Hạng F
17/5/09
18.998
2.216
113
Gialai
OK, nếu có tài liệu bác cứ đưa lên cho pà con tham khảo với nhé
Cảm ơn pác!
Chau Pro ! nói:
dung_gialai nói:
Cao cấp kiểu gì thì em hỏng bít nhưng...90-93 có 2 túi em chưa thấy bao giờ
Chau Pro ! nói:
dhhongdam nói:
Hình như là EX-SE thì phải nó là dòng cao cấp hơn EX-R vì có thắng ABS....! nó là phiên bản option đó Bác...!

Chau Pro ! nói:
Hehe, bác phải sắm cano mới phải.:D
Các bác ạ. Cách đây mấy năm em có đọc tài liệu của bọn Tây có nói về 1 dòng accord 90-93 Mỹ có 1 phiên bản là EX-S rất cao cấp, nhưng em tìm hoài mà ko thấy các bác bàn đến phiên bản này. Có phải bản EX-S là bản EX-R như của bác hongdam và bác taunus71 đang đi phải ko ạ? Hay do em dịch sai tiếng bọn Mỹ ạ? Mong các bác cho em thêm 1 chút hiểu biết.
Đúng là bản EX-SE bác ạ. Động cơ hình như là 140hp, ABS, 2 túi khí, hệ thống âm thanh honda-bose, số tự động, nội thất da, sưởi ghế trước, sưởi gương chiếu hậu, mâm đúc 15inch, kính mạ thiếc và 4 phanh đĩa

Bác cho ý kiến thêm
Em cũng băn khoăn về vụ 2 túi khí của accord 90-93 bác ạ
, ko lẽ tụi Mỹ viết sai???
. em sẽ nghiên cứu dịch lại xem ạ

Hạng D
8/8/10
1.679
436
83
Quảng Ngãi
[link]http://en.wikipedia.org/wiki/Honda_Accord[/link]
"The SE returned in 1992 as both a sedan, and for the first time since the 1989 SE-i, as a coupe. The SE sedan featured standard dual front airbags; the first Accord to do so. An 8-button, 4-speaker Honda-Bose audio system, automatic transmission, leather trim, body colored bumper and body side moldings were standard. The SE coupe included a factory rear wing spoiler which differed slightly in design from the already available dealer installed accessory rear wing spoiler. In Canada, the SE came with heated front seats and heated side view mirrors. Both the sedan and coupe received distinctive 15-inch al...."

Cái dòng in nghiên đó bác.

Nguồn từ Wikipedia tiếng Anh. Nhưng em cũng chưa thấy 2 túi khí bao giờ.

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/4/12
3.481
49
48
35
acc xe nhật có khác,đời 9x mà còn mới tinh.còn mấy em pride 200x mà tàn thấy ghê

Hạng D
8/8/10
1.679
436
83
Quảng Ngãi
dung_gialai nói:
Chau Pro ! nói:
Cảm ơn bác Chau nhiều
Vại là em....chắc là ngâm cú mỗ cái táp lô để cho nó có cái túi
Em cũng chưa yên tâm lắm về tấm ảnh này bác ạ. Vì hình mờ quá. Để em tìm thêm thông tin chứ hồi giờ em đâu có nghe vụ 2 túi khí accord 90-93