Hạng B2
14/10/11
461
9
18
Re:Em vừa có được 1 kinh nghiệm quý báo

Vâng, xe em số nào cũng rút chìa khóa được hết vì vậy mới có chuyện xảy ra. Trước đây em chạy số sàn nên quen, qua số tự động nên còn nhiều cái chưa biết. Em viết bài này để chia sẽ cho những bác chưa biết như em.
@Clouds8 Vâng, tính em cẩu thả, chỉ kỹ những cái cần kỹ thôi. Xin bác nhẹ lời, bác có chấp nhận em hay không thì cũng chẳng chết thằng tây nào đâu hen :D
@yeu xe hoi cám ơn bác, em đã sửa ạ

Hạng C
8/11/11
720
69
43
47
âu dương lâm,q.8,hcm

Clouds8 nói:
không thể tin được lại có 1 người cẩu thả như vậy: không về P khi dừng xe tắt máy, không kiểm tra số khi đề máy. Quá ẩu tả, không thể chấp nhận được loại người như vậy.

Rồi đầu năm có đá xanh hứng rồi.

Hạng D
30/5/12
2.632
5.826
113
Em ơi Sài Gòn phố

Những xe đời trung cấp trở lên nhà SX đều tính toán là khi về P thì xe mới rút chìa khoá- nổ máy được. Tuy nhiên các dòng xe cỏ như Matiz hay Kia Morning hay P,D,N đều rút chìa khoá, đề máy, tắt máy được láng.

VIP CARD MEMBER
14/9/09
811
82
28
50

Xe em 01 lần nhờ tài xế ngoài chạy giúp , do quen số sàn nên khi chạy xe AT thì cũng không trả về N hoặc P và tắt máy . Thế là không rút được chìa và không đề được .Sau nhờ các bác tài xế khác kiểm tra thì đúng là chưa trả về P khi dừng xe.
Xe bác chủ ở chế độ P,R mà rút chìa ra được cũng không sao nhưng lỡ đề nổ máy thì sao , chuyện gì sẽ xảy ra???

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Một số xe không về P vẫn rút chìa khóa được.
Kinh nghiệm của bác chủ ...không phải là kinh nghiệm:)

Hạng D
4/9/11
2.135
957
113

Clouds8 nói:
không thể tin được lại có 1 người cẩu thả như vậy: không về P khi dừng xe tắt máy, không kiểm tra số khi đề máy. Quá ẩu tả, không thể chấp nhận được loại người như vậy.
bác nói năng nhẹ nhàng tí đi bác không cần phải nặng lời như vậy đâu bác ah

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113

hehe, đúng là kinh nghiệm quí :). Chắc bác chủ tái mặt khi xe không nổ.

Chúc mừng năm mới bác.

Hạng B2
2/10/11
120
10
18

Chắc bác chủ chạy xe morning phải không vậy,dòng xe này khi đang ở P khỏi đạp thắng vẫn vô số chạy được,hôm bữa em cho con nhỏ con em 2 tuổi nó lên chạy thử rồi mới biết.

Hạng B2
15/1/13
245
0
0

Bữa trước lên xe , bấm start không nổ được , số ở P , tưởng hết bình hoá ra quên đạp thắng .