Hạng B2
27/7/05
187
19
18
Đầu tiên em xin cảm ơn bác F1racer đã chia sẻ kinh nghiệm và thông tin bổ ích giúp em có thêm niềm tin trước khi làm việc với XXX Q3.

Bên cạnh đó em xin mở topic mới xin ý kiến tư vấn của các bác:

Ngày 21/06/2012, vào lúc 10h45 sáng khi em di chuyển từ đường Võ Thị Sáu quẹo trái vào Bà Huyện Thanh Quan, e đã biết XXX hay canh góc BHTQ để bắt xe máy đi xài lane, nên chăm chú nhìn đèn rất cẩn thận. Khi em quẹo trái đèn vẫn còn màu xanh, vừa vào BHTQ được 100m, thì 1xxx thượng sỹ chỉ gậy ra tín hiệu dừng lại.

Em xuống xe, thủ sẳn giấy tờ, nhớ lại bài các bác OS ;);)

XXX đang bận giải quyết 1 xe SH, nên không thèm đếm xỉa đến e, làm e phải ra hỏi XXX còn lại gọi vào có vụ gì, chắc thấy cũng hơi bất ngờ, XXX tạm dừng làm việc xe máy, chuyền sang làm việc với em và quên luôn phải chào đúng điều lệnh.

EM: có việc gì vạy anh?
XXX: a vượt đèn đỏ, cho ktra giấy tờ.
EM: em khẳng định khi xe quẹo trái, đèn vẫn còn màu xanh, thứ 2, khi XXX ra tín hiệu dừng thì chiều BHTQ, xe vẫn chưa lưu thông tới (nếu em vượt đèn đỏ thì đã phải lấn vào dòng xe di chuyển hướng BHTQ).
Nếu các anh muốn ktra hành chính thì tui đưa giấy tờ, còn không thì làm biên bản tui ghi ý kiến.
XXX: căng thẳng lại với em, và lấy biên bản ghi, em thấy ghi biên bàn ghi, thì đồng ý cho ktra giấy tờ.
Ghi được nữa chừng thấy em vẫng không thay đổi thái độ, XXX liền bỏ biên bản vào hộc xe, lấy biên bản khác ra ghi lại từ đầu (chắc cái đầu tiên ghi hù em :D:D)

XXX vừa ghi vừa hỏi em muốn sao?
Em kêu các anh đứng ngay vị trí này, cách giao lộ VTS - BHTQ 100m, vuông góc với đèn ở VTS làm sao thấy được đèn giao thông mà kêu em vượt đèn.Sau đó thấy em cẳng wa, XXX liền kêu 1 friend ngồi trên xe máy đối diện đường qua làm chứng (mà vị trí ông làm chứng này càng vuông góc với đèn hơn) thì làm sao mà thấy được đèn tín hiệu.

Sao đó XXX hoàn thành biên bản và em ghi ý kiến vào biên bản, hẹn e ngày 29 lên xxx Q3.

Em có chụp lại hình ảnh vị trí XXX, làm chứng, và góc nhìn về phía ngã tư.

Các bác cho e ý kiến với. Ai biết các post hình chỉ em với.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/7/05
187
19
18
Re:Em vs CSGT Q3 (tiếp nối cuộc chiến và hy vọng thành công như bác F1racer)

E xin phép up hình.

Vị trí xxx
20120624_094416 của Simon Ngoc, trên Flickr

Cận cảnh xxx
20120621_105813 của Simon Ngoc, trên Flickr

Góc nhìn xxx đến đèn VTS
20120624_094149 của Simon Ngoc, trên Flickr

Vị trí người làm chứng của xxx (đằng sau gốc cây)
20120624_094536 của Simon Ngoc, trên Flickr

Góc nhìn người làm chứng của xxx
20120624_094300 của Simon Ngoc, trên Flickr

Các bác xem hình ảnh cho e ý kiến với!

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/7/08
1.922
57.554
113

Y chang vụ của em từ Kỳ Đồng rẽ trái vào BHTQ.

Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113

chờ hình của bác, năm nay năm atgt các chú làm căng quá, chỉ búa xua

các bác cho e hỏi vd như trong trườg hợp bác chủ, nhưng vị trí XXX nhìn thấy đc đèn, nhưng mình ko hề vượt đỏ, vậy thì nó thổi vô mình ko đồng ý mình ghi ý kiển vô BB, và ko có người làm chứng luôn, vậy lấy căn cứ nào để phân xử hả các bác?

Hạng D
26/7/08
1.922
57.554
113

hoangtan1312 nói:
chờ hình của bác, năm nay năm atgt các chú làm căng quá, chỉ búa xua

các bác cho e hỏi vd như trong trườg hợp bác chủ, nhưng vị trí XXX nhìn thấy đc đèn, nhưng mình ko hề vượt đỏ, vậy thì nó thổi vô mình ko đồng ý mình ghi ý kiển vô BB, và ko có người làm chứng luôn, vậy lấy căn cứ nào để phân xử hả các bác?

Đứng ở vị trí Xxx và bạn cò mồi chụp thử xem có thấy đèn ko (đèn VTS), nếu ko thấy thì chiến thôi.

Mỗi ngày bác ghé qua chỗ đó, quay phim xxx và cò mồi để chứng minh bạn cò mồi là có thể được thuê ngồi đó bắt chẹt công dân.

Hạng F
12/9/10
6.652
41.216
113
48
Bà Tó

Ai rảnh chỉ người ta cách post hình kìa .

Em phải đi dzìa , nếu tối vẫn chưa ai chì thì em chỉ :D

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn

Bác ghi gì trong biên bản vậy?

Tập Lái
23/5/12
33
0
0

em cũng lót giấy báo ngồi chờ coi bác chủ ra seo

Hạng D
21/2/12
1.435
8
38

XXX ở ngã tư này chuyên ăn bẩn. Bạn em cũng có người bị y chang vậy rồi. Chúc bác chủ thành công.

Còn về post hình, bác có thể upload hình của bác lên bất kỳ site nào có cho upload hình như flickr, imageshack,... Sau khi upload xong, bác mở hình ra, copy cái url của tấm hình (đường link tới tấm hình đó), rồi bấm lên cái biểu tượng hình cái cây nằm phía trên chỗ bác đang gõ chữ vô đó, dán cái url đó vô rồi bấm Insert là xong.