RE: em xe cùi, mới nhận các bác ợ...

Trích đoạn: ph_h

Đầu tiền em chào tất cả các bác. Em tham gia vao diễn đàn cũng được một thời gian rùi. Lúc trước em có post chủ đề để nhờ các bác tư vấn làm seo để khuyên mẹ em đổi quan niệm về xe hơi. Lúc đó có bác biểu em là chủ đề kô đúng,...Làm em cũng kô mặt mũi nào lên diễn đàn, vì lúc đó chưa mua được xe các bác ợ. Em tự nhủ phải lúc nào nhà mua được xe để xác minh sự thật thì mới dám lên lại diễn đàn. và ngày đó cũng đến rùi bác ạ, em pót hình con xe cùi lên các bác cho em vài lời comment các bác nhé.

Lúc chờ làm thủ tục.
a>

trưa hè nóng quá, nghỉ ngơi ăn cơm đã
a>

Chìa khóa em nó
a>

Về đến nhà rùi
a>

a>

Chào các bác đi em.
a>

hàng ghế thứ 2 khá rộng
a>

Cần số khá pẹp...:D
a>

Em kết nhất cái này
a>

Đồng hồ tốc độ
a>

trái tim em nó
a>

Chứng minh em là con trai thật
a>

ma ma of em.
a>

Xe mẹ trước, xe con sau.
a>

Finish, em nó tên là...
a>

Theo quan điểm của em. Em thấy nếu so với các laọi xe cùng tầm tiền như: civic, innova, captival,.. về ngoại hình: innova<carens=civic<câptivl.
Ưu điểm em nó: kiểu dáng khá mới. Máy dầu nên tiết kiệm lắm các bác ợ. Có cửa sổ trời, cách âm rất tốt, 7 chỗ nên phù hợp với gia đình >= 5 người. Điều hòa khá mạnh.
Nhược điểm: Nội thất ghế bằng nỉ, không có đầu cd < cái này có thể khắc phục được>. Tuy có công nghệ <hình như CDRI> nhưng máy dầu nghe vẫn hơi to. Gầm cao thêm 3cm nữa thì nhìn được hơn.
Trên chỉ là những quan điểm của em nên cũng không thật sự chính xác. Có gì các bác bỏ qua cho em nhé. Mới lấy về nên chưa thử được hết các bác ợ. Đi thêm thời gian nữa mới đánh giá được các bác ạ. À, chiêu này đi làm nội thất và ngày mai la em nó lên đường về TP quê bác a. Em phải vào học rùi. Mai em sẽ post tiếp về em nó típ các bác nhé....

Ảnh chụp ở Linh Đàm, xe còn đó không để em test cái làm report :D:D:D

Hạng C
9/5/07
607
31
18
51
TP. HCM
www.otosaigon.com

Trích đoạn: kanz_min

đã có ai kiểm nghiệm về cái gầm của em nó chưa??? thấp thế các bác nhỉ?có gặp bất tiện j ko?so với Grandis thế nào ạ?em chạy Grandis rồi, hix, cảm giác sợ chỉ trực cọ mông xuống đường thôi ợ

Gầm xe Carens khá thấp chỉ 156mm....còn thấp hơn cả Grandis (165mm).......Nhưng vẫn cao hơn Getz (135mm)..:D

Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com

Xe về Vinh rùi bác nightpinky à. Bác mà vào trong đó thì bác tha hồ test luôn.
Em thấy các bác có vẻ bận tâm đến gầm cuae em nó nhỉ. Nếu đi trong thành phố thì em nghĩ không sao cả. Con nếu hay đi đường trường thì đã lựa chọn xe khác rồi.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

dạ vấn đề là em lựa chọn để chạy xuyên tỉnh ^_^ nhạc phụ em chuyên đi xa mà ^_^ chắc phải lựa chọn Everest rồi ^_^

Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com

Bác kanz_min ui. Em thấy Isuzu cũng là giải pháp tố đó bác. Hom trước em nhìn thấy em Everet mới, nhìn không có cảm tình lắm bác à, trông cứ dỏm dỏm < ý kiến riêng em bác nhé>

Hạng C
5/2/07
781
4
0
45

Nhưng mà máy Ford Everest êm hơn máy ISUZU đó bác theo cảm nhận của cá nhân E! bác thích kiểu dáng thì chọn e ISUZU còn về độ êm và an toàn thì Ford Ever vì có thêm ABS

Hạng C
24/12/05
575
4
18
50
Vùng than

tuonglam viết:
Về kỹ thuật em chẳng biết tý gì cả, em chỉ biết mỗi lái thôi. Có gì không hiểu, em phải nhờ các bác tư vấn.
Trời ơi, bác này hành nghề bán xe tải mà cứ giả đò không biết gì về kỹ thuật :),
Dạo này mấy em đại xa, trung xa của công ty bác bán có chạy không?

Hạng C
4/9/06
579
0
16
34

Gớm anh Hiếu khi mô cho em thử xe với mồ