn định chưa hay lại có điều chỉnh thì ko biết đc. Nên bác lên địa chính hỏi vụ tách này là biết có được phép hay ko? Nếu được thì mua chờ thời.
Đất e dính phát còn cái tam giác bác ạh, muốn xây gì cũng khó .

Hạng D
24/10/15
3.602
2.474
113
33
thường nhà nước làm phần nào thì nhà nước thu lại phần ấy. còn lại nêu ra sổ dc thì nhà nước ra sổ cho bác (cái 288), nhưng nếu ko nằm trong khu hiện hữu thì bác muốn chuyển thổ hay xây dựng cũng khó. Nói chung bác muốn chắc thì lên chỗ cái "ban quản lý khu tây bắc" cũng nằm ở tân an hội hỏi cho chắc

• Like
Reactions: nguoikimlien
Hạng B2
6/7/07
313
73
38
41
thường nhà nước làm phần nào thì nhà nước thu lại phần ấy. còn lại nêu ra sổ dc thì nhà nước ra sổ cho bác (cái 288), nhưng nếu ko nằm trong khu hiện hữu thì bác muốn chuyển thổ hay xây dựng cũng khó. Nói chung bác muốn chắc thì lên chỗ cái "ban quản lý khu tây bắc" cũng nằm ở tân an hội hỏi cho chắc
Cảm ơn bác !

Hạng B1
4/6/20
79
99
18
37
Hi các bác.
Em được thằng bạn bán cho miếng đất nông nghiệp ở xã Tân An Hội, Củ Chi có diện tích 1349m2 với giá 775 triệu . (575 ngàn/m2). Nhưng e đánh tọa độ lên trang check thông tin qui hoạch của thành phố : https://thongtinquyhoach.hochiminhcity.gov.vn/ thì nó bị dính qui hoạch Khu đô thị Tây Bắc thành phố Hồ Chí Minh cụ thể như các hình bên dưới :

Các bác cho e hỏi là khi thực hiện qui hoạch thì Nhà nước lấy nguyên miếng rồi đền bù hay chỉ lấy phần đất dính vô qui hoạch : đường và trường, đền bù còn miếng tam giác thì sẽ để lại cho em .
Em cũng gà mờ khoản này nên nhờ các bác có kinh nghiệm chỉ hộ, nếu là các bác thì các bác có mua ko ?
Em xin cảm ơn !
Đất bác dính Quy hoạch đường giao thông và trường học đều là tiện ích công cộng nên rất khó xóa quy hoạch. Đây là 2 dự án khác nhau nên sẽ bồi thường theo từng dự án như các bác khác đã chia sẻ. Cái tối thiểu rủi ro nhất bác còn lại 288 m đất nhà ở thấp từng nhưng hình tam giác hơi khó sử dụng, đối diện là trường học nên bác có thể làm cái quán bán nước cho các cháu vài chục năm sau thì được. Theo Mình nếu bác quen quy hoạch thì check xem có thông tin gì thay đổi bỏ không? Thực ra nếu bỏ đươc bọn họ cũng sẽ ôm lấy lời rồi. Ví dụ ở khu em gần Trục Vành đai 2 Thủ Đức, có Bác kia bị dính Quynh hoạch 70% diện tích làm đường, còn lại khảng 400m2 nằm ngoài lộ giới quy hoạch nhà ở. Mấy tay CBQH xúi người nhà mua lại, được 1 suất tái định cư giá rẻ, còn lại được 400m mặt tiền vành đai, giá hời, nhưng miếng này phần còn lại vuông, đẹp 20x20. Còn miếng trên hình tam giác khó sử dụng, bán lại cũng khó, Nếu không có được thông tin thay đổi quy hoạch theo với tài chính 775tr bác còn cơ hội tìm nhiều miếng khác tốt hơn ở Củ Chi. Đừng vì ham rẻ mà ôm của ôi.