7/9/16
1.016
2.596
113
33
Em tự đánh giá Nissan Terra V - E - S: Ưu và nhược điểm

Chào các bác, em lập chủ đề này là mong những ai đang đi Terra các dòng vào chia sẻ ưu nhược điểm của xe để trau dồi kinh nghiệm và kiến thức cũng như các vấn đề liên quan về dòng này!

Em thấy là Terra bán ra cũng khá nhiều ở VN mình nhưng các chủ đề về sản phẩm này còn ít quá. Có lẽ là vì những người chọn dòng này họ "đầm tính" hay sao ak . Vì 1 khi đã chọn thì chắc là yêu thương hiệu hoặc am hiểu về xe mới mua chứ e nói thật là cái xe nó không bắt mắt hay hào nhoáng như các sản phẩm cùng hạng tí nào cả!

Nếu như em viết mà khen cái xe nhiều quá thì người khác lại nói em, vì e đã viết nhiều bài đánh giá rồi. Nay em mong muốn khách quan hơn, đó là chia sẻ cảm nhận từ người sở hữu thực tế: từ dòng V, E hay là S. Có gì nói đó, hay thì nói hay mà dở thì cứ chê dở, mục đích là để người chưa đi tham khảo thêm còn người đang đi thì chia sẻ hoặc là nhà sản xuất xe họ lấy ý kiến từ khách hàng để mà dần hoàn thiện sản phẩm của họ! Ví như là vụ giảm giá xe nè, bài nào em cũng có chê và dần dần em thấy xe giảm giá tốt quá, để người tiêu dùng họ dễ dàng tiếp cận sản phẩm tốt giá hợp lý để mọi người cùng có ô tô để đi!

Thêm nữa là mọi người cùng chia sẻ các sản phẩm nâng cấp xe, trang bị thêm cho xe hoặc là đồ chơi gì hay ho và này nọ thì cùng chia sẻ để anh em tham khảo thêm!

Em thì chỉ chê vụ phanh tang trống sau, nội thất xấu và máy dầu không có số tự động! Còn chạy thì ngon thôi rồi (trong cùng phân khúc với các hãng khác). Còn giá thì với khuyến mãi để đẩy hàng tồn như hiện nay thì không có chiếc xe nào ngon bổ rẻ như Terra được đâu. Em nói thật, thề!!! Hãy thử rồi nói chứ đừng nhìn vào cái vô lăng rồi chê cả cái xe, nói vậy nó thiển cận lắm

Em chia sẻ xe em trước: Terra S 3/2019. Giá lăn bánh 960tr. Lên thanh baga mui, 2 ghế điện GS350, bọc lại ghế da nâu. Hiện tại 66.000km, khoảng 14tr tiền bảo dưỡng từ đầu đến giờ!. Điều ưng ý nhất: bộ đèn led và máy 188hp! Nhược điểm thì đã nêu ở trên!

Vài tấm hình em ấy:

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/11/19
125
74
28
40
em chưa dc sở hữu nhưng mà nhìn cái lốp hơi mất cân đối so với xe

7/9/16
1.016
2.596
113
33
em chưa dc sở hữu nhưng mà nhìn cái lốp hơi mất cân đối so với xe
Bù lại thì nó giúp xe êm hơn và hầu như tiếng lốp vọng vào khoang xe rất nhỏ! Đi đường xấu an tâm hơn

Hạng B2
21/3/19
137
144
43
34
Em thích cái ngoại hình của em nó, nhưng vì nghèo lại di chuyển trong Sài gòn nhiều lên chỉ nhắm Bản dầu At ): mà nó éo có.

7/9/16
1.016
2.596
113
33
Bác lên 02 thanh baga mui và hộp đồ trên hết bao nhiêu, mua ở đâu vậy. Có phải đục đẽo gì ko.
Không cần đục đẽo gì ạ, 2 thanh baga ngang e mua ở An Dương Vương, hơn 2tr (em quên rồi). Còn cốp nóc mua ở Bảo Hà auto, giá luôn ship vào tpHCM là 6tr7. Cốp dài 1m7

• Like
Reactions: truongthuyminh
Hạng C
6/8/17
828
676
103
bốn bể
Bọn Tanchong mà đưa bản dầu AT về thì chắc chắn là Terra ko chịu cảnh hẩm hiu về doanh số. Bọn này ko thuê người Việt làm giám đốc kinh doanh thì đúng là toi rồi

• Like
Reactions: Thamnguyennguyen1