Hạng B2
14/10/11
461
9
18
uTình hình là hôm rồi em ghé chỗ bác PCR mua 1 ít đồ chơi cho xe chuẩn bị ăn tết, khi ra xe đề hoài không nổ... cũng may nhờ bác PCR gọi taxi cho em câu bình về nhà. Sau đó cất xe khoảng 1 tuần thì bình thường, không sao hết.

Sáng nay chở gia đình đi chơi tết, đậu xe chơi cũng hơn 1 buổi trời, khi ra xe lại đề không nổ máy. Hic... hic... Ngay mùng 1 mà kiểu này tiêu rồi, em hỏi xung quanh thì kg xe nào có dây câu bình hết... hu hu :(

Trong lúc bối rối thì em bắt đầu thử nghiệm, kiểm tra hết đèn đóm, mọi thứ đều tắt. Em tắt máy lạnh, rút chìa ra, mở máy lại... đề... không nổ... :mad:

Đang lúc bối rối thì... nhìn xuống cần số... ủa sao nó nằm ở R mà không phải P, sực nhớ lại hôm trước ở chổ bác PCR thì cần số lại nằm ở D, em sinh nghi rồi... [:O]

Chuyển sang P, tắt máy, rút chìa khóa. Sau đó mở máy lên lại, đề 1 phát nổ ngay... mừng húm... :D:D:D

Vậy là tất cả mọi chuyện lỗi tại em, có thêm được kinh nghiệm, khi đậu xe nhớ kiểm tra cần số, thắng tay trước khi rời xe cho an toàn. Nay chia sẽ cho bác nào chưa biết.

Năm mới chúc các bác vạn sự cát tường, gặp nhiều điều may mắn.

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Re:Em vừa có được 1 kinh nghiệm quý báo

Kinh nghiệm của bác là từ nghiên cứu của nhà SX, nếu cần số ở R, D mà đề máy nổ thì...thôi rồi lượm ơi.:D

Hạng C
24/12/12
997
6
38
41
Xì Phố

chút chuyện nhỏ ngày đầu năm bác đã xữ lý ok. chắc chắn năm nay mọi khó khăn bác sẽ vượt qua ok hết. Happy New Year !

7/10/10
179
1
18
32

Bác de, đạp thắng xong tắt máy luôn á!!! Eo~~~

Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn

tphuocthai nói:
Tình hình là hôm rồi em ghé chỗ bác PCR mua 1 ít đồ chơi cho xe chuẩn bị ăn tết, khi ra xe đề hoài không nổ... cũng may nhờ bác PCR gọi taxi cho em câu bình về nhà. Sau đó cất xe khoảng 1 tuần thì bình thường, không sao hết.

Sáng nay chở gia đình đi chơi tết, đậu xe chơi cũng hơn 1 buổi trời, khi ra xe lại đề không nổ máy. Hic... hic... Ngay mùng 1 mà kiểu này tiêu rồi, em hỏi xung quanh thì kg xe nào có dây câu bình hết... hu hu :(

Trong lúc bối rối thì em bắt đầu thử nghiệm, kiểm tra hết đèn đóm, mọi thứ đều tắt. Em tắt máy lạnh, rút chìa ra, mở máy lại... đề... không nổ... :mad:

Đang lúc bối rối thì... nhìn xuống cần số... ủa sao nó nằm ở R mà không phải P, sực nhớ lại hôm trước ở chổ bác PCR thì cần số lại nằm ở D, em sinh nghi rồi... [:O]

Chuyển sang P, tắt máy, rút chìa khóa. Sau đó mở máy lên lại, đề 1 phát nổ ngay... mừng húm... :D:D:D

Vậy là tất cả mọi chuyện lỗi tại em, có thêm được kinh nghiệm, khi đậu xe nhớ kiểm tra cần số, thắng tay trước khi rời xe cho an toàn. Nay chia sẽ cho bác nào chưa biết.

Không về P thì sao mà rút được chìa khóa ra dc bác? hay xe bác để chế độ nào cũng rút dc chìa khóa.
P/S: bác sửa lại tiêu đề , quý báu chứ ko phải quý báo;)

Tập Lái
19/1/13
0
2
3

Bác yeu xe hoi nói chính xác, chìa khoá phải ở chế độ P thì mới rút được chìa khoá chứ bác, mà tài xế khi xuống xe thì phải về P hoặc N chứ sau bác lại để D - R rồi tắt máy?

Hạng C
15/9/12
776
364
63
0938.99999.3

yeu xe hoi nói:
tphuocthai nói:
Tình hình là hôm rồi em ghé chỗ bác PCR mua 1 ít đồ chơi cho xe chuẩn bị ăn tết, khi ra xe đề hoài không nổ... cũng may nhờ bác PCR gọi taxi cho em câu bình về nhà. Sau đó cất xe khoảng 1 tuần thì bình thường, không sao hết.

Không về P thì sao mà rút được chìa khóa ra dc bác? hay xe bác để chế độ nào cũng rút dc chìa khóa.
P/S: bác sửa lại tiêu đề , quý báu chứ ko phải quý báo;)
xe e cũng vậy,phải trả về p mới rút khoá,chắc bác để xe ở nhà nên để khoá trên xe lun

Last edited by a moderator:
Hạng B2
10/3/11
168
33
28
Ho Chi Minh

Xe bác là xe gì ? Xe grandis em chạy phải về P mới rút chìa ra đc ???

Hạng D
9/6/12
1.846
1.051
113

không thể tin được lại có 1 người cẩu thả như vậy: không về P khi dừng xe tắt máy, không kiểm tra số khi đề máy. Quá ẩu tả, không thể chấp nhận được loại người như vậy.